Hivi ndivyo Unavyoweza Kuchomwa na Uuzaji wa Ushawishi

Picha za Amana 13151676 s

Tumeandika hapo awali juu ya mitego ya uuzaji wa ushawishi. Kama mtu anayelipwa fidia mara kwa mara kama kushawishi, Mimi nina wasiwasi wa jinsi ushawishi wa uhusiano wa uuzaji ni usanidi.

Kwa mfano, mapema mwaka huu nilialikwa kwenye Shamba la Matofali kwa sababu mimi ni wa ndani kushawishi kwenye mitandao ya kijamii. Kulikuwa na kikundi cha watu walioalikwa kutoka kwa media ya kijamii - wote wakiwa na alama za juu kwenye injini maarufu ya ushawishi wa bao Indianapolis. Wimbo huo ulitoa pasi za maegesho na tikiti nyingi na ukatoka na hafla hiyo. Sikuenda - nilikuwa na mzozo dakika ya mwisho.

Rafiki yangu mmoja alikwenda na alitania jinsi, wakati mmoja, dereva mashuhuri alitembea karibu nao na hakuna hata mmoja aliyegundua hilo… ilibidi waulize yeye alikuwa nani kabla ya kutupa picha kwenye mitandao ya kijamii. Nini kraschlandning! Kampeni ya ushawishi ilikosa kwenye mitungi yote (ipate?) Na nilijaribu kuwasiliana na wimbo wakati nilipoalikwa kuhakikisha hawakupoteza pesa zao. Hakuna mtu aliyewahi kuniita tena. Nilikuwa hata kwenye hafla ambapo niliomba wakati na mtu muhimu anayesaidia kukuza wimbo ... pia aliniondolea mbali.

Kuna mambo 3 maalum ya mafanikio mkakati wa ushawishi wa uuzaji na kampeni hii ilikosa zote:

  1. Je, watazamaji wa mechi ya ushawishi hadhira unayojaribu kufikia? Wimbo huo ungekuwa bora zaidi kuwaalika watu walio na wafuasi 100 wanaopenda mbio kuliko mimi ambaye ana wafuasi 30k ambao sijui kama kuna huduma yoyote ya mbio kwa sababu siongei kamwe juu ya mbio.
  2. Kulikuwa na hadithi kwa mshawishi kushiriki na hadhira yao ambayo ingeweza kusikika? Kuonyesha, kula chakula cha bure, kunywa bia, na kwenda kwenye wimbo bure sio hadithi. Ingekuwa jambo la kushangaza kuwa na wimbo huo unazungumza juu ya unganisho la familia, historia, madereva, teknolojia… chochote isipokuwa picha za bia.
  3. Kulikuwa na wito kwa hatua kupima athari ya kampeni? Sawa, kwa hivyo kunaweza kuwa na siku nyingi siku hiyo kwa sababu washawishi hawa wa kijamii walizungumza juu ya Jumba la Matofali. Haha! Ninatania kabisa - hakukuwa na Mwiba kwa sababu tayari kulikuwa na mamia ya maelfu ya mashabiki wa kweli wanaozungumza juu ya mbio! Hawa washawishi hawakubadilisha chochote.

Ikiwa lengo lilikuwa kupata watu kutoka nje ya shabiki wa kawaida kwenda kwenye wimbo, haikusaidia. Sikusikia hadithi ambayo ilikuwa ya kulazimisha…. kwa kweli sikusikia hadithi yoyote nje ya rafiki yangu ambaye alicheka juu ya kupata tikiti ya bure. Hadithi ambazo zinahitajika kuambiwa zinapaswa kuwa sawa mikakati inayohusiana na uamuzi wetu wa kununua.

Zaidi sana ingeweza kufanywa kuwawajibisha watu waliotembelea huko. Labda kijitabu juu ya kuwa na mkutano wao ujao wa kijamii kwenye wimbo, labda nambari ya punguzo kushiriki na watu kuhusu wimbo huo, labda orodha ya tweets, sasisho na ops za picha ambazo ziliratibiwa kushiriki na watumiaji juu ya hadithi juu ya kwanini wanapaswa kwenda kwa wimbo, ni matukio gani yanayofuata na wapi kununua tikiti.

Ikiwa utalipa au utapeana kitu kwa washawishi, hakikisha kuwa itakufanyia kazi! Sipingi uuzaji wa ushawishi hata kidogo, ni kwamba sio rahisi kama kutafuta washawishi kwenye wavuti fulani na kuwatupia tikiti za bure. Hii inaweza kuwa bora zaidi!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.