Jinsi Niliharibu Sifa Yangu na Mitandao ya Kijamaa… Na nini Unapaswa Kujifunza Kutoka Kwake

Jinsi Nilivyoharibu Sifa Yangu Ya Mitandao Ya Kijamii

Ikiwa nimekuwa na raha ya kukutana nawe kibinafsi, nina hakika kuwa utanipata kuwa mtu wa kupendeza, mcheshi na mwenye huruma. Ikiwa sijawahi kukutana nawe kibinafsi, hata hivyo, ninaogopa kile unaweza kufikiria juu yangu kulingana na uwepo wangu wa media ya kijamii.

Mimi ni mtu mwenye mapenzi. Nina shauku juu ya kazi yangu, familia yangu, marafiki zangu, imani yangu, na siasa zangu. Ninapenda mazungumzo kabisa juu ya mada yoyote hayo… kwa hivyo wakati media ya kijamii ilipoibuka zaidi ya muongo mmoja uliopita, niliruka kwenye fursa ya kutoa na kujadili maoni yangu juu ya mada yoyote. Mimi ni kweli curious kama kwa nini watu wanaamini kile wanachofanya na vile vile kuelezea kwa nini ninaamini kile ninachofanya.

Maisha yangu ya nyumbani kukua yalikuwa tofauti sana. Hii ni pamoja na mitazamo yote - dini, siasa, mwelekeo wa kijinsia, rangi, utajiri… nk. Baba yangu alikuwa mfano bora wa kuigwa na Mkatoliki mwenye bidii. Alikaribisha fursa ya kuvunja mkate na mtu yeyote kwa hivyo nyumba yetu ilikuwa wazi kila wakati na mazungumzo yalikuwa ya kupendeza lakini yenye heshima sana. Nilikulia katika nyumba ambayo ilikaribisha mazungumzo yoyote.

Ufunguo wa kuvunja mkate na watu, hata hivyo, ni kwamba uliwaangalia machoni na walitambua uelewa na uelewa ulioleta mezani. Ulijifunza juu ya wapi na jinsi walikua. Unaweza kuelewa ni kwanini waliamini walichofanya kulingana na uzoefu na muktadha walioleta kwenye mazungumzo.

Mitandao ya Kijamii Haikuharibu Sifa Yangu

Ikiwa umenivumilia muongo mmoja uliopita, nina hakika kwamba umeshuhudia hamu yangu ya kushiriki kwenye media ya kijamii. Ikiwa bado uko karibu, nashukuru bado uko hapa - kwa sababu kwa ujinga niliruka kwenye media ya kijamii kichwa cha kwanza nikisisimka na fursa ya kujenga unganisho bora na kuelewa wengine vizuri. Kwa kusema, ilikuwa ni bwawa la kina kifupi.

Nafasi zingekuwa ukiniona nikizungumza kwenye hafla, unafanya kazi na mimi, au hata ulinisikia kuhusu mimi na kuniongezea kama rafiki kwenye kituo chochote cha media ya kijamii… niliwasiliana nawe mtandaoni pia. Njia zangu za media ya kijamii zilikuwa kitabu wazi - nilishiriki kuhusu biashara yangu, maisha yangu binafsi, familia yangu… na ndio… siasa zangu. Wote na matumaini ya kuunganishwa.

Hiyo haikutokea.

Wakati nilifikiria mara ya kwanza kuhusu kuandika chapisho hili, kwa kweli nilitaka kukipa kichwa Jinsi Media Ya Jamii Iliharibu Sifa Yangu, lakini hiyo ingefanya mimi kuwa mwathirika wakati nilikuwa mshiriki-aliye tayari-kabisa katika kufa kwangu mwenyewe.

Fikiria kusikia wengine wakipiga kelele kutoka chumba kingine ambapo washirika wanajadili kwa shauku mada fulani. Unakimbilia chumbani, hauelewi muktadha, haujui asili ya kila mtu, na unapiga kelele maoni yako ya kejeli. Wakati watu wachache wanaweza kuithamini, waangalizi wengi wangefikiria kuwa wewe ni mjinga.

Nilikuwa mjinga huyo. Juu, na juu, na juu.

Ili kuongeza suala hilo, majukwaa kama Facebook yalikuwa tayari kunisaidia kupata vyumba vyenye sauti kubwa na hoja kali zaidi. Na kwa kweli nilikuwa sijui athari. Baada ya kufungua uhusiano wangu na ulimwengu, ulimwengu sasa uliona muingiliano wangu mbaya zaidi na wengine.

