Jack Welch ni Mbaya

jack welch na suzy welch kushinda imae7nknqeysmu4e asili

Nimefurahi sana kuona faili ya makala hiyo inauliza njia ambazo Jack Welch anainjilisha. Ninaamini yeye hajali, hana roho, ni mbinafsi na mchoyo. Alifanikiwa tu kwa kuwafanya wateja na wafanyikazi kuteseka. Anaweza kuwa peke yake mshindi, lakini ilikuwa kwa gharama ya wengine wengi ambao wamepoteza.

Nilikuwa nikiendesha gari usiku wa leo na kufikiria wakati nilifanya kazi kwa Landmark Communications. Nilifurahi sana kukutana na Frank Batten Sr. wakati nilikuwa kwenye mafunzo ya uongozi wa ushirika. Mtu mmoja alimuuliza Bwana Batten, "Je! Ni kiasi gani cha kutosha?". Bwana Batten hakuogopa hata swali hilo. Alisema tu kwamba ikiwa ni juu ya pesa, angekuwa amekwenda muda mrefu uliopita. Sikumbuki maneno yake halisi, lakini alisema kuwa furaha yake sasa imetokana na ukweli kwamba watu wakubwa ambao ameajiriwa na kampuni waliyoijenga inaajiri familia maelfu. Lengo lake lilikuwa kuendelea kuibadilisha kampuni na kupanua ili kampuni iweze kuendelea kusaidia watu wengi.

Bwana Batten sasa amestaafu lakini mawazo yake yamekaa nami kila wakati. Mawazo yake yalikuwa kwamba alifikiria 'Kushinda' kama kuajiri watu bora, kujenga bidhaa bora, na kupanua biashara ili kuhakikisha mafanikio kwa safari ndefu. Watu wengi "Wanashinda" kwa sababu ya maono ya Frank Batten. Niliacha Landmark miaka 7 iliyopita… na ninaendelea 'Kushinda' kwa sababu ya jinsi nilivyotibiwa na Bwana Batten na Landmark.

Ukweli ni kwamba, huwezi kuiita "Shinda" isipokuwa timu yako yote inasherehekea na wewe. Walikusaidia kufika hapo na wanastahili kipande cha deni, na pia kipande cha tuzo. Kwa kweli umehatarisha na kuwekeza katika taaluma zao - hiyo inamaanisha kuwa ni kwa faida yako kuwaweka na kuwaheshimu. Ikiwa ningekuwa na wasiwasi juu ya kupata kuingizwa kwa pink kwa sababu bei ya hisa ilikuwa ikiteleza, unafikiri nitaweka moyo wangu katika kazi yangu? Hiyo ndio tunayoona ikitokea kwa wafanyabiashara ambao hawa mbwembwe husali. Haijulikani kabisa.

Kudos kwenye nakala hiyo! Ni wakati wa mtu kusimama!

Je! Ni wangapi kati yenu mnajua Jack Welsh ni nani? Je! Umewahi kusikia juu ya Frank Batten Sr. Kuna kitu kibaya na hiyo, sivyo?

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.