Wewe sio Bahati 500

20120422 115404

Roger Yu wa USA Leo ameandika tu makala siku chache zilizopita kwenye kampuni zinazoacha kublogi:

Pamoja na kuibuka kwa media ya kijamii, kampuni nyingi zinabadilisha blogi na zana za nimbler zinazohitaji muda kidogo na rasilimali, kama vile Facebook, Tumblr na Twitter.

Nakala nzima iko sawa ... lakini data inaweza kuwa ya uwongo kidogo ya mashirika yote. Kwanza, data iliyotajwa ni kutoka kwa kampuni za Bahati 500 zinazoongezeka kwa kasi. Hii ndio hadithi ya zamani ya sababu dhidi ya uwiano. Je! Kampuni zinaacha mabalozi kwa sababu mkakati hauwasaidii kukua au wanaacha kublogi kwa sababu wanakua?

Bado kuna mashirika mengi makubwa ambayo yanachapisha ya kupendeza blogi za ushirika. Na mimi sio aina ya mtu ambaye angeweza kusema kuwa kublogi ni mkakati mzuri kwa biashara zote. Ikiwa una chapa nzuri, ufuasi mzuri na ni kampuni inayokua, yenye faida ... pengine unaweza kupitisha usimamizi wa blogi ya ushirika. Hiyo haimaanishi kuwa mbinu ambazo kampuni yako inapeleka sio bei rahisi kama blogi ya ushirika… unaweza kutumia muda na pesa zaidi katika uuzaji mwingine na nishati ya uhusiano wa umma kuliko unavyofikiria.

Lakini wewe sio moja ya kampuni zinazokua kwa kasi katika Bahati 500, sivyo? Je! Kampuni yako inajulikana kitaifa au kimataifa? Je! Unaonekana kama kiongozi wa mawazo kwenye tasnia yako? Je! Wewe ni chapa inayoaminika na yenye mamlaka ambayo tasnia inasikiliza? Je! Unatawala matokeo ya utaftaji? Je! Unayo bajeti ya uuzaji na uhuru wa kujenga mkakati huo kwa kutumia njia zingine?

Kutokana na rasilimali, sintabidi kublogi kwa kampuni yangu, ama. Ningeweza kuwekeza zaidi katika uhusiano wa umma, udhamini, matangazo na kushinikiza kuzungumza kwenye hafla kote nchini. Lakini hiyo ni anasa ambayo siwezi kumudu. Kublogi kunanifanyia kazi kwa sababu ninaweza kuwekeza wakati na nguvu… rasilimali zote mbili ghali lakini zile ambazo mimi hupata kukuza biashara yangu kila wakati.

Wasiwasi wangu na kifungu hiki ni kwamba, kwa mtazamo wa kwanza, kampuni zinaweza kutazama nakala hii na kuiona kuwa kisingizio kikubwa kutotazama kublogi kama mkakati unaowezekana. Uamuzi wa kuwekeza katika mkakati wa kublogi ni ngumu zaidi kuliko tu kuangalia ni nini Bahati 500 wanafanya. Kublogi is uwekezaji wa muda mrefu ambao unahitaji kujitolea, rasilimali na mkakati wa kuifanya ifanye kazi vizuri.

Mimi binafsi ninaamini kampuni nyingi zina dhamana kwenye kublogi kwa sababu haitoi matokeo ya haraka ambayo kampuni zingine kubwa hudai. Daima ni rahisi kulipa kununua umakini ili kupata umakini… swali sio linalofanya kazi, ni suala la muda gani, ni kiasi gani na kwanini utajumuisha mkakati mmoja juu ya mwingine.

Ujumbe mwingine mwingine, pia haishangazi kwangu kwamba vyombo kuu vya habari na waandishi wa habari, wahariri na wachapishaji wangeandika juu ya ubaya wa kublogi. Nasema tu!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.