Orodha yako ya Orodha ya Blogger

Kampuni za SEO zinaendelea kujaribu kudhibiti matokeo ya injini za utaftaji ... haitaacha. Matt Cutts wa Google aliandika chapisho nzuri, Kuoza na kuanguka kwa mabalozi ya wageni kwa SEO ni pamoja na video kwenye msimamo wake juu ya mabalozi ya wageni na Matt hutoa hii kama msingi wake:

Ninataka tu kuonyesha kwamba rundo la tovuti zenye ubora wa chini au barua taka zimeingia kwenye "mabalozi wa wageni" kama mkakati wao wa kujenga kiungo, na tunaona majaribio mengi ya spammy ya kufanya mabalozi ya wageni. Kwa sababu hiyo, ningependekeza kutiliwa shaka (au angalau tahadhari) mtu anapofikia na kukupa nakala ya blogi ya wageni.

Matt Cutts

sisi hivi karibuni kusafiri blogger mgeni hapa Martech Zone. Mwandishi alikuja kwetu akisema alitaka kupata mfiduo zaidi katika tasnia ya uuzaji na alitarajia kutuandikia nakala za kina. Tulimpa ufikiaji na aliandika chapisho la kwanza.

Nilikuwa na wasiwasi. Chapisho hilo lilikuwa na viungo kadhaa ndani ya yaliyomo… vichache vilikuwa vya kawaida lakini moja ilikuwa maalum sana na nilikuwa na wasiwasi. Tulikuwa tayari tunatumia viungo visivyo na maana kwenye yaliyomo nje, lakini bado sikuweza kutikisa ukweli kwamba haukulenga walengwa sana… na viungo vilivyolenga sana. Nakala mbili zaidi kutoka kwa mwandishi na mimi ilibidi nianze kufanya uchunguzi.

Nilikagua wasifu wake wa Twitter, wasifu wa Facebook, wasifu wa Google+ na nakala zingine kwenye wavuti. Kila mmoja alikuwa machache… hakukuwa na mazungumzo ya kibinafsi, hakuna marafiki, na swali fulani juu ya wapi alitoka au hata aliishi sasa. Anaonekana kuwa mhusika wa uwongo licha ya ukusanyaji wake wa nakala mkondoni. Kwa kweli, sina hakika hata kama yeye ni kiwakilishi sahihi.

Majani ya mwisho ni kwamba nilimuuliza nakala ya leseni yake ya udereva. Aliandika na kusema kuwa hakuwa sawa kutoa habari hiyo ya kibinafsi. Sikuwahi kuuliza habari ya faragha… angeweza kufunika anwani yake ya nyumbani na data yoyote ya kibinafsi. Nilitaka tu uthibitisho wa kitambulisho. Pamoja na hayo, niliondoa viungo vyote kutoka kwenye machapisho yake na kubadilisha hati zake za kuingia.

Kwa hivyo… kutoka hapa nje, hii ndio orodha yangu ya ukaguzi:

  1. Kitambulisho rasmi - blogi hii ni mamlaka yangu mkondoni na ninahitaji kudumisha mfiduo, heshima na ubora ili kuweka na kukuza ufuataji wangu. Siwezi kuhatarisha kwa backlinker fulani.
  2. Masharti ya matumizi - tunahakikisha waandishi wetu wote wanajua lengo la blogi yetu ni nini - kuwapa wauzaji ufahamu wa jinsi zana na teknolojia zinaweza kuathiri juhudi zao za uuzaji. Sio kuuza au backlink! Yote yaliyomo yataondolewa na mwandishi atafukuzwa.
  3. Wajibu wa Wachangiaji - waandishi wetu wote wataanza kwa kuwa wachangiaji… ikimaanisha wanaweza kuandika yaliyomo lakini hawawezi kuyachapisha wao wenyewe. Tutakagua na kuchapisha nakala zao hadi tutakapokuwa sawa wataelewa wanachofanya.
  4. Kamili Disclosure - ikiwa kuna uhusiano wowote wa kulipwa kati yetu, mwandishi wa yaliyomo, na rasilimali zilizotolewa ndani ya chapisho - uhusiano huo utafunuliwa kwa msomaji. Hatuna shida kutoa yaliyomo juu ya wafadhili wetu au bidhaa na huduma ambazo sisi ni washirika wa ... lakini hadhira yetu lazima ijue kuna uhusiano hapo.
  5. Nofollow - viungo vyote vitafuatwa kwenye machapisho ya wageni. Hakuna tofauti. Lengo lako linapaswa kuwa kufikia na kupata mfiduo na hadhira yetu pana na kufuata - sio kuunga nyuma kwa SEO. Wacha tuweke vipaumbele vyetu sawa.
  6. Picha zilizothibitishwa - maudhui yoyote ya kuona yatapewa leseni. Ikiwa blogger yetu mgeni haina rasilimali, tutatumia yetu hisa ya rasilimali na rasilimali ya video. Sitapata bili ya ulaghai kutoka kwa huduma ya picha ya hisa kwa sababu blogger ya wageni ilichukua picha kutoka kwa utaftaji wa picha ya Google.
  7. Yaliyomo Maalum - hatuunganishi yaliyomo kutoka vyanzo vingine. Kila kitu tunachoandika ni cha kipekee. Hata tunaposhiriki infographics, inaambatana na nakala ambayo ni ya kipekee kwa watazamaji wetu.

Je! Unachukua hatua gani zingine kuhakikisha mpango wako wa mabalozi wa wageni kwenye blogi yako unasaidia na sio kuumiza sifa na mamlaka yako mkondoni kwa utaftaji na kijamii?

Moja ya maoni

  1. 1

    Kazi nzuri Douglas, ni chapisho kubwa na la asili zaidi juu ya kile wanablogu hawa hufanya na blogi ya wageni. Sijui ni kwanini haukuzingatia miongozo hii kabla ya kutoa kuandika barua ya wageni kwenye blogi yako. Sote tunajua kuwa miongozo hii ni ya lazima na sote tunahitaji kufuata kabla ya kumruhusu mtu yeyote kuandika blogi ya wageni kwenye blogi yako.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.