Je! Vyombo vya Habari vya Jamii Vinalindwa Chini ya Hotuba ya Bure na Vyombo vya Habari Bure?

Hii inaweza kuwa moja ya hafla za kutisha ambazo zinatishia hotuba ya bure na vyombo vya habari vya bure katika nchi hii. Seneti imepitisha a sheria ya ngao ya media uandishi wa habari uliofafanuliwa na ambapo darasa pekee la mwandishi wa habari lilindwa ni wale wanaohusika shughuli halali za kukusanya habari.

Kutoka kwa mtazamo wa miguu 10,000, muswada unaonekana kama wazo nzuri. LA Times hata inaiita "Muswada wa kulinda waandishi wa habari". Shida ni lugha ya msingi ambayo inaruhusu serikali kufafanua nini a mwandishi wa habari ni nani mwandishi wa habari ni, au ni nini ukusanyaji halali wa habari ni.

Hapa ni kuchukua kwangu. Uandishi wa habari wa raia unatumia shinikizo lisiloweza kushindwa kwa serikali yetu ambayo inafichua maswala kadhaa. Kwa kweli kuna msaada wa pande mbili wa kufafanua upya na kupunguza wigo wa uandishi wa habari ni nani au nini. Yeyote anayetishia kufichua shida za serikali anaweza kupoteza kinga yake kwa waandishi wa habari chini ya Katiba yetu. Wanasiasa wote wangeipenda hiyo… inamaanisha wangeweza kutumia vikosi vya serikali kuwatishia na kuwatisha wale ambao hawakubaliani nao.

Ikiwa unakubaliana na Edward Snowden au la, habari aliyotoa iliarifu umma na kusababisha hasira ya mipango ambayo NSA ilikuwa ikitupeleleza. Muswada huu hauathiri uhalali wa kile Snowden alifanya. Kwa kutisha, inaweza kuathiri ikiwa mwandishi wa habari aliyeiachilia ilikuwa halali, laiti, ikiwa alikuwa raia wa Amerika. Ilikuwa ikitoa vifaa vya siri ukusanyaji halali wa habari?

Kati ya 1972 na 1976, Bob Woodward na Carl Bernstein waliibuka kama waandishi wawili mashuhuri nchini Amerika na wakajulikana milele kama waandishi waliovunja Watergate, hadithi kubwa zaidi katika siasa za Amerika. Habari nyingi walizopewa zilitimizwa kupitia mtoa habari ndani ya Ikulu. Ilikuwa hiyo ukusanyaji halali wa habari?

Labda Republican walioko madarakani wanaweza kusema kuwa MSNBC sio halali. Labda Wanademokrasia wenye nguvu wanaweza kusema Fox News sio halali. Je! Ikiwa mwandishi wa habari mmoja atafunua kashfa kubwa ya serikali kupitia chini ya ukusanyaji halali wa habari? Je! Anaweza kutupwa jela na kashfa kuzikwa? Haya ni shida tu ndani ya media ya jadi. Inazidi kuwa mbaya wakati unafikiria juu ya mtandao na ikiwa kuandika nakala kwenye Wiki kunalindwa (huenda usiwe kama blogger au mwandishi wa habari).

Je! Ni wakati gani unapoanza ukurasa wa Facebook kupinga au kuunga mkono mada. Unatumia muda wa tani kupora habari kwenye mtandao, ukishiriki kwenye ukurasa wako wa Facebook, kukuza hadhira na kujenga jamii. Je! Wewe ni mwandishi wa habari? Je! Ukurasa wako wa Facebook unalindwa? Je! Ulikusanya habari uliyoshiriki kihalali? Au… unaweza kushtakiwa na upinzani, jamii ikafungwa, na hata kufungwa kwa sababu haujalindwa chini ya Serikali ufafanuzi.

Pamoja na media ya kijamii na wavuti ya dijiti, karibu kila mtu anayeshiriki hukusanya na kushiriki habari. Sote tunapaswa kulindwa.

Nyuma wakati Katiba iliandikwa, mtu yeyote wa kawaida mitaani ambaye angeweza kukopa au kumudu mashine ya uchapishaji alikuwa mwandishi wa habari. Ukirudi nyuma na kukagua nakala za kurasa moja ambazo zilichapishwa wakati huo, zilikuwa mbaya. Wanasiasa walipakwa uwongo mtupu ili kuwapotosha kwa umma ili kuzika matakwa yao ya kisiasa. Kuwa mwandishi wa habari hakuhitaji digrii ... haukuhitaji hata kutamka au kutumia sarufi sahihi! Na mashirika ya habari hayakuonekana hadi miongo kadhaa baadaye wakati magazeti yalipoanza kununua nakala ndogo. Hii ilisababisha machafuko ya media tunayo leo.

Waandishi wa habari wa kwanza walikuwa raia tu wakitoa neno. Kulikuwa na sifuri uhalali kwa nani walilenga, jinsi walivyopata habari hiyo, au wapi walichapisha. Na bado… viongozi wetu wa nchi yetu… ambao mara nyingi walikuwa walengwa wa mashambulio haya… walichagua kulinda haki za uhuru wa kusema na uandishi wa habari. Walichagua, kwa makusudi, kutofafanua nini waandishi wa habari, habari zilikusanywa vipi, na nani.

Ninakubali kabisa Matt Drudge juu ya hili, ni nani Ripoti ya Drudge pengine isingelindwa chini ya muswada huu. Huu ni muswada wa kutisha ambao unapakana na ufashisti, ikiwa haufunguzi mlango wake.

2 Maoni

  1. 1

    Doug - vichwa juu tu, nilikuwa na shida kutumia kiendelezi changu cha bafa (haikupata URL) na sikuweza kutumia Google+ kwenye sehemu yako ya kushiriki kwa sababu ilikuwa "chini" ukurasa na sikuweza kutembeza . Flare kuwa funky.

  2. 2

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.