Wekeza kwa Watu. Hautateuliwa.

Picha za Amana 8874763 m 2015

Nimecheka na watu wachache kwamba tangu talaka yangu (na kufutwa kwa mali zangu zote za kidunia), nimetumia miaka yangu 5 ya mwisho kuwekeza kwa watu. Hiyo inaweza kusikika kuwa ya kushangaza sana, na kwa matumaini sio ubinafsi, lakini nahisi kwamba kwa kuzingatia mawazo yangu kwa washauri, marafiki, na familia - kwamba nitaishi maisha yenye matunda zaidi.

Rafiki yangu, Troy, aliniuliza jana usiku ni nini nilitumia wakati wangu mwingi kufikiria. Miaka 5 au 10 iliyopita, inaweza kuwa kazi, pesa, au 'toy' inayofuata. Lakini nikamjibu kwa ukweli kwamba ni watoto wangu. Mtoto wangu tayari anaangalia programu kadhaa kwenye IU na atakuwa katika mwaka wake wa juu. Binti yangu pia anaanza kuunda mawazo yake kwa siku zijazo - kufikiria juu ya mapambo ya ndani au sanaa na ufundi. Sina shaka chochote watoto wangu watakachofanya na watafanikiwa katika hilo. Wakati mwingine watoto wangu wanalalamika juu ya wakati wote ninaotumia kwenye kompyuta au kazini - lakini ukweli ni kwamba hakuna wakati mwingi ambao unapita siku yangu bila kutafakari juu ya baba yangu aliyebarikiwa sana.

Watu wanadhani kuwa watoto wangu ni wazuri sana kwa sababu yangu. Hiyo inanifanya nicheke sana… sidhani hiyo ndio kesi hata kidogo. Nimezungukwa katika miaka ya hivi karibuni na washauri wa ajabu, marafiki, familia na wakati mwingine wataalamu kunisaidia kulea watoto wangu. Vile vile, wana mama wa kutisha ambaye ameshiriki uzoefu wao nao kwa urahisi kuwasaidia kupata ufahamu ili wasihatarike kufanya maamuzi sawa katika maisha yao. Kwangu, huo ni uwekezaji ambao utalipa vizuri kuliko dola yoyote ambayo nitaipata maishani. Ningeishi maisha ya umasikini kwa furaha ikiwa najua kuwa watoto wangu, familia yangu, na marafiki wangu wanafurahi.

Kwa hivyo… hayo ni uwekezaji wangu maishani. Nadhani nina kama tovuti 30 sasa ambazo ninakaribisha marafiki na familia. Ni kitu ambacho sina muda mwingi wa kufanya kama vile ningependa, lakini ninajaribu kufanya bora zaidi na rasilimali nilizonazo. Ni uwekezaji wangu mdogo katika furaha yao.

Leo, nilizindua blogi kwa rafiki yangu, Pat Coyle. Pat ni mtu ambaye nilikuwa na raha ya kufanya kazi naye kwa miezi michache. Ufahamu wake juu ya familia, Mungu, kazi, na uuzaji ni vitu ambavyo ninathamini kama rafiki. Siwezi kukuambia ni kiasi gani nimejifunza na kufurahiya kufanya kazi na Pat kwa muda mfupi niliofanya. Kwa hivyo… nilitupa uwekezaji kwa njia yake… kuweka blogi kwenye http://www.patcoyle.net. Blogi ya Pat inaitwa 'Maisha Yangu kama Mteja'. Labda ilikuwa ubinafsi kidogo kuweka blogi ya Pat na kupotosha mkono wake ili kuendelea kutuma! Ukweli ni kwamba, ninatafuta tu kupata ushauri zaidi kutoka kwa Pat ambao nilipata kila siku wakati wa kufanya kazi naye! Kwa vyovyote vile - natumahi unatazama blogi ya Pat pia.

Wekeza kwa watu! Hutawahi kutenguliwa.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.