Baadaye Ya Jamii NI Baadaye Ya Uuzaji

samaki kubwa

Hivi majuzi nilikuwa na nafasi ya kuhudhuria Miunganisho halisi ya Lengo 2012, na kati ya majadiliano kadhaa ya jopo, nilifurahia sana ile yenye haki Kijamii 2020: Je! Tutakuwa Nasi? Iliyodhibitiwa na Jeff Rohrs asiye na kifani, Utafiti wa Masoko na VP katika ExactTarget, ilijumuisha Margaret Francis, VP wa Jamii huko ExactTarget, David berkowitz, VP ya Vyombo vya Habari vinavyoibuka saa 360i, Stephen Tarleton, Mkurugenzi wa Global Channel & SMB Marketing Bazaarvoice, na Sam Decker, Mkurugenzi Mtendaji na Mwanzilishi wa Umuhimu wa Misa.

Jopo lilikuwa na maoni ya kuchochea mawazo, na utabiri fulani, au kozi. Kama muuzaji, nina maoni yangu mwenyewe juu ya hali ya baadaye inaweza kuonekana, na kuna laini ya ngumi karibu na mwisho wa hii, lakini aya chache zifuatazo zinaweza kusaidia kutoa maoni.

Sisi wafanyabiashara wakati mwingine huwa tunasahau kuwa mababu zetu wa uuzaji walikuwa mahasimu. Hawakutaka chochote zaidi ya kuwatenga washindani wa mteja wao kutoka sokoni. Ikiwa wangeweza kuwinda kwa mikuki, panga, na vifaru, wangeweza. 

Tunapoendelea kupitia masimulizi ya kihistoria ya uuzaji, sisi sote tunaelewa maendeleo polepole yaliyofanywa, na kusababisha maoni ya ujumbe sahihi, mtu sahihi, wakati unaofaa. Kwa kiwango hicho, wakati mwingine tunaweza kuhalalisha ufundi wetu kwa kusema kwamba tunamletea mteja neema kwa kutoa huduma muhimu. Baada ya yote, tuna kazi ya kufanya.

Lakini wacha tukabiliane nayo; lengo mnamo 2,000 BC lilikuwa kusaidia wateja wetu kufikia soko la soko. Na hiyo bado iko.

Songea mbele kwa umri wa vitu vyote kijamii. Teknolojia za kijamii zilinasa Amerika ya ushirika kwenye viti vya msalaba. Ghafla yule mnyama anayewinda alikuwa dhaifu. Tulijibu ukweli huu mpya, na tukafanya vibaya kwa sehemu kubwa. Ni kampuni ngapi leo hata zinajibu vya kutosha kwa maswali yaliyochapishwa Twitter?

Usifanye makosa juu yake. Ikiwa kijamii haingekuja, ulimwengu wa biashara usingebadilisha tabia zao. Ikiwa mashirika yalikuwa na nia ya kuzingatia wateja, je! Wasingeweza kuunda matoleo yao ya vituo vya kijamii? Bado tunaishi katika vita hivi au ulimwengu wa kukimbia, na kampuni nyingi zinajaribu sana kudhibiti ukweli huu mpya wa kijamii, kuusimamisha.

Mara tu katika jamii ya uuzaji walipopata ushirika wa kijamii, ilichukuliwa kama chambo, mwana-kondoo aliyefungwa kwenye mti, alitumiwa kumvuta simba asiye na shaka kwenye mtego. Lakini kuna kundi lingine ndani ya kabila letu, wale ambao wanaona kijamii kama kabila mpya la kushangaza, la kushangaza ambalo limetangatanga katika ardhi yetu. Ndio, ni tofauti, lakini huleta zawadi za ushirikiano, kusikiliza, jamii, pamoja.

Bado tunawinda, lakini tunafanya kama familia moja. Tunachukua tu kile tunachohitaji, na tunashiriki hadithi karibu na moto. Ni mabadiliko ya hila, lakini makubwa katika jinsi sisi kama wauzaji tunakaribia ufundi wetu. Haimaanishi tunaacha kampeni zetu, metriki zetu, au sababu yetu ya kuwa wauzaji. Inamaanisha tunawinda na kabila kubwa, na tunajulisha maamuzi yetu kutoka kwa mtazamo tofauti sana. 

Kwa hivyo hapa tuko, kama wauzaji wanaofanya kazi ndani ya ukweli huu mpya, lakini bado tuna tabia ya kuishi kama kwamba bado tuko katika ulimwengu wa zamani. Je! Wewe ni mhusika gani katika Michezo ya Njaa ya uuzaji? Sasa nirudi kwa swali lililoulizwa na jopo, na mapendekezo yangu juu ya jinsi ya kukutana na ulimwengu usiyojulikana wa kijamii. Na jibu langu la sentensi moja ni:

Acha kuhangaikia teknolojia!

Mtandao ni asili ya kijamii, lakini habari inapojaa kwa kila kituo, inakuwa ngumu na ngumu kupata umakini. Wafanyabiashara wa baadaye wa kijamii ambao husababisha usumbufu wa teknolojia watajibu hii kwa asili, na jambo lisilojulikana kweli huchemka itakuwa vurugu vipi? Wauzaji wapya wa kabila wanaelewa kuwa ni ngumu sana kwa mashirika kutabiri hali ya baadaye ya teknolojia za kijamii. Badala yake wanapaswa kuzingatia kile kitakachoendelea kukosoa usumbufu wowote utakaokuja, yaani, tabia ambazo zitaheshimiwa bila kujali mabadiliko ya teknolojia.

Moja ya maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.