Bado ninaweza kujisajili kwenye Jarida ikiwa…

gazeti

Boti la MagazetiBaadhi yenu ambao wanajua historia yangu wanaelewa kuwa nilifanya kazi katika Tasnia ya Magazeti kwa zaidi ya muongo mmoja. Baadhi ya mafanikio yangu makubwa yalikuwa katika tasnia, kwa weledi na kiufundi. Inanisikitisha sana kwamba magazeti yanafifia… lakini sidhani ni kifo, ni kujiua kweli.

Magazeti yalitazama wakati matabaka yalitembea kwenda eBay na Craigslist. Kwa kiburi, hawakufikiria kuchukua faida yao na kuwekeza kwenye minada ya mkondoni au matangazo. Jambo la kushangaza juu ya hii ni kwamba walikuwa na kadi kuu - jiografia. Ikiwa magazeti yangepata njia ya kugonga uainishaji mkondoni kuwa suluhisho la mkoa, nadhani wangeweza kushikilia. Umechelewa sasa… kila mfumo uliofanikiwa uliowekwa mkondoni una sehemu ya mkoa kwake.

Kwa hivyo niwezaje bado kujiandikisha kwa Jarida?

Ikiwa wachapishaji wao wangeacha kuvuta mizigo ya ujinga wa AP, Wahariri wao waliacha kuhariri, waliacha kuachilia talanta za hapa, na wakaanza kuwaachia waandishi wao kukimbia bure. Kwa maneno mengine - ikiwa wangeacha kuwa wajinga juu ya kutekeleza "msingi" na kutumia talanta waliyonayo, ningekuwapo kwao.

Uthibitisho? Soma tu Blogi ya Ruth Holloday unapopata nafasi. Nilifanya kazi katika gazeti la huko kwa miaka michache, nilisoma karatasi hiyo kila siku, na sikuwahi kumjua Ruth. Lakini kwa mwaka jana nimekuwa nikisoma blogi yake na inanipeperusha mbali. Uadilifu wake, uaminifu, ukweli, na shauku kamili ya kufikia hadithi ni jambo ambalo sikuwahi kutambua wakati aliandika kwa Star. Kwa kweli, hata sikujua alikuwa nani kwenye Nyota!

Walihifadhi vipi talanta kama yeye kutoka kwa kulipuka sijui… siwezi kudhani ilikuwa siasa na uhariri. Nilisoma makala kwenye IndyStar sasa na wengi wao husoma kama ripoti za polisi au mahabusu ... hakuna maisha ndani yao hata kidogo. Inanitia mwendawazimu kuwa hawawezi kuona hii na kufanya kitu juu yake.

Nilikuwa na bosi na mshauri, Skip Warren, muda mrefu uliopita. Alisema kuwa wafanyikazi watakushangaa kila wakati ikiwa utawapa fursa ya kufanikiwa. Hii sio tofauti na magazeti. Mashirika ya monster, siasa, na usimamizi wa kati wameharibu gazeti. Blogi ya Ruth itaendelea kuongeza kasi… na mtu yeyote aliye na msomaji wa habari atapata waandishi hawa wa zamani wa magazeti na kuanza kusoma blogi zao!

Ruth hana bajeti ya matangazo ya kujaribu kumuweka juu kama vile Star anavyofanya, lakini hakuna wasiwasi - nadhani tovuti ya Star itaua vipaji vyao vya kutosha ambavyo vitasukuma watu kwenda kwenye tovuti zenye habari kama za Ruth! Nimesikia kutoka kwa watu wa ndani kwamba maeneo ya ukuaji katika wavuti ya Star yamezingatia sana yaliyomo yaliyotengenezwa na watumiaji, habari za niche (za mitaa), na kublogi. Huh! Fikiria hilo!

IndyStar.com

2 Maoni

  1. 1

    Unajua Doug, huwa nahau kuwa watu bado wanasoma magazeti. Najua hiyo inasikika kuwa ya kushangaza, lakini imekuwa muda mrefu tangu ninavyo, kwamba fremu yangu ya kumbukumbu imebadilika.

    Wakati watu hao wa uuzaji wanakuja nyumba kwa nyumba kuuza usajili, najua mimi huwa naishia kuangalia kama waliuliza ikiwa ninahitaji kununua barafu kwa sanduku langu la barafu au mafuta ya mafuta kwa gari langu lisilo na farasi.

    Muonekano unaosema "… Kweli… watu bado wanafanya hivyo?" 🙂

  2. 2

    Najua unamaanisha nini, Tony. Google Feedreader imebadilisha kabisa usajili wangu wa gazeti. Bado nilisoma majarida kadhaa… labda mahali ambapo talanta imehamia. Na mimi ni nati ya kitabu. Nadhani harufu na kujisikia kwa karatasi bado ni asili kwangu.

    Kile ninachokosa zaidi ni talanta, ingawa… ndivyo nilikuwa ninajaribu kusema. Natumaini kwamba waandishi wa habari watageukia kublogi zaidi na zaidi (nje ya magazeti wanayofanyia kazi). Kwa kweli, ningependa kuona tovuti za mabalozi 'zilizofadhiliwa' na waandishi wa habari wa kweli ambao hawana mipaka ya wapi wanaweza kuchukua maandishi yao.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.