Sote Tunachukia Barua Taka na Kupiga simu Baridi… Mpaka Tusipate

Hook ya Mauzo

Mnamo Mei 15, nilipokea barua pepe isiyoombwa (aka SPAM) kutoka kwa wakala huko Atlanta akiniambia video ya ufafanuzi ilikuwa nini. Nilijua ni nini, tumekuwa imeandikwa juu ya video za kuelezea sana na kuchapishwa wachache wetu. Sikujibu barua pepe hiyo. Wiki moja baadaye, ninapata barua pepe nyingine na barua sawa. Wiki moja baadaye, nyingine. Sijibu ama. Barua pepe nne ambazo sikujibu au hata bonyeza kiungo.

Tulianza kufanya kazi na mteja mpya na tumeimarisha mahitaji yao ya chapa kwa dhamana ambayo tunaunda upya. Moja ya miradi ya baadaye ambayo tunajua tutashughulikia ni video ya kuelezea kwao. Kwa hivyo, ninapojibu maoni kadhaa juu ya dhamana mpya tuliyoiunda, ninapokea barua pepe nyingine kutoka kwa kampuni ya video ya ufafanuzi.

Hakukuwa na viungo vya kujiondoa kwenye barua pepe, wala yao haikuwa yoyote powered kwa nembo… lakini nina hakika alikuwa anatumia zana ya mauzo ya kiotomatiki. Mwakilishi wa mauzo aliingiza viungo kadhaa vya kazi yao ya hivi karibuni kwenye barua pepe na akasema kwamba wangependa kutoa punguzo la kufanya kazi nami kwenye mradi wa kwanza. Ninainua kidole changu juu ya kiunga cha mfano sekunde kadhaa nikijiuliza ikiwa itakuwa nzuri au la… na nikabofya.

Mahali nilibofya ilikuwa video ya kufafanua ya dakika 1. Ilikuwa na uhuishaji kamili, ilikuwa na wimbo mzuri, na hata athari za sauti zilichanganywa. Kasi yake haikukimbiliwa kabisa na ilikuwa ubora wa kipekee. Huu unaweza kuwa mpango ambao sipaswi kupitisha kwa hivyo nilijibu na habari ya mradi wangu mpya na bonyeza bonyeza.

Ndani ya dakika moja, simu yangu iliita na ndiye yule mtu ambaye alikuwa amenitumia ujumbe ambao sikuwa nimeombwa kila wiki. Alipiga simu tu kupata maelezo zaidi na alifurahi kuona ikiwa wanaweza kusaidia. Yeye hakuwa mkakamavu, hakuwa akijaribu kunifunga, na alitumia muda kujifunza juu ya biashara yangu na uwezo wetu. Tulimaliza mazungumzo naye akiahidi kufuata nukuu asubuhi.

Tunachukia… Lakini inafanya kazi!

Nina hakika nitapigwa viboko mtandaoni kwa kuwa muuzaji wa barua pepe ambaye anakubali hadharani:

  1. Kujibu Spam
  2. Kweli kufanya yasiyofikirika na kubonyeza kiunga kwenye barua pepe ya SPAM.

Ok, umenipata. Lakini unajua nini? Wakala huu anaweza kuwa amepata tu mteja mpya ambaye atawapa kazi inayoendelea katika uwanja huu. Na labda ninaweza kupata mshirika mzuri ambaye anaweza kutukuza uhuishaji kwa bei nzuri sana. Ikiwa nitaanza kufanya video chache za kuelezea kwao, thawabu ilikuwa kubwa zaidi kuliko hatari kwa kampuni zote mbili.

Sote tunapiga kelele na kupiga kelele juu ya SPAM na simu baridi… lakini tunahitaji kuwa waaminifu juu ya ufanisi wao. Uuzaji ni juu ya bidhaa, uwekaji, na bei. Katika kesi hii, bidhaa ndio niliyohitaji, uwekaji ulibadilishwa wakati kwa usahihi, na bei ilikuwa sawa.

Hii haimaanishi kuwa nitawahimiza wateja wangu kuanza KUTAPA ujinga wa watu… lakini ninatambua kabisa kwanini wafanyabiashara hufanya hivyo.

Inafanya kazi.

Moja ya maoni

  1. 1

    Nakubaliana nawe. Muhimu hapa ni kwamba utafiti ni muhimu. Tunapaswa kuwa na bidii katika kufanya utafiti huo na kuelewa wanunuzi wetu watarajiwa. Nadhani mara nyingi tunapata kichefuchefu kidogo kwa sababu tunaweza kuwa na uzoefu wa kuwekwa alama ya SpAM na kupata kichocheo kidogo cha kufurahi kuashiria wengine kama SpAM. Aina hii ya kitu inaweza kuharibu biashara; kwa muda mrefu. Nilipata barua pepe baridi jana usiku kutoka kwa mtu anayejaribu kuniuza kwenye huduma za yaliyomo, mwanzoni nilikuwa nitaiweka alama kama barua taka, lakini sikuweza kujileta kuifanya. Hakuwa na kiunga cha unsub, pia. Nilielezea tu hiyo na kusema, "hapana, asante." Nadhani tunahitaji kutambua tofauti kati ya barua taka ya uwongo. Wale ambao wanasema, "chukua nyongeza hii mpya," au "pata $ 1,000 kwa siku, kutoka nyumbani"; Hizi ni barua taka wazi, hakuna lengo. Nadhani ikiwa mfanyabiashara amefanya utafiti wa kutosha kujua kwamba uko katika uuzaji na anakupa barua pepe inayotoa huduma ya uuzaji, hiyo ni sawa. Kuwa mkweli tu na useme, "hapana, asante" na hiyo itafanya. Barua pepe haiendi, wala simu baridi.

    Nakala nzuri!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.