Firefox kushinda Vita vya Kivinjari

Firefox

Kuangalia sehemu ya hivi karibuni ya soko kwa vivinjari hutoa ufahamu juu ya nani anashinda na kupoteza vita. Firefox inaendelea kujenga kasi, Safari inaenda juu, na Internet Explorer inapoteza ardhi. Ningependa kutoa maoni juu ya hao watatu na 'nadharia' zangu za kile kinachotokea.

internet Explorer

  • Baada ya kuharibu Navigator ya Netscape, IE kweli ikawa kiwango cha dhahabu cha wavu. Kivinjari kilikuwa rahisi, kilifanya kazi, na kilipakiwa mapema na Bidhaa zote za Microsoft. Vile vile, ActiveX ilikuwa na uangalizi mfupi, ikihitaji watu wengi kutumia IE. Kwa nini utumie vivinjari vingi wakati mmoja wao inasaidia viwango vyote tofauti kwenye wavuti? Mimi mwenyewe nilikuwa mtumiaji wa IE kupitia toleo la 6.
  • Pamoja na Internet Explorer 7, ulimwengu wa muundo wa wavuti ulikuwa unashikilia pumzi yake kwa kivinjari ambacho wangeweza kukiundia ambacho kingeitikia kulingana na teknolojia za kisasa za Karatasi za Sinema za Kuacha. Kwa bahati mbaya, IE 7 imekata tamaa. Katika kukagua Blogi ya IE, haikuwa hata kwenye rada hadi kivinjari kilikuwa beta na mayowe ya uchungu yalitoka kwa tasnia ya muundo wa wavuti. Baadhi ya maendeleo ya dakika za mwisho yalisahihisha maswala kadhaa… lakini haitoshi kuufanya ulimwengu wa muundo uwe na furaha. Kumbuka - wengi katika ulimwengu wa kubuni wanafanya kazi kwa Macs ... wanakosa Internet Explorer. Lakini, kwa bahati mbaya kwao, wateja wao hutumia Internet Explorer.
  • Lakini ole, na Internet Explorer 7, Microsoft ilibadilisha kabisa mwingiliano kati ya mtumiaji na mteja. Kwa technophile kama mimi, mabadiliko mengine yalikuwa ya kupendeza. Lakini kwa mtumiaji wa kawaida ... kutokuwa na uwezo wa kuzunguka tu juu ya skrini kulikuwa kutatanisha na kutatanisha. Walianza kutazama ni nini kingine nje. Firefox.

Shiriki la Soko la Kivinjari
Screenshot kutoka http://marketshare.hitslink.com/

Firefox

  • Kuiga utendaji wa kivinjari wa jumla ambao unarudi kwa Navigator, Firefox ikawa suluhisho mbadala nyepesi kwa Internet Explorer. Kwa anarchists waasi wa Microsoft, Firefox ikawa shauku na ikaanza kukopa soko.
  • Utendaji wa ziada kama programu-jalizi nzuri za ujumuishaji na teknolojia zingine imekuwa neema nzuri kwa Firefox. Wanaendelea kuvutia watengenezaji na wabunifu wa wavuti sawa ... kwani Firefox ina utatuzi madhubuti, Karatasi ya Sinema ya Kuacha, na programu-jalizi za watu wengine ambazo hufanya maendeleo na ujumuishaji kuwa tani rahisi.
  • Soko pia linabadilika. ActiveX imekufa kabisa na Ajax inaongezeka, ikijikopesha kwa vivinjari kama Firefox. Kitaalam hakuna sababu ya kutumia Internet Explorer siku hizi zote. Ikiwa IE inaweza kuifanya, Firefox inaweza kuifanya vizuri. Sasisho za Windows kutumika kuhitaji kivinjari, lakini sasa zinaweza kupakiwa na kusanikishwa bila hiyo.
  • Firefox haijaacha matumizi na mpangilio kama Microsoft ilivyofanya na IE 7, na kuifanya iwe rahisi kwa watumiaji kuhamia Firefox kutoka IE 6 kwa urahisi na kwa urahisi. Ni kifahari, mwepesi, na imefumwa.

safari

  • Kwa kusukuma kwa Mac hivi karibuni kwenye soko la PC la nyumbani… sio PC ya Vyuo Vikuu, Wanawake na Watoto tena. Mac yangu mpya inaendesha OSX, Windows XP (na Sambamba) na ninaweza kuendesha kila kivinjari kwenye sayari kubuni na kuendeleza kuwa. Pamoja na Safari kupakiwa tayari, bila shaka inapata sehemu tangu Mac zinapata sehemu. Utabiri wangu ni kwamba Safari itapoteza kwa Firefox, ingawa.

Opera

  • Mvulana wa li'l kwenye soko, Opera anafunga kwenye Soko la Simu ya Mkononi. Kivinjari chao cha rununu kinasaidia JavaScript (kumbuka Maombi ya Ajax na Tajiri ya Mtandao kuhamia kwenye picha), na kuifanya iwe kivinjari bora kwa technophile ya rununu. Nadhani hii pia inaunda tabia ndani ya watu kwamba sasa ni sawa kuhama kutoka Microsoft. Kuna hofu ndogo ya kuondoka sasa.

Microsoft lazima ijisikie kutishiwa kabisa - lakini ni kosa lao wenyewe. Wameondoa hitaji lolote la kivinjari chao wenyewe, watumiaji waliotