Cheza tu

cheza tuKuna wimbo wa Lady Ga-ga ambao umekuwa huko nje kwa karibu mwaka sasa unaitwa Cheza tu. Siwezi kuiondoa kichwani mwangu. Mimi sio shabiki mkubwa wa Ga-ga-ooh-la-la… lakini vibao vyote vya Juu 40 hufanya binti yangu kupandisha redio na kuanza kuimba. Siwezi kusaidia lakini kuimba pamoja.

Ngoma tu inaonekana kama wimbo kuhusu labda kuwa mjanja kidogo lakini kuruka tu kwenye sakafu ya densi na kuachilia. Cheza tu!

Wiki hii niko New Orleans nikifanya hotuba ya mbio (mimi + sprint = ya kuchekesha) ya Webtrends Shiriki mkutano. Ujumbe wangu wa kwanza kwa kampuni ambazo zinataka kujenga biashara zao mbali na kublogi ni kuwa mbele. Wanahitaji kuwa mbele mbele juu ya ubora wa ujumbe wao. Wanahitaji kuwa mbele kwa kutumia media ya kijamii. Wanahitaji kuwa mbele mbele katika injini za utaftaji. Vipi? Kampuni zinahitaji kupuuza usumbufu wote na Cheza tu linapokuja suala la Media Jamii. Pata mkakati, toka nje kwenye sakafu na kutekeleza.

Haupati uangalizi kwa kuwa maua ya ukuta.

Kabla ya kuondoka uwanja wa ndege huko Indianapolis, nilipokea barua pepe kutoka kwa mwenzangu niliyekutana naye wiki kadhaa zilizopita. Ameitwa na Ikulu kukutana na Rais kwa sababu ya hotuba za kuhamasisha ambazo amekuwa akifanya katika jamii nyeusi. Hadithi yake mwenyewe ni ya kushangaza na ujumbe wake sio vile unaweza kufikiria… alisema kuwa 2010 ni mwisho wa visingizio kwa watu kufikia ukuu wao. Lawama haziwezi kuwekwa tena kwa wengine, kila mtu lazima achimbe kirefu na atekeleze uwezo wake aliopewa na Mungu. Huo ni ujumbe wenye nguvu sana kwa kila mtu… sio wachache tu katika nchi hii.

Ukweli ni kwamba ni rahisi sana kupitia maisha kufanya kile tulichoambiwa na wazazi wetu, walimu wetu, serikali yetu… fanya kazi kwa bidii, nunua ujanja, jenga 401k. Kwenye kukimbia chini, nimekuwa nikila Linchpin: Je! Unahitajika sana?. Sasa kwa kuwa watu wamekosa kazi, 401k zao zimekwenda, wamepoteza ujinga wao ... ni dhahiri kuwa hali ilivyo imekuwa tu uwongo mkubwa katika historia ya Amerika.

Seth Godin anaandika,

Njia pekee ya kupata kile unachostahili ni kujitokeza, kufanya kazi ya kihemko, kuonekana kama ya lazima, na kutoa mwingiliano ambao mashirika na watu wanajali sana.

Cheza tu!

Acha kucheza na sheria na kufuata idadi isiyo na mwisho ya nguruwe wengine (muda wa Seth Godin) ambao umesababisha nchi hii na vipaji vyote huko magoti na uchumi wetu kusimama. Pata niche yako, usisikilize wasemaji… toa kitako chako nje kwenye uwanja wa densi na utikise.

Natumai wimbo huu utakwama kichwani mwako sasa…

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.