Huu sio Mkakati wa Uuzaji wa Ushawishi, Acha!

kuacha

Kuna kelele nyingi kwenye media ya kijamii kwamba wakati mwingine ni ngumu kuendelea. Ninapenda ukweli kwamba nina wafuasi wengi mkondoni na ninajaribu kushiriki na kujibu kila mtu anayefanya ombi. Wakati ni kampuni ambayo niliwasiliana nayo hapo awali, mimi hufanya wakati na kujibu ipasavyo.

Hiyo ilisema, kuna mkakati mbaya ambao unaanza kujitokeza mkondoni ambao unakula wakati wangu kwa ujumbe wa moja kwa moja na ujumbe uliolengwa. Kampuni zinachapisha maombi ya kibinafsi kwangu kama hii hapa chini kunifanya nijibu au kushiriki na watazamaji wangu. Sina hakika ikiwa ni otomatiki au wamepangwa mkono, lakini wanakera - na ninawajulisha.

Hapa kuna mfano mmoja hapa chini. Ninapata pia tani ya hizi kutoka kwa kampuni tofauti kupitia ujumbe wa moja kwa moja na barua pepe pia. Nimeondoa jina la wakala kwani mara nyingi hufikia na yaliyomo bora ambayo yanafaa hadhira yetu. Hii tweet hapa chini; hata hivyo, sio mojawapo ya ujumbe huo. Sikuwa nikiongea juu ya Snapchat, sikuomba ushauri wa mtu yeyote kuhusu Snapchat, na sijali kuhusu Snapchat huduma ya hivi karibuni.

 

Matangazo ya Kijamii na PR

Kwa nini huu ni Mkakati mbaya wa Ushawishi?

Huyu ni mshikaji wa kibinafsi na wa moja kwa moja ambaye alichukua mawazo yangu mbali na kazi yangu nyingine. Sehemu za barua pepe ni jambo moja, ninaweza kuzikagua kwa wakati wangu mwenyewe na kujibu au kufuta kama inahitajika. Hapa kuna mlinganisho (wa kweli):

  • Hali A: Nimekaa kwenye dawati langu nikifanya kazi, na idadi kubwa ya barua pepe inakuja. Pamoja na uwanja huo kuna ujumbe mwingine kutoka kwa wateja na matarajio. Hakuna mtumaji anayetarajia nijibu mara moja, ingawa Ninapopata nafasi ya kuangalia barua pepe, ninaziangalia na kujibu ipasavyo.
  • Mfano B: Nimekaa kwenye dawati langu nikifanya kazi, na unaniingilia, niulize ikiwa ninavutiwa na mada ambayo sijawahi kuzungumza nawe. Sasa, watu wengi wanaonikatiza wana kitu muhimu kuuliza watambue kuwa wakati wangu ni muhimu na rasilimali pekee ambayo ni adimu. Hawangeingia tu.

Aina hii ya kulenga hupuuza thamani ya wakati wangu na kunichukua mbali na watu ambao wanataka kuzungumza nami au wanahitaji msaada wangu.

Ikiwa unafikiria huu ni mkakati halali wa uuzaji - unaofikia na kunivuruga siku nzima - umekosea. Tafadhali heshimu muda wangu. Ikiwa utanifikia kibinafsi kwenye media ya kijamii, fanya hivyo wakati ninafungua mlango wa mazungumzo hayo. Vinginevyo, chapisha tu ujumbe wako kama kawaida - bila kunitia alama binafsi.

Ili kufanya kazi na washawishi, unahitaji kujenga uhusiano na sisi. Ninahitaji kuamini kuwa unatafuta faida yangu na hautaweka wafuasi wangu hatarini. Hii ni sio kwamba mkakati wa uuzaji wa ushawishi.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.