Ni nini tu alichoagizwa na daktari?

Picha za Amana 9207952 s

Wikiendi hii iliyopita, nilikuwa na safari ya ajabu ya biashara / kibinafsi hadi Victoria na Vancouver, British Columbia. Nilihitimu kutoka Shule ya Upili huko Vancouver miaka 20 iliyopita na nimerudi mara mbili tu. Ni mji mzuri - safi, mzuri, wa kisasa na mwenye afya. Nilitumia muda na rafiki yangu wa karibu kutoka Shule ya Upili na hata tukapata mashimo 9 ya gofu. Ilikuwa wikendi ya kuvutia! (Na biashara ilikwenda vizuri, pia!)

Niliona vitu kadhaa wakati nilikuwa huko juu. Moja ilikuwa ukosefu wa watu wenye uzito kupita kiasi. Inashangaza kama inaweza kuonekana, kulikuwa na wachache tu (nilikuwa mmoja wao). Nadhani kweli kuna hali nzuri zaidi inayofaa afya huko Vancouver. Kutembea ni kawaida kwani kuna maduka na maduka karibu na nyumba. Tulikaa usiku kwenye Jumamosi ya mji na tukatembea kutoka mahali kwenda mahali (nilikuwa nimechoka hata hivyo, kwa hivyo nilipata teksi mara kadhaa!)

Vitu vingine nilivyoona ni athari ambayo kutaifishwa kwa huduma ya afya imekuwa na biashara ndogo ndogo na ujasiriamali. Hakuna hofu ya kuacha kazi yako kuanza biashara yako mwenyewe hapo. Ni jambo ambalo ni asili yangu kama Baba mmoja. Ingawa mimi si mtetezi wa urasimu wa dawa iliyotaifishwa na upungufu wote ulioongezwa, ninaamini kunaweza kuwa na kituo cha furaha.

Ningependa kuona athari za ujasirimali na ukuaji wa biashara ndogo kuwa sehemu ya mazungumzo huko Merika. Labda tunaweza kupata njia ya kufurahisha, ambapo serikali inasaidia katika huduma ndogo za afya za biashara kwa mwaka wa kwanza. Na kwa kweli tunahitaji kushughulikia 'gouging' ya bima ambayo hufanyika kutoka kwa biashara hadi biashara, na mtu binafsi kwa mtu binafsi.

Afya njema inapaswa kutuzwa na malipo ya chini, kama vile kuendesha gari nzuri na bima ya gari. Labda safu ya 'Usalama wa Huduma ya Afya' inaweza kuongezwa kwa gharama zetu za sasa za bima ambazo zingetufunika wakati wa ukosefu wa ajira au katika awamu za kuanza kwa biashara ndogo ndogo.

Bado mimi si mtetezi wa dawa iliyotaifishwa. Ninaamini ikiwa unataka kuona biashara yoyote ikiendeshwa vibaya, mpe tu kwa serikali ifanye! Lakini uhuru kutoka kwa hofu ya kupoteza faida unazuia roho ya ujasiriamali hapa Merika.

Watu wanapaswa kuwa huru kuanza biashara ndogo bila hofu ya kupoteza bima yao ya matibabu!

2 Maoni

  1. 1

    Naona haya yanajibu swali langu la awali kwenye uzi mwingine.

    Mimi ni 100% dhidi ya serikali iliendesha chochote…

    Kuna sababu kwa nini watu kutoka Canada huendesha gari kusini kwa huduma ya afya.

    • 2

      Hujambo ck!

      Niko pamoja nawe kwenye Serikali… ikiwa unataka kuendesha tasnia, ingiza chini ya urasimu wa serikali. Hiyo ilisema, Huduma ya Afya ya Wote Haifai kuendeshwa kwa 100% na serikali, ingawa, kama Canada.

      Ninaamini inaweza kubinafsishwa na kuwa ya ulimwengu wote. Ikiwa mtu anataka kulipa mfukoni (kama wana Canada wanaokuja Kusini), kwa nini usimruhusu?

      Doug

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.