Wanakumbatia Chuki zako? Labda Ni Upendo Wapenzi Wako!

Picha za Amana 9755377 s

Maneno muhimu ya kufunga ya Jay Baer yalikuwa moja wapo bora zaidi ambayo nimeona kwenye Ulimwengu wa Uuzaji wa Media ya Jamii. Jay alizungumzia kitabu chake kijacho, Wakumbatie Wachukiao. Uwasilishaji wake ulikuwa wa kufurahisha na ulidhihaki utafiti wa kushangaza kutoka Tom Webster na timu yake juu ya jinsi uwekezaji katika kutatua malalamiko haraka na kimkakati utakua biashara yako.

Uwasilishaji unazungumza na mifano nzuri ya kampuni zinazojibu malalamiko na jinsi inavyofaa kwa biashara.

Mimi ni mtu wa kushuku. Kwa kweli, mwaka uliopita katika Ulimwengu wa Uuzaji wa Media ya Jamii nilifanya uwasilishaji ambapo nilichukua makosa mengi ya kampuni kwenye media ya kijamii na kudhibitisha kuwa hakuna makosa yoyote ambayo yalikuwa na athari ya muda mrefu, hasi kwa kampuni zilizowafanya.

Kwenye Facebook hivi karibuni, Jay alishiriki uchunguzi wa kibinafsi wa huduma ya ndege na mara nikakumbushwa juu ya majadiliano haya ya kushangaza kati ya mchekeshaji Louis CK na Conan O'Brien.

Wakati nimeshangazwa na teknolojia ya ajabu inayopatikana kwenye vidole vya watumiaji siku hizi, pia nimekatishwa tamaa kila siku kwa ngoma inayoendelea ya kampuni ya kubashisha ambayo ninaona mkondoni.

Je! Apple Inapaswa Kukumbatia Wachukia Wake?

Mfano mzuri ambao ninaweza kusema kwa mkono wa kwanza ni Apple. Mimi ni shabiki mkubwa wa Apple. Nilikuwa mmoja wa kesi za karanga ambazo ziliweka kengele yake kwa 3AM EST na nilinunua kundi la kwanza la Apple Watches. Siwezi kusubiri kuipata mikononi mwangu.

Soma mkondoni na kuna mwangwi mkubwa wa wataalam, wanablogu, na watu wanaochukia Apple wanaochukia saa. Wako kila mahali… na hakuna maoni yao yanayonijali. Na sidhani kama maoni yao yoyote yanapaswa kujali Apple. Ghali sana, ukosefu wa uvumbuzi, maswala ya ubora na kasi… malalamiko yote kutoka kwa wachukia. Hey chuki ... milioni kuuzwa kwa siku na sasa kwa utaratibu wa nyuma zaidi ya Juni. Chuki hawangeenda na Apple Watch wakati wowote, kwa nini ungewakumbatia?

DK New Media Wawasha Moto na Wapenda Wapenzi Wake

Mwaka jana, baada ya kupona kutoka mwaka wenye ghasia kabla, tulianza kupona. Maswala yetu mengi yalikuwa makosa yangu. Tulipanuka bila rasilimali zinazohitajika na kisha tukakazana kujaza pengo. Badala ya kufanya kazi kwa bidii kutambua wateja sahihi, tulichukua karibu kila mtu akiuliza msaada wetu… na ilikuwa ndoto mbaya. Tulijeruhi hata kubuni infographic kuhusu aina ya wateja ambao tulikuwa tukiwachoma moto.

Tulikubali kazi na wateja wengi ambao walikuwa wanyanyasaji tu na wa bei rahisi. Hawakututazama kama mwenza, walituangalia kama changamoto ya kubana kila senti ya mwisho. Sikuwakumbatia wachuki wetu, tuliwafukuza kazi.

Sasa tunaweka bidii ya kipekee katika kuwastahilisha wateja wetu na kuhakikisha kuwa tunafaa kiutamaduni kati yetu na kwamba tunaamini tunaweza kufanikiwa kufanya kazi nao. Tofauti ni usiku na mchana. Tunakuwa na mwaka wetu bora kabisa, tunapanua alama yetu, tunayo furaha, na kazi tunayofanya ni bora zaidi kuliko hapo awali.

Kujaribu kuwafurahisha wachukii wetu kulichosha. Na kwa hivyo hatujaribu tena. Ikiwa mtu atatutesa, tunamjibu kwa uaminifu - iwe ni ya umma au ya kibinafsi. Wakati mwingine tunafunga pembe, lakini wakati mwingi tunatembea tu. Tunahitaji kuzingatia mawazo yetu kwa wateja wanaotuthamini, sio wale ambao hawatatuajiri kamwe, watupendekeze, na ambao wanakaa kuchukua picha za sufuria.

Wanakumbatia adui zako? Jitihada nyingi. Afadhali niwapende wapenzi wangu. Ndio ambao hueneza neno, kupanua ushirika wao na sisi, kutupata wateja zaidi, na kuthamini kile tunachowafanyia.

Je! Washindi Wanasumbuka na Chuki?

Ninapoangalia biashara, michezo, siasa, au kiongozi mwingine yeyote aliyefanikiwa - karibu kila wakati ninawaona watu ambao walipuuza chuki zao na kujichora mafanikio yao wenyewe. Kushindwa niliona ni watu ambao walimsikiliza kila mtu, walijaribu kumpendeza kila mtu, na hawawezi kamwe kufikia matarajio yasiyowezekana yaliyowekwa na soko.

Ninapoangalia tasnia kama simu, kebo, huduma, mashirika ya ndege na wengine… naona watumiaji wakifanya mahitaji vizuri zaidi ya thamani ya bidhaa au huduma ambayo wako tayari kulipia. Na ikiwa hawapati kile wanachotaka, hutupa kifurushi mtandaoni kwa umma ili waone. Na ikiwa kampuni inajaribu kuwahudumia vizuri na kuongeza pesa kadhaa kwenye bili yao, watumiaji wanadhamini suluhisho la gharama ya chini inayofuata.

Nadhani ni kwamba ikiwa mashirika ya ndege ______ yangewatendea wateja wao vibaya zaidi, bado wangekuwa wamebeba ndege zinazoelekea kwenye marudio yao kamili ya wateja ambao walitumia utaftaji mkondoni kupata bei ya chini zaidi. Sidhani chuki nyingi hata zinajali kampuni ya ndege, watalalamika bila kujali. Na mashirika mengi ya ndege yana vituo vilivyo chini ambapo karibu haiwezekani kutoka kwa chapa yao hata ikiwa ulijali.

Unataka Upendo? Lipia!

Kwa upande mwingine, ikiwa nitalipa darasa la biashara, nikinunua magari ya kifahari, nikitumia pesa kwenye dhamana au bima iliyopanuliwa, au chemchemi ya kompyuta ghali zaidi, sionekani kuwa na shida ambazo wengine wanapata. Mapumziko ya wasafiri wa Delta - kwa mfano - ni ya kushangaza na unaweza kununua ufikiaji wa safari nyingi kwa ziada kidogo. Wakati kila mtu anasubiri wakala wa tiketi, mimi hunyakua kinywaji na mwakilishi wa Delta alichukua jina langu na akaanza kuchukua hatua kunipeleka njiani. Hakuna ubishi, hakuna muss… Nilithamini na niliilipia.

Kulipa zaidi, napata huduma nzuri, karibu hakuna wakati wa kusubiri, na majibu ya papo hapo. Ikiwa nitahitaji bora zaidi, napaswa kuwa tayari kuilipia. Ikiwa siwezi kumudu bora zaidi, ninapaswa kuridhika na kile kilichobaki.

Usinikosee. Nitajitahidi sana kujaribu kumrudisha mteja asiye na furaha. Nina deni angalau kiasi hicho kwa sababu walifanya uwekezaji na sisi. Lakini ikiwa ni duni tu au wananitesa mimi au wafanyikazi wetu, hakuna mtu aliye na wakati wa dat! Nadhani kuna asilimia kubwa ya watu wanaochukia mkondoni ambao kampuni zinapaswa kuwaambia wagombe.

Jay… umepunguza kazi yako.

4 Maoni

  1. 1

    Ujumbe mzuri Doug, asante.

    Mambo kadhaa. Sizungumzii juu ya makosa makubwa na mizozo inayosababishwa na media ya kijamii. Hakuna mfano katika kifungu kikuu kilikuwa kama hicho, na hakuna mifano katika kitabu hicho itakuwa hiyo, pia. Kile ninachozungumza ni maoni hasi ya kila siku, malalamiko, hakiki ya nyota 1 na 2 ambazo kampuni za karibu kila saizi na aina hujibu bila kutoshea, ikiwa hata hivyo.

    Je! Inachukua kazi nyingi kujibu kila malalamiko, kila wakati, katika kila kituo? Bila shaka. Lakini utafiti tulioufanya unaonyesha kuwa ongezeko la utetezi wa mteja unapojibu malalamiko ni makubwa, na kupungua kwa utetezi wa mteja unapopuuza uzembe ni mkubwa zaidi.

    Je! Kampuni zingine zinaweza kumudu kupuuza maoni na malalamiko hasi? Ndio. Lakini kampuni hizo sio za kawaida.

    Na pia nataka kufafanua kwamba maagizo ya Kukumbatia Wachuki Wako sio kwamba mteja yuko sawa kila wakati. Sio kweli, na sio busara kuendesha biashara yako kwa njia hiyo. Dawa hiyo badala yake ni kwamba mteja husikika kila wakati. Tofauti kubwa. Kwa kweli, wakati sikuingia kwenye chembechembe kwenye mazungumzo, pendekezo langu ni kwamba usijibu zaidi ya mara mbili kwa uzi mmoja / malalamiko / chapisho la blogi, nk Kupunguza kurudi kwa wakati huo, kawaida.

    Pia muhimu kutambua ni tofauti kati ya Wachuki wa Offstage ambao wanalalamika kwa faragha, na Wachuki wa Onstage ambao wanalalamika hadharani. Muhimu ni kuelewa kuwa wa zamani anataka jibu, na wa pili anataka watazamaji. Uzembe ni mchezo wa watazamaji sasa, na wakati unaweza (sawa) kutaka kumwambia mteja anayesumbuliwa (au anayesumbua) F-OFF ukweli ni kwamba haswa na Wachuki wa Onstage, hatari halisi sio kupoteza mteja huyo, lakini badala yake kwa kile watazamaji wanafikiria juu ya kampuni yako na maadili yako.

  2. 3

    Nimekuwa nikifikiria juu yake kwa maoni rahisi kwamba "mteja sio sahihi kila wakati, ... lakini ni mteja". Kwa hivyo, hiyo inasababisha mimi kupungua na kujibu ipasavyo - kutafuta kuelewa shida halisi ni nini na inaweza kuwa majibu na suluhisho la busara. Hiyo imeongoza juhudi zangu za "kumkumbatia adui."

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.