Hatari za Mifugo na Makabila

kondoo

Kuna vitabu kadhaa ambavyo nimesoma ambavyo vilikuwa na athari kubwa kwa jinsi nilivyohisi juu ya mtandao na uuzaji kwa ujumla. Moja ya vitabu ilikuwa Alama ya Mark Earl Mifugo: Jinsi ya Kubadilisha Tabia ya Misa kwa Kuunganisha Asili Yetu Ya Kweli na nyingine ilikuwa ya Godin Makabila: Tunakuhitaji Utuongoze.

Mazungumzo mengi ya mifugo na makabila ni mazuri sana… viongozi walijadili (kama in Video ya TED ya Godin) zinavutia na zinahamasisha. Mimi ni muumini mkubwa wa mifugo na kabila, lakini pia mimi ni mtu mwenye tamaa katika tabia ya watu linapokuja kundi na kabila. Vitabu hivyo na video zote huzungumza na wakati viongozi wana uwezo wa kuunganisha kundi vizuri ... lakini wanapuuza upande wa giza wa kundi.

Siasa mara nyingi kila kitu huepuka kwenye blogi za uuzaji na teknolojia, lakini ningependa kusema kuwa uuzaji mzuri na matumizi ya teknolojia kila kitu kufanya na uwezo wa mgombea kushinda au kushindwa uchaguzi. Ninaamini uuzaji na teknolojia ndiyo iliyoshinda Uchaguzi wa 2008 na kumuweka Rais Obama Ikulu.

lemmingsRudi kwenye kundi. Kuna shida mbili muhimu na kundi:

  • Viongozi Wenye makosa - Wakati mwingine mtu mwenye haiba, akili, mrembo au mrefu zaidi kwenye chumba sio sawa, lakini mara nyingi huwafuata kila wakati.
  • Wafuasi Watiifu - Utii wakati mwingine husukumwa na woga lakini pia huchochewa na ujinga.

Kilichohamasisha chapisho la blogi ni hali ya kisiasa ya sasa ya nchi. Chukua kwa mfano, Rais Obama. Moja ya milio ya sauti tunayosikia hivi sasa na ambayo itaendelea kuharakisha hadi uchaguzi ni kwamba Rais Obama alisema Wamarekani walikuwa wavivu. Nukuu hiyo imewasilishwa vibaya lakini hurudiwa katika kila biashara ya kisiasa ya mrengo wa kulia, majadiliano au mjadala. Ingawa hutumiwa nje ya muktadha, viongozi wa kulia hutumia nukuu na mifugo yao inaendelea kuendeleza wazo kwamba Obama anaamini kweli raia wetu ni wavivu. Sio hivyo alisema.

Kabla ya kuanza kufikiria nitachagua kulia tu, nitaongeza kuwa siasa kutoka kushoto ni mbaya sana. Kwa sababu Rais Obama ni wachache, wengi kulia wametajwa kama wabaguzi kwa kutokubaliana tu na siasa zake. Hiyo ni mashtaka magumu ya kutetea kwani inamaanisha huwezi kukubaliana na Rais - juu ya chochote. Hii ni bahati mbaya na inaendelea kusukuma na watu wengine wa kushoto. Kwa kweli inahitaji kuacha kwani ubaguzi hauna tija na unapiga kelele haufanyi chochote kusaidia nchi. Lakini ni njia nzuri ya kutenganisha kundi!

Republican wanaendelea kutoa changamoto kwa ushuru wa ziada na taasisi ya programu mpya na matumizi katika nchi hii kwa sababu maoni yao ni kwamba hatuwezi kuimudu. Ghasia za Ugiriki na nchi zingine za ng'ambo ambazo zimeanzishwa kwa sababu ya kupunguzwa kwa mipango ya haki za serikali inapaswa kuwa ya wasiwasi kwa kila mtu. Lakini hoja kutoka kushoto kila wakati inarudi "unawajali watu au sio wewe?" Ikiwa unataka kukata programu, haujali watu. Lakini tunapoishiwa na pesa, hiyo inasaidia nani? Kwa kawaida, mazungumzo kisha huhamia kupata mapato zaidi (aka: haki ya kushiriki). Mifugo imegawanyika.

Ninajaribu sana kuweka imani zangu za kibinafsi nje ya chapisho, na niongee tu jinsi vyama vyetu vya kisiasa vinavyotumia na kutumia kundi. Mbaya zaidi kuliko kusema uwongo - au kuwa wazi kuwa makosa - ni jinsi kundi huwashambulia wale walio nje yake. Ninahakikisha nitapata maoni machache mabaya juu ya chapisho hili kutoka upande mmoja au ule mwingine. Wakati kundi linashambulia, ni chungu sana na nguvu kubwa au hofu ya shambulio hilo linaweza kusonga kundi kwa njia isiyofaa. Watu wengi huepuka kundi kwa kutosema chochote. Sidhani hilo ni wazo zuri. Tunaweza kuelezea karibu kila ukatili katika historia - japo vita au biashara, na kawaida huja kwa kiongozi anayeaminika ambaye alikuwa na makosa na kundi ambalo lilifuata kwa upofu kwa sababu ya hofu au ujinga. Mifugo imesababisha Vita vya Kidunia na uchumi kuangushwa.

