Maisha ya Nusu ya Kuanguka kwa Media ya Jamii

kampuni ya mikate ya amys

Wakati nilizungumza huko San Diego tarehe Trolls za Jamii Media, Mgogoro na Makosa, jambo muhimu zaidi katika hotuba nzima ilikuwa hofu isiyo ya lazima inayoendelea kupitia media ya kijamii wakati wowote kampuni inapoteleza.

Maisha ya nusu ya kushuka kwa media ya kijamii yanahusiana moja kwa moja na jinsi kampuni inayofuata itateleza haraka.

Na hiyo inafanyika kila dakika chache sasa. Mazungumzo yote wiki hii ni chapisho kwenye Kampuni ya Kuoka ya Amy huko Scottsdale, Az. Sasa… kabla ya kwenda kusoma Kwamba chapisha, soma tu hii chapisha kabla ya kuendelea.

Nilikuwa na bahati ya kutosha (au bahati mbaya ya kutosha) kufanya kazi kwa upande wa teknolojia ya tasnia ya migahawa miaka michache iliyopita. Pembe zilikuwa ngumu, mauzo ya wafanyikazi yalikuwa ya ujinga, wateja walikuwa wakorofi, na masaa na shinikizo kwa wahudumu wa hoteli hazikuwa za kulaumiwa. Sitawahi kufungua kampuni yangu inayohusiana na chakula… milele. Nina marafiki katika tasnia hii leo na ni biashara ambayo unapaswa kuipenda kwa sababu hakuna faida nyingi sana.

amys-mkate-kampuni

Kwa hivyo, fikiria hatimaye umeanza ndoto yako na umeunda bistro yako. Fikiria sasa kwamba unajitahidi kuweka mgahawa wako uendelee na fursa inakuja kupata umakini wa umma kupitia kipindi halisi cha runinga.

Je! Ni nini kinachoweza kwenda vibaya?

Kweli… kwani ukweli wa kipindi cha runinga ni biashara ya mamilioni ya pesa kwa yenyewe, kuna kidogo. Kazi ya Gordon Ramsey sio kuchukua mkahawa na kuifanya vizuri kwenye kipindi chake. Watazamaji wamefahamu ukweli kwamba yeye ni mkorofi na mwenye kiburi… hiyo ni burudani. Na kusudi la onyesho hilo ni kuhakikisha mgahawa unaonyeshwa kwa mwangaza mbaya zaidi ili Bwana Ramsey aende mbali akionekana kama bingwa.

Inaitwa Joto Nightmaresjamani. Na kuthubutu kusema wanapenda msukumo… kuna video ya kipindi kwenye ukurasa wao wa nyumbani.

Huo sio ukosoaji kamili wa Bwana Ramsey. Ninaangalia onyesho na, wakati anaipigilia, huipigilia. Lakini yeye bado ni mtumbuizaji / mpishi / mfanyabiashara. Wamiliki walipaswa kujua nini walikuwa wakiingia. Katika kesi hii, onyesho halikuwa na mwisho mzuri, Ramsey aliondoka kwenye mkahawa, na ulimwengu ulijibu kupitia media ya kijamii kwa kushambulia wamiliki Samy na Amy Bouzaglo kupitia Facebook.

UPDATE: Kwa kipindi kizuri cha jinsi ukweli wa runinga unavyofanya kazi, angalia kipindi hiki cha ajabu cha Charlie Brooker

Na Amy Boozaglo alijibu (sasa soma Buzzfeed). Haikuwa nzuri. Kwa kweli, ni mbaya kabisa.

Hiyo ilisema, haifai. Kampuni ya Bakery ya Amy sio mlolongo wa kitaifa, ni bistro inayojitahidi huko Scottsdale, Arizona. Watu wanaoshambulia Kampuni ya Bakery ya Amy hawajala huko, hawangekula huko, na hata hawangejua hata ilikuwepo hadi kipindi cha runinga.

Acha Kuongeza-Hofu Kuanze

Awamu inayofuata ya mtikisiko wa media ya kijamii, kwa kweli, ni kwa wataalam wa media ya kijamii kufungua blogi zao na kuanza kugonga, kugonga, kugonga jinsi wangeweza kuokoa kampuni hii kutoka kwa mauti safi na jinsi wamiliki walikuwa wa kutetea wenyewe kwenye mitandao ya kijamii jinsi walivyofanya. Hakika… hawakufanya vizuri. Lakini siwezi kuwalaumu. Fikiria ungekuwa kwenye viatu vyao, kazi ya maisha yako ilionyeshwa kama ndoto kwenye runinga ya kitaifa, na uliachwa na vikosi vya troll kwenye Reddit, Yelp na Facebook ikichafua kampuni yako.

Ningekasirika pia. Na ningependa kujibu pia.

Je! Tumejifunza Nini

Mkahawa huo ulileta umakini wa kitaifa, wafuasi wapatao 50k kwenye Facebook, na - siwezi kuthibitisha hii - lakini nina hakika kuwa chumba cha kulia sasa kimejaa. Yao tovuti ni busy sana kwamba imeanguka. Na kwa watu wote wanaofanya kutoridhishwa huko Scottsdale kula kwenye 'mahali hapo kwenye Jinamizi la Jikoni', nina hakika kwamba wengine wao wataenda nyumbani na kusema ... 'Wow, hiyo ilikuwa nzuri sana'!

Na ndivyo inavyoendelea maisha ya nusu ya kushuka kwa media ya kijamii. Mbali na milio na mayowe ya wataalam wa media ya kijamii, utapata kwamba kipindi hicho hakikuwa kitu zaidi ya upepo. Hakika, ilinukia vibaya kwa dakika chache, lakini itakuwa sawa hivi karibuni.

Usiamini hype ya media ya kijamii, watu. Kila kampuni inaweza kupona. Na utabiri wangu ni kwamba Kampuni ya Kuoka ya Amy itaongezeka vizuri.

9 Maoni

  1. 1

    Kashfa za mtandao kawaida ni kama karatasi - zinaenea haraka kama zinawaka. Lakini yote ni kwa jinsi unavyoishughulikia. Kosa la kujiletea la Kampuni ya Kuoka la Amy lilihakikishiwa wakati walijibu wakosoaji wao kwa utakatifu wa kujiona kuwa waadilifu, braggadocio ya uwanja wa shule, kupigania vita, na - mbaya zaidi ya yote - mashambulio ya kibinafsi ya chini.

    Bouzaglos walikuwa na fursa ya kupata maoni ya umma kwa upande wao, lakini waliilipua. Wangeweza kupata juu yao kidogo tu na kuwajibu wakosoaji wao kwa mchanganyiko wa neema, unyenyekevu na ucheshi wa kujidharau. Badala yake, machapisho yao yasiyo na maana, yaliyotungwa vibaya yalithibitisha matokeo kama kuchanganya vinywaji vya hypergolic kwenye injini ya roketi.

    Kwa upande mwingine, angalia jinsi mwandishi huyo mchanga wa habari alivyoshughulikia kufyatua risasi mwezi uliopita katika kituo cha Runinga cha North Dakota, kufuatia bomu yake ya moja kwa moja F-bomu wakati akienda hewani kwa mara ya kwanza (na ya mwisho). Baadaye, hakujaribu kulaumu mtu yeyote ila yeye mwenyewe, hakuwa na uovu kuelekea kituo hicho kwa kumfukuza kazi, na alikubali kwa unyenyekevu kutofaulu kwake na akajicheka mwenyewe kwa hilo.

    Kama matokeo, umma ulimwona kama kijana mchanga, mzuri na aliyefanya uaminifu. Watu wengi walikuwa wamekasirika juu ya kufyatua risasi kuliko juu ya matusi yake ya hewani.

    Mtu huyo atajirudia na kufanya vizuri.

    Lakini Kampuni ya Kuoka ya Amy? Sina hakika sana juu ya hilo. Labda watafurahia uptick mfupi katika biashara kutoka kwa watafutaji wa udadisi. Baadhi ya watu hao wanaweza hata kujaribu kuwashawishi wamiliki kwenye mzozo au kufukuzwa. Lakini ni ya mashaka wataona biashara nyingi za kurudia ikiwa bidhaa yao ya chakula ni ya wastani na ina bei kubwa, na wanatoa huduma kwa kukoroma.

    Lakini kiashiria kikubwa dhidi ya mafanikio yao ya baadaye ni kwamba tabia ya sumu, isiyo na kazi wanayoionesha wakosoaji na wafanyikazi labda inamwagika kwa shughuli zao na wauzaji, mabenki, na jamii inayowazunguka - kwa kifupi, mtu yeyote na kila mtu ambaye ana jukumu la kushika biashara inaendelea.

    • 2

      Maana yangu sio kutetea tabia zao. Ninasema tu athari ya kudumu ambayo itakuwa nayo kwenye biashara yao. Utabiri wangu ni kwamba biashara itakuwa ya kushangaza… kwa muda. -
      Imetumwa kutoka Sanduku la Barua kwa iPhone

      • 3

        Nadhani mko sawa, Douglas. Biashara itachukua kwa muda, lakini Kupenda kwa Facebook na kupigwa kwa wavuti haimaanishi sana kwa biashara ya muda mrefu katika hali kama hii. Je! Wangeweza kuzungusha jambo hili kuwa chanya baadaye barabarani? Kabisa. Ikiwa hii inageuka kuwa ya kweli, biashara yao ya sasa itafanikiwa? Labda sio bila kujulikana tena.

        Sasa, wanadai kwamba walidukuliwa; kwa hivyo ikiwa ndivyo ilivyokuwa, na kwa kweli ni wenyeji wenye neema sana, hii inaweza kuwa nzuri kwao.

  2. 4

    Biashara haichukui kabisa. Zimefungwa kwa muda.

    Wamekuwa wakipata maoni mabaya juu ya Yelp kwa miaka 2 iliyopita kwa kuwatukana na kuwatupa nje wateja ambao walilalamika walipopata chakula kibaya au huduma polepole sana.

    Waliwasiliana na kiburi kipindi cha Ramseys ili aweze 'kuuambia ulimwengu jinsi chakula chao ni bora.' Nadhani walidhani angeweza up fawning juu yao.

    Je! Ulitazama kipindi, angalau dakika tano za kwanza? Hawa sio wamiliki wawili wa mikahawa, ni karanga safi na rahisi.

  3. 5

    Jambo ni, sababu hii yote ililipuka mahali pa kwanza ni kwa sababu chakula na huduma zilikuwa mbaya. Huu sio moto wa media ya kijamii, hii ni kampuni ambayo haitoi bidhaa bora. Badala ya kufanya kazi juu ya mambo gani waliyowaita huko Ramsay ili aweze kuwaondoa wakosoaji mgongoni mwao. Ilikuwa ya kiburi sana na ya ujanja.

    Hii haikuanzishwa kwa njia fulani na trolls za media ya kijamii. Hii ilianzishwa na wamiliki. Utabiri wangu ni kwamba utabiri wako wa kupona hautafanikiwa. 🙂

  4. 6

    Kama maoni mengine yamebainisha, ikiwa ungeangalia kipindi hiki, ungegundua kuwa Amy na Sammy Bouzaglo sio wahasiriwa katika hali hiyo. Badala yake, ni wateja na wafanyikazi ambao wametendewa vibaya. Je! Unatumikia chakula kilichohifadhiwa waliohifadhiwa kama safi kwa bei ya juu? Biashara mbaya. Unasumbua wateja kwa maneno na kimwili kwa kulalamika au kurudisha chakula? Biashara mbaya. Kuchukua vidokezo vya wafanyikazi bila kuwajulisha wateja? Biashara mbaya. Na majibu ya wamiliki kwa malalamiko na hakiki duni huzungumza wenyewe. Wamekuwa pia wakiiba picha kutoka mikahawa mingine na kuzichapisha kwenye Facebook na wavuti yao kama chakula chao wenyewe. Hiyo ni wazi wizi wa miliki. Biashara nyingi ambazo wameiba picha zao zimechapishwa kwenye Facebook yao wakiomba picha hizo ziondolewe. Hata kampuni ya PR walioajiriwa ilisema katika mahojiano kuwa biashara haikuweza kuokolewa na kwamba ingekuwa bora kuzima sasa na kupunguza hasara zao.

    Sioni njia ya wao kurudi kutoka kwa hii. Utangazaji mbaya uliokuja kutoka kwa kipindi cha KN ulikuwa tu ncha ya barafu. Idadi kubwa ya wafuasi wa Facebook, na baadaye idadi ya kutoridhishwa iliyowekwa kwa hafla ya kufungua tena kesho ni watu ambao wanatarajia ajali ya treni kupata hata messier. Kuna hata ombi la change.org linazunguka kupata Idara ya Kazi ili ichunguze kampuni hiyo kwa kuchukua vidokezo vya wafanyikazi. Umakini pia uliwapatia umaarufu zaidi kwa makosa ya zamani: Amy Bouzaglo alihukumiwa kwa wizi wa kitambulisho miaka iliyopita wakati alijaribu kufungua laini ya mkopo na SSN ya mtu.

    Matarajio yangu ni kwamba watakaa wazi hadi watakapolazimika kufungua faili ya kufilisika. Wao ni wagumu sana kufunga kwa sababu ya waandishi wa habari mbaya, lakini kati ya kile wanacholipa kampuni ya PR na idadi ya mashtaka wanayodaiwa kufungua dhidi ya watapeli wa mtandao, pesa walizonazo hazitadumu kwa muda mrefu.

    • 7

      @ facebook-769091638: disqus Niliangalia kipindi chote hivi majuzi… inaonekana ni ajali ya treni (kama ilivyo kwa mada ya "Jinamizi la Jikoni" la kipindi), lakini unaruka juu ya mkondo kama vile kila mtu amechukua "Ukweli." Kipindi cha TV ”kama ushahidi kamili. Jambo kuu la jibu langu ni kwamba onyesho ni ushahidi tu wa uhariri mzuri. Ajabu ni kwamba Ramsey alifungua onyesho akiongea sana bidhaa zao zilizooka (wao ni mkate) na usafi wa jikoni.

      Situmii tabia zao, wala majibu yao. Maana yangu ni kwamba hatuna filamu ya wiki moja kukagua ambayo ilisababisha sehemu ambazo zilibadilishwa na kuchanganuliwa pamoja kuzidisha hali hii. Nadhani ni bahati mbaya kwamba watu wengi wanashangilia kufariki kwa watu hawa. Inasikitisha, ikiwa sio ya kusikitisha zaidi, kuliko matibabu ya watu hawa kwa wengine katika kipindi hicho. Kama nilivyosema katika chapisho, ikiwa ningemaliza akiba yangu ya maisha ya zaidi ya dola milioni moja na kampuni yangu ilikuwa ikienda chini kwa mpira wa moto, sina hakika ningekuwa nikijibu vizuri, pia.

  5. 8

    Hii ndio nakala ya kwanza niliyosoma ambayo ni ya huruma, au angalau
    lengo, kuhusu Amy's Baking. Kama imgurian (binamu wa reddit), mfuasi wa yelper na fb wa Amy's Baking, ningesema kabisa kwamba wale wanapenda
    zote zilikuwa sehemu ya "shughuli" ya kijamii. Kwa mfano, mimi "napenda" facebook yako kwa matumaini ya kupokea matapeli wengi wa mwendawazimu ambao wanaburudisha, na unapata kupenyeza chakula changu cha habari. Mara tu wanapopendwa "wanaweza kusema chochote wanachotaka na nitasikia masikio yote (macho katika kesi hii) mpaka nitakapowachoka. Wangeweza kuchukua ajali hii ya gari moshi na kuigeuza kuwa dhahabu, lakini je! Haiwezekani sana. Kupitia tabia mbaya, wamepata zaidi ya 50k wanapenda facebook katika siku chache tu. Wakati niliwapenda, walikuwa katika anuwai ya 5-10k. Hii imewapa nafasi ya kuwa kipande cha vichekesho (vya uovu wa kujifanya- chagua tu shabaha na kulia) ambayo inaweza kubadilika kuwa kichocheo cha kukuza uuzaji mkondoni. Ben & Jerry hutengeneza ice cream kuheshimu watu, yaani Ndoto ya Amerika ya Stephen Colbert. Wanaweza kutengeneza dessert za kejeli au vitu vipya vya menyu mpya na kuchapisha picha. "Ann Coulter ni wastani wa Saladi ya Taco." Vitu kama hivyo vinaweza kunifanya niangalie, lakini unahitaji kutufurahisha kwa sababu tunasahau haraka. Mara nyingi mimi husahau onyesho ninaloangalia wakati wa matangazo. Kuanguka kwa treni ya mtandao sio shimo, ni ngazi. 😉

    • 9

      Sasisha: Anapenda: 96,231, na kuhesabu, 10 mpya tangu nianze kuandika sasisho hili.

      Vitu vyote vya kutisha vimeondolewa ukutani isipokuwa chapisho hili kutoka Oktoba: "Tunapenda kuwaita 'Camel Toe Mafia' ni kundi la watu wanaoficha nyuma ya skrini ya kompyuta. Au kufanya kazi kwa YELP ”

      Inaonekana kama ndoto yangu ya villain mpya ya mtandao wa ucheshi imekamilika ghafla kama ilivyoanza. Wakati wa kutofautisha na kurudi kutambaa kwa Kanali Meow. MEOW!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.