Ikiwa ningeandika sasisho (mimi tag #watu wema) ambao walishiriki hadithi juu ya mtu ambaye alijitoa muhanga na kumsaidia mwanadamu mwingine… ningepata maoni kadhaa. Ikiwa nilitupa barb kwenye sasisho jingine la kisiasa, nilipata mamia. Wasikilizaji wangu wengi wa Facebook waliona tu upande wangu, na ilikuwa mbaya.

Na kwa kweli, media ya kijamii ilifurahi zaidi kurudia tabia yangu mbaya. Wanaita hivyo uchumba.

Kile Vyombo vya Habari vya Jamii havina

Kile vyombo vya habari vya kijamii havina muktadha wowote. Siwezi kukuambia wakati wote kwamba nilitoa maoni na mara moja niliitwa kinyume cha kile niliamini kweli. Kila sasisho la media ya kijamii kwamba algorithms inakuza kushinikiza na kuvuta katika makabila ya watazamaji wote ambao huenda kwenye shambulio hilo. Kwa bahati mbaya, kutokujulikana huongeza tu kwake.

Muktadha ni muhimu katika mfumo wowote wa imani. Kuna sababu kwa nini watoto mara nyingi hukua na imani kama hiyo kama wazazi wao. Sio ufundishaji, ni halisi kabisa kwamba kila siku wameelimika na wanapata imani kutoka kwa mtu wanayempenda na kumheshimu. Imani hiyo inaungwa mkono kikamilifu kwa muda na maelfu au mamia ya maelfu ya mwingiliano. Unganisha imani hiyo na uzoefu unaounga mkono na imani hizo zimefungwa. Hilo ni jambo gumu - ikiwa haiwezekani - kugeuka.

Sisemi juu ya chuki hapa… ingawa hiyo inaweza kusikitisha pia kujifunza. Ninazungumza juu ya vitu rahisi… kama imani katika nguvu ya juu, elimu, jukumu la serikali, utajiri, biashara, n.k Ukweli ni kwamba sisi sote tuna imani zilizojengeka ndani mwetu, uzoefu ambao huimarisha imani hizo, na maoni yetu ya ulimwengu ni tofauti kwa sababu yao. Hicho ni kitu ambacho kinapaswa kuheshimiwa lakini mara nyingi haiko kwenye media ya kijamii.

Mfano mmoja ambao mimi hutumia mara nyingi ni biashara kwa sababu nilikuwa mfanyakazi hadi nilipokuwa na umri wa miaka 40. Hadi nilipoanza biashara yangu na kuajiri watu, kwa kweli nilikuwa sijui changamoto zote za kuanzisha na kuendesha biashara. Sikuelewa kanuni, usaidizi mdogo, uhasibu, changamoto za mtiririko wa pesa, na mahitaji mengine. Vitu rahisi… kama ukweli kwamba kampuni mara nyingi huchelewesha kulipia ankara zao.

Kwa hivyo, kama ninavyoona watu wengine ambao hawajawahi kuajiri mtu yeyote kutoa maoni yao mkondoni, nimeingia kutoa yangu! Mfanyakazi ambaye aliendelea na biashara yao aliniita miezi baadaye na kusema, "Sikujua kamwe!". Ukweli ni mpaka uwe ndani ya viatu vya mtu mwingine, wewe tu kufikiri unaelewa hali zao. Ukweli ni kwamba hautafanya hivyo mpaka uwe hapo.

Jinsi Ninavyokarabati Sifa Yangu ya Media ya Jamii

Ukinifuata, bado utaona kuwa mimi ni mtu anayehusika, mwenye maoni mtandaoni lakini kwamba ushiriki wangu na tabia zimebadilika sana kwa miaka michache iliyopita. Hayo yamekuwa matokeo magumu ya kupoteza marafiki, kukasirisha familia, na… ndio… hata kupoteza biashara kwa sababu yake. Hapa kuna ushauri wangu juu ya kusonga mbele:

Marafiki wa Facebook Wanapaswa Kuwa Wakali Wa Kwelids

Algorithms katika Facebook ni mbaya kwa maoni yangu. Wakati mmoja, nilikuwa na karibu 7,000 marafiki katika Facebook. Wakati nilihisi raha kujadili na kujadili mada zenye rangi na marafiki wa karibu kwenye Facebook, ilifunua sasisho langu mbaya kwa watu wote 7,000. Hiyo ilikuwa mbaya kwani ilizidisha idadi ya sasisho nzuri nilizoshiriki. Facebook yangu marafiki niliona tu visasisho vya mshirika, vya kutisha, vya kejeli.