Ikiwa unataka kuona mfano mwingine wa kisiasa wa hii katika wiki za hivi karibuni, unahitaji tu kumtazama Ron Paul na matibabu yake na media na mrengo wa kulia. Ikiwa Paulo atashinda Iowa, nimesikia kwenye vituo viwili vikuu vya habari vikisema kwamba "inaweka uhalali wa mkutano wa Iowa". Nadhani hiyo inamaanisha Iowa sio sehemu ya kundi tunaloita "Merika".

Wow… kweli? Kwa hivyo ikiwa viongozi wengi wa kisiasa hawakubaliani na wapiga kura wengi, shida sio maoni yao… ni kwamba watu ni bubu sana kufanya uamuzi mzuri? Ron Paul anaendelea kutajwa vibaya kwenye matabaka mengi… ingawa kuna ushahidi mwingi wa kuunga mkono maoni yake na rekodi ya kupiga kura. Lakini kundi halimpendi Ron Paul. Yeye ni mgeni na viongozi wa kundi wanafanya kila linalowezekana kumzika haraka iwezekanavyo.

Mfano mwingine katika uchaguzi huu ulikuwa uchaguzi ambao niliona wapi tu 6% ya wapiga kura wahafidhina walisema kwamba Donald Trump angeathiri kura zao. Nilitazama vituo viwili tofauti vya habari na wote wawili walimfukuza Trump kulingana na matokeo ya kura. Lakini ikiwa utasimama na kufikiria juu yake, 6% ni ushawishi mkubwa. Marais wengi wameshinda na kupoteza chini ya hiyo! Walakini, kundi hilo halitaki Trump aangushe mambo… kwa hivyo kupotosha kura ilikuwa chaguo rahisi zaidi.

Ninapozungumza siasa na watu (aka kundi), huwa nasikia, "Yeye ni mzungumzaji mzuri!" au "Yeye ni shimo **!" ninapojadili Rais wa sasa na wagombea wa Republican. Mara tu ninaposikia maneno kama hayo, nitafa ganzi kwa sababu haionyeshi kabisa ukweli wa kweli ... ni nchi yetu itaenda sawa au sio chini ya uongozi wa mtu huyo. Ningeweza kujali jinsi msemaji alivyo mzuri na labda nina matumaini ya shimo linalofuata. Wakati mwingine mashimo ** hufanya kazi zaidi kufanywa.

Mfano wa mwisho: Wazazi wangu hivi karibuni walitembelea na kuzungumza juu yao usalama wa kijamii. Wamefanya kazi kwa bidii maisha yao yote - wakati mwingine wazazi wangu wote walifanya kazi kadhaa. Baba yangu pia alistaafu kutoka Hifadhi za Jeshi la Wanamaji. Wote wawili wamestaafu na wanakusanya usalama wa kijamii. Niliwakumbusha ni kwanini tulikuwa na usalama wa kijamii na jinsi mfumo huo ulifanya kazi zamani… pamoja na wastani wa umri wa kuishi na ni nani aliyehitaji mfumo huo. Wazazi wangu wote ni wahafidhina na walikuwa waaminifu sana… walihisi wameingia kwenye mfumo na walikuwa haki kupata malipo yao. Hiyo inafupisha sana jinsi kundi linahisi na jinsi kundi linavyoshughulikia mazungumzo yoyote ya kukata usalama wa kijamii - bila kujali ikiwa ni hatua ya lazima kuhakikisha utatuzi wa mfumo.

Ungependa kufikiria kuwa viongozi wenye makosa watafunuliwa na hekima ya kundi itashinda. Kwa kweli sina imani yoyote kwamba hiyo itatokea. Televisheni ya ukweli inatawala njia za hewa, watu wengi wanapigia kura American Idol kuliko kwenye uchaguzi, na kundi linaendelea kupiga kura kwa masilahi yao ya muda mfupi badala ya yale yanayofaa kundi. Katika taaluma yangu kama muuzaji, nimefanya kazi kwa kampuni za kibabe ambazo zilishinda na kampuni nzuri ambazo zilijitahidi.

Ni bahati mbaya (au bahati kwa wengine) kwamba ukweli mara nyingi hauingii maoni. Na maoni hayo yanapoendelea kwenye kundi, ni nguvu zaidi. Kuunganisha nguvu hiyo ni sehemu ya kazi yangu kama muuzaji. Mara nyingi tunafikiria juu ya tabia ya kundi sasa na kuweka mikakati ambayo inajumuisha hali ya utabiri wa kundi kwa faida ya wateja wetu. Nadhani hiyo inanifanya niwe sehemu ya shida.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.