Je! Ni media ya "Jamii" kweli?

Mtandao wa kijamiiNina marafiki 36 kwenye Facebook, Viunganisho 122 kwenye LinkedIn, Wanachama 178 katika my MyBlogLog jamii, dazeni kadhaa kwenye MySpace, karibu marafiki 60 kwenye Yahoo! Mjumbe wa Papo hapo, 20 kwenye Mjumbe wa Papo hapo wa AOL na mawasiliano 951 juu Plaxo! Mimi pia ni juu Punguza, MyColts.net, Jaiku, Twitter na nilisoma juu ya blogi kadhaa za marafiki (kati ya malisho 300 au zaidi ninayokusanya na kukagua).

Nina aibu kuwaambia watu kuwa nina akaunti tatu za mtandao… sio moja. Simu yangu imeunganishwa, nyumba yangu imeunganishwa, na nina akaunti ya T-Mobile ya ufikiaji kutoka Starbucks na Mipaka (ambapo mimi do hukutana na marafiki). Nina pia kazini, kwa kweli. Unaweza kucheka, lakini nafasi ni kwamba utakuwa na waya katika kiwango sawa katika miaka michache, pia. Inatokea tu kuwa kazi yangu na hobby.

Kutokana na media zote za kijamii mimi ni sehemu ya, je! Mimi ni wa kijamii?

Pili MaishaNilikuwa nikiongea na wataalamu wengine wa biashara isiyo ya faida siku nyingine na nilijaribu kuelezea Pili Maisha kwao. Jaribu kuelezea Maisha ya Pili kuchapisha wataalamu wa uuzaji wa media na huwezi kusaidia lakini kupata vicheko na vitapeli. Mwishowe mtu akasema:

“Hii haionekani kuwa ya kijamii kwangu. Inasikika kuwa inapingana na jamii. ”

Ujumbe wa Kibinafsi: Maisha ya Pili kwa hakika ni kiwango cha uber-geekdom ambayo sijitahidi kupata. Nina changamoto za kutosha na Maisha yangu ya Kwanza kuliko kufanya kazi ya pili.

Nadhani alikuwa amekufa. Hii sio ya kijamii hata. Jamii inahitaji zaidi ya kutazama, kusoma au kusikiliza… kuna kutambua lugha ya mwili ya watu, kuvutia, kugusa, kunusa… kuangalia tu machoni pao.

Wakati mwingine ninapojishughulisha sana na kazi yangu, binti yangu atapata kompyuta nyuma yangu (urefu wa futi 6) na IM mimi… “Halo Baba! lol ”(ana miaka 13). Mara nyingi huwa nageuka na kuanza kucheka… inamaanisha nimekuwa kwenye kompyuta muda mrefu wa kutosha na ninahitaji kutumia muda mbali na mfuatiliaji. Kwa bahati nzuri, atajifunga mwenyewe kwenye kiti changu na kunidhuru hadi nitatoka mbali na kompyuta ndogo. Nina bahati kuwa na mtu anayejali vya kutosha juu yangu kufanya hivyo.

Akaunti za Ubongo

TelosianKatika 2000, a tumbili alidhibiti mkono kupitia mtandao. Sasa kuna hata kuanza, inayoitwa Numenta, ambayo inafanya kazi kulinganisha akili ya bandia na akili ya kibinadamu.

Hii inaanza kunikumbusha Watelosi kwenye kipindi cha kwanza cha Star Trek. Walikuwa dude mbaya na vichwa vikubwa vya mafuta ambavyo vingewafanya watu kuwa wafungwa kwa kuunda udanganyifu kwenye vichwa vyao telepathically. (Niambie unakumbuka hiyo sehemu ya, "Ngome". Ilikuwa kabla ya Shatner hata! Rubani wa gharama kubwa kwenye NBC).

Tulikuwa tunaunganishwa tu kazini, halafu nyumbani, sasa kwenye simu zetu za rununu… je! Ubongo kweli unafuata? Je! Tutakuwa na aina yoyote ya maisha nje ya mtandao? Inakua ya kutisha, sivyo?

Ah hakika, ikiwa tunaweza kuunganisha kupitia ubongo kwenye wavuti, fikiria tu jinsi tunaweza kuandika na kupeleka nambari haraka. Ningeweza kujenga shamba la waendelezaji na bomba la kahawa na pizza iliyosagwa kupitia mirija ya tumbo na kujenga Uhakika Moja Maisha Matano. (Mahali fulani kati ya Maisha ya Kwanza na ya Pili).

Haisikiki kama ya kijamii kwangu pia. Ninahitaji kutoka zaidi.

PS: Unadhani ni nini akaunti ya Ubongo 'Net itaendesha?

4 Maoni

  1. 1

    Je! Huu ni wakati mbaya kukuambia kuwa ulikosa tamasha KUBWA huko Lawn Ijumaa usiku, au wakati mzuri wa kukukumbusha kuwa uwepo wako haukukosa? Bahati nzuri na kufungua kwako mara kwa mara. Imenitumikia vizuri sana. Ninaweza kuwa na maarifa kidogo kidogo lakini ninahisi nina uhusiano zaidi na watu.

  2. 3

    Zima simu yako mara kwa mara.

    Zima barua pepe mara kwa mara.

    Nenda uone milima na misitu na bahari!

    Hakuna haja ya Maisha ya Pili, hapana, thx!

    Nina teknolojia ya kutosha katika yangu maisha ya kwanza sasa! 🙂

    Cheers!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.