Nimepunguza Facebook chini kwa marafiki zaidi ya 1,000 na nitaendelea kupunguza idadi hiyo kusonga mbele. Kwa sehemu kubwa, mimi huchukulia kila kitu sasa kana kwamba inaenda hadharani - ikiwa nitaiweka alama kwa njia hiyo au la. Ushiriki wangu umeshuka sana kwenye Facebook. Nina nia ya kutambua kwamba ninaona watu mbaya zaidi, pia. Mara nyingi nitabonyeza wasifu wao ili nimuangalie mtu mzuri waliye.

Nimeacha pia kutumia Facebook kwa biashara. Taratibu za Facebook zimejengwa kwako kulipa kuwa na sasisho za ukurasa wako zinazoonekana na nadhani ni mbaya sana. Wafanyabiashara walitumia miaka wakijenga yafuatayo na kisha Facebook ikatoa barua zote lakini zililipwa kutoka kwa wafuasi wao… kupoteza kabisa uwekezaji walioufanya katika kutunza jamii. Sijali ikiwa ningeweza kupata biashara zaidi kwenye Facebook, sitajaribu. Kwa kuongeza, sitaki kuhatarisha biashara na maisha yangu ya kibinafsi huko - ambayo ni rahisi sana.

LinkedIn Ni Ya Biashara Tu

Bado niko wazi kuwasiliana na mtu yeyote aliye kwenye LinkedIn kwa sababu nitashiriki tu biashara yangu, nakala zangu zinazohusiana na biashara, na podcast zangu hapo. Nimeona watu wengine wakishiriki sasisho za kibinafsi hapo na ningewashauri dhidi yake. Haungeweza kuingia ndani ya chumba cha bodi na kuanza kupiga kelele kwa watu… usifanye hivyo kwenye LinkedIn. Ni chumba chako cha bodi mkondoni na unahitaji kudumisha kiwango hicho cha taaluma hapo.

Instagram Ndio Angle Yangu Mzuri

Kuna mjadala mdogo au hakuna, kwa bahati nzuri, kwenye Instagram. Badala yake, ni mtazamo ndani maisha yangu ambayo nataka kuibadilisha kwa uangalifu na kushiriki na wengine.

Hata kwenye Instagram, lazima niwe mwangalifu. Mkusanyiko wangu mkubwa wa bourbon kweli umewafanya watu waungane nami kwa wasiwasi kwamba naweza kuwa mlevi. Ikiwa Instagram yangu ingeitwa "Mkusanyiko wangu wa bourbon", safu ya bourbons ambazo nimekusanya itakuwa sawa. Walakini, ukurasa wangu ni mimi… na maelezo yangu ni maisha zaidi ya 50. Kama matokeo, picha nyingi za bourbon, na watu wanafikiria mimi ni mlevi. Oy.

Kama matokeo, ninafanya makusudi katika majaribio yangu ya kutofautisha picha zangu za Instagram na picha za mjukuu wangu mpya, safari zangu, majaribio yangu ya kupikia, na maoni mafupi katika maisha yangu ya kibinafsi.

Watu ... Instagram sio maisha halisi… nitaiweka hivyo.

Twitter Imegawanywa

Ninashiriki wazi kwenye yangu kibinafsi Twitter akaunti lakini pia nina mtaalamu wa Martech Zone na DK New Media kwamba mimi madhubuti sehemu. Mimi mara kwa mara huwajulisha watu tofauti. Niwajulishe hilo Martech ZoneAkaunti ya Twitter bado ni mimi… lakini bila maoni.

Kile ninachothamini juu ya Twitter ni kwamba algorithms zinaonekana kutoa maoni sawa juu yangu badala ya tweets zangu zenye utata. Na ... mijadala kwenye Twitter inaweza kutengeneza orodha inayofuatia lakini sio kila wakati unasukuma mkondo. Nina mazungumzo yanayotimiza zaidi kwenye Twitter… hata wakati wako kwenye mjadala wa shauku. Na, mara nyingi ninaweza kupunguza mazungumzo ambayo yanapata hisia na neno lenye fadhili. Kwenye Facebook, hiyo haionekani kamwe kutokea.

Twitter itakuwa kituo kigumu kwangu kutoa maoni yangu juu ya… lakini ninatambua kuwa bado inaweza kuumiza sifa yangu. Jibu moja lililochukuliwa kutoka kwa muktadha wa mazungumzo yote ya wasifu wangu wote linaweza kutamka uharibifu. Ninatumia muda mwingi kuamua juu ya kile ninachoshiriki kwenye Twitter kuliko vile nilivyokuwa zamani. Mara nyingi, huwa siwahi kubonyeza kuchapisha kwenye tweet na kuendelea.

Je! Sifa Nzuri Sio Kuwa Na Moja?

Wakati huo huo, mimi hushangaa viongozi katika tasnia yangu ambao wanaheshimiwa sana ambao wana nidhamu ya kutosha kamwe kuchukua msimamo kwenye media ya kijamii. Wengine wanaweza kudhani huo ni uoga kidogo ... lakini nadhani mara nyingi inachukua ujasiri zaidi kuufunga mdomo wako kuliko kufungua mwenyewe kwa kukosolewa na kufuta utamaduni tunaouona ukiharakisha mkondoni.

Ushauri bora, kwa kusikitisha, inaweza kuwa kamwe kuzungumzia chochote cha ubishani ambacho kinaweza kupotoshwa au kutolewa nje ya muktadha. Kadiri umri unavyozidi kuwa mkubwa, ndivyo ninavyoona zaidi watu hawa wakikuza biashara zao, wanaalikwa kwenye meza zaidi, na kuwa maarufu zaidi katika tasnia yao.

Ni ukweli rahisi kwamba nilikuwa nimewatenga watu ambao walikuwa hawajawahi kukutana nami kwa ana, hawajawahi kushuhudia huruma yangu, na ambao hawakuwahi kufunuliwa na ukarimu wangu. Kwa hilo, najuta baadhi ya kile nilichoshiriki kwa miaka mingi kwenye media ya kijamii. Nimewafikia pia watu kadhaa na binafsi niliomba msamaha, nikiwaalika kwa kahawa ili kunijua vizuri. Ninataka wanione kwa jinsi nilivyo na sio picha mbaya ambayo wasifu wangu wa media ya kijamii uliwafunua. Ikiwa wewe ni mmoja wa watu hao… nipe simu, Ningependa kupata.

Je! Sio jambo la kusikitisha kwamba ufunguo wa media ya kijamii inaweza kuwa ni kuepuka kuitumia kabisa?

KUMBUKA: Nimesasisha upendeleo wa kijinsia kwa mwelekeo wa ngono. Maoni yalionyesha kwa usahihi ukosefu wa ujumuishaji hapo.

6 Maoni

  1. 1

    "Hii inajumuisha mitazamo yote - dini, siasa, upendeleo wa kijinsia, rangi, utajiri… nk."

    Utaonekana kama wa sasa na mjumuisho ikiwa unatumia mwelekeo wa kijinsia badala ya upendeleo. Hatuchagua kuwa sawa, mashoga, au kitu kingine chochote. Ni kitambulisho chetu.

  2. 3

    KWA kweli napenda kwamba umeandika hii. Inaonyesha kweli hujajifunza chochote. Nadharia zako za kula njama, chuki, na upumbavu wa jumla lilikuwa shida. Vyombo vya habari vya kijamii sio adui (kama ulivyosema) ni kweli kwamba wewe ni mtu wa chuki… Kumbuka kwamba tweet ambapo ulisema kwa upole "kupata gundi ya gorilla" juu ya uvujaji wa mionzi nchini Japani? Nakumbuka… ilikuwa siku 10 zilizopita. Natumahi kuwa sifa yako inaendelea chini ya njia hii.

  3. 5

    Wow! Doug ni nakala nzuri sana ambayo imejaa ufahamu juu ya vitu ambavyo tunapaswa kufahamu zaidi kibinafsi. Lakini kama ulivyosema, umuhimu wa kufanya hivyo wakati unajaribu kusawazisha kuwa mtu na pia kuendesha biashara mkondoni ni ngumu zaidi na inaendelea!

    Inaonekana mimi na wewe tulianza kwenye unganisho hili la mkondoni na nje ya mkondoni miaka mingi iliyopita sasa, inaonekana imekuwa kawaida tu. Vikombe vingi vya kahawa katika mikahawa anuwai na biashara njiani. Hakuna kosa kwa urafiki wangu wowote mwingine kutoka siku za Mzunguko wa Jiji, yako katika ile ambayo labda ninajuta sana kuwa mbali sana na kijiografia kwamba hatuwezi kushiriki kahawa zaidi, majadiliano, mijadala, kucheka na ndio, labda hata bourbon na mara kwa mara zaidi.

    Hapa ni kwako, biashara zetu na media ya kijamii. Naomba tuendelee kuvinjari maji haya kwa uangalifu sisi wenyewe na kusaidia katika kuongoza wateja wetu salama kati ya mwambao pia!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.