Hadithi ya Kweli: Hifadhidata ya Kuacha? Bonyeza… Doh!

Kuomba

Ifuatayo ni hadithi ya kweli, iliyochapishwa leo saa 11:00 asubuhi nikiwa njiani kwenda kula chakula cha mchana. Hii sio chapisho la kulipwa, lakini nimeongeza kiunga kikubwa kwa kampuni hiyo kwa kuwathamini kuokoa kitako changu!

Maendeleo 101 inasema kwamba wakati unachafua na nambari yako au data yako, kila mara kwanza hufanya nakala rudufu. Hakuna tofauti. Dakika 15 inaweza kuchukua kufanya chelezo hiyo inaweza kukuokoa miezi au miaka ya kazi.

Leo, nilivunja Maendeleo 101.

Wakati nilikuwa nikifuta programu-jalizi, niligundua kuwa kulikuwa na meza kadhaa zinazoambatana na programu-jalizi. Nilichagua haraka meza na kubofya DHAMBI.

Kwa kweli, onyo la lazima lilitoka kwa kivinjari changu lakini mimi, yule mwerevu, tayari nilikuwa na kidole gumba changu juu ya kitufe cha kuingia nikitetemeka kwa matarajio. Wakati uliofuata ulitokea kwa mwendo wa polepole… kidole gumba kilipoanza safari kwenda chini, kuelekea kitufe, nilianza kutumia onyo kwenye kivinjari changu.

"Je! Una uhakika unataka kuacha Hifadhidata mydatabasename?" Bonyeza.

Sina hakika haswa kwa nini uwezo wangu wa kusoma na utambuzi ulizidi na kidole gumba kikichapa kitufe cha kuingia, lakini jambo lisilokanushwa lilitokea. Nimefuta tu hifadhidata yangu ya WordPress.

Mara moja nilihisi kichefuchefu na jasho baridi lilinijia kwenye paji la uso. Nilifungua programu yangu ya FTP haraka na nikachunguza seva kwa mabaki yoyote ya hifadhidata ambayo inaweza kufutwa. Kwa bahati mbaya, seva za wavuti hazina pipa la takataka. Wao ni werevu wa kutosha kukagua nawe kabla ya kufanya jambo la kijinga.

Mimi ni mjinga.

Kama suluhisho la mwisho, niliingia kwenye jopo langu la kudhibiti mwenyeji, nilifungua tikiti ya msaada na kuandika yafuatayo:

Nimefuta tu hifadhidata yangu kwenye seva yangu. Tafadhali niambie kwamba una aina fulani ya mchakato wa kuhifadhi mahali pa kurejesha kutoka. Hii ndio kazi ya maisha yangu. Sob. Panda. Kilio.

Sawa, sikuandika kilio, hitch na kulia - lakini umepiga punda wako ndivyo nilikuwa nikifanya wakati niliandika tikiti. Ndani ya dakika 2, nilikuwa na jibu kupitia barua pepe:

Wateja Ndugu,

Unaweza kuingia kwenye Akaunti yako ya Uuzaji tena na uombe urejeshewe kutoka kwa Chaguzi za Bidhaa. Bei ya kurejesha ni $ 50.

Shukrani!

Hakika… Ninaenda kwenye ukurasa wa bidhaa na huko, kwa utukufu wake wote, ni ikoni ya kuomba kurudishwa kutoka kwa nakala rudufu. Fomu rahisi inauliza ni tarehe gani unayotaka kutumia na pia kuingiza habari yoyote inayofaa. Ninaandika tu jina la hifadhidata na kuwauliza warejeshe kutoka kwa nakala rudufu waliyonayo.

ombi kurejesha

Ndani ya dakika 20 wavuti yangu ilikuwa nyuma ikiondoa machapisho yangu 2 ya hivi karibuni. Nilikusanya tena machapisho hayo kutoka kwa barua pepe (ambapo ninajiandikisha kwa chakula changu mwenyewe) na wavuti yangu imehifadhiwa 100%. Pia nilikosa maoni 1 (samahani Jason!).

Nimekuwa na mwenyeji huyu kwa muda mrefu sasa. Sasa niko na flywheel na nakala rudufu za usiku ni sehemu ya toleo lao.

Ikiwa nilikuwa na malalamiko moja, ni kwamba baada ya tikiti kufungwa hauna njia yoyote ya kuwasiliana nao kuhusu hilo. Natamani ungeongeza maoni kwa tikiti ya msaada iliyofungwa

Leo ingekuwa imesema, "Asante!".

4 Maoni

  1. 1

    Nimeacha DBs kwa bahati mbaya ambayo sikuwa na maana pia 🙂

    Kwa bahati nzuri, wavuti yangu ya wavuti pia inahifadhi nakala rudufu

    Dreamhost kweli imeongeza tu mwezi uliopita naamini uwezo wa kupata salama zako mwenyewe bure, ambayo ni tamu sana, na hata inashughulikia faili zako ikiwa unataka.

    Baada ya kuacha DB yangu ya kwanza kwa bahati mbaya nilianza kufanya kile nilijua ningepaswa kufanya hapo kwanza, kusafirisha DB kwa nakala ya hapa. Kwa kushangaza, nimetumia hizo baada ya kufanya vitu vya bubu pia 🙂

  2. 2

    Tunapata ustadi mzuri wakati tunafanya wakati mwingine tunafanya vitu vichafu sana. Nimekuwa hapo na nimefanya hivyo na kama vile Alex anasema, bado nimekuwa nikilazimika kutumia nakala rudufu.

    Nimefurahi umeweza kuirejesha.

  3. 3

    Nimefurahi kujiondoa kwenye fujo hilo! Ongea juu ya mauaji ya blogi wakati ulibadilisha url yako, ambayo ingeua kweli!

    Sichukui nafasi na aina hii ya kitu, na kuhifadhi nakala mara kwa mara, sio tu wakati ninakaribia kufanya mabadiliko. Natumia wp-db-chelezo chelezo ambayo hutuma barua pepe kuhifadhi nakala kamili ya hifadhidata yangu kila Jumatatu, ingawa unaweza kuchagua ni mara ngapi unataka. Napenda kupendekeza hii kwa mtu yeyote kwa sababu ya shida unayoelezea hapo juu, lakini pia ikiwa kuna utapeli wowote au shida zingine ambazo zinaweza kutoa hifadhidata yako kuwa haina maana. Ni vizuri kuweza kulipia kwa mwenyeji wako, lakini ni rahisi na rahisi zaidi kuwa na nakala rudufu zako kila wakati.

    Usifanye tena Doug 😉

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.