Maoni ya Gore juu ya mabadiliko ya mandhari ya Media

Ruth Holladay's blog leo inaonyesha an makala kwenye mahojiano na Al Gore na anauliza maoni yake kwa media. Hasa, mhojiwa anauliza Gore juu ya ujumuishaji wa media, iwe na mashirika au na serikali (kimataifa). Gore inasema:

Demokrasia ni mazungumzo, na jukumu muhimu zaidi la media ni kuwezesha mazungumzo hayo ya demokrasia. Sasa mazungumzo yanadhibitiwa zaidi, yamewekwa katikati zaidi. - Al Gore

Al GoreWow. Sio shabiki wa Gore, nimeshangazwa sana na nimefurahishwa kwa uaminifu na ujumbe wake hapa. Mimi kwa kweli ni mmoja wa wale watu ambao kweli wanaamini kuwa media anafanya jaribu kushawishi mazingira yetu ya kisiasa.

Usinikosee… sidhani kama media ni rundo la karanga za mrengo wa kushoto katika simu za siri zinajaribu kuwaondoa Warepublican, nadhani tu kuwa watu wengi katika media na mandhari ya burudani wana maisha ambayo ni tofauti sana kuliko sisi wengine. Kama matokeo, maoni yao juu ya ulimwengu huwa tofauti. Kwa kuongezea, ukweli kwamba wameelimika vizuri na katika nafasi ya mamlaka inayoongea, wana mimbari ya uonevu ili kushawishi maoni ya watu.

Kublogi na mtandao unabadilisha mazingira hayo. Baada ya kujisajili kwa magazeti 2 kwa zaidi ya muongo mmoja, kwa kweli sioni tena. Nilisoma habari zangu zote mkondoni, na kusoma majibu ya ulimwengu wa blogi kwa habari hiyo. Mara nyingi zaidi kuliko hivyo, ninaanza kuona habari zaidi zilizochukuliwa na wanablogu kuliko na magazeti. Nadhani moja ya sababu ni kwamba kublogi huondoa 'kuchuja' ujumbe.

Ya Ruth blog ni mfano mzuri wa hii. Ruth ameachiliwa kutoka kwa vifungo vya mhariri na blogi yake inavunja njia yake kuelekea mstari wa mbele kwenye mandhari ya mabalozi ya Indiana. Ninaipenda. Baada ya kusoma nakala za Ruth kwa miaka, sikuweza kuona shauku na moto katika ujumbe wake hadi alipostaafu na kuanza kublogi. Ruthu ni kama ng'ombe aliyetoroka duka la china! Ninaweza kutokubaliana na ujumbe wake wakati mwingine, lakini siwezi kusubiri kusoma chapisho lake lijalo.

Matumaini yangu ni kwamba mtandao utaendelea kuwa njia mpya ya "kuwezesha mazungumzo hayo ya demokrasia". Natumai inapeana megaphone kwa wasio na sauti katika ulimwengu wetu na hapa katika jamii yetu wenyewe. Maneno kwenye ukurasa yana nguvu kwelikweli… haswa wakati hayadhibitiki.

Muda mrefu kuishi hotuba!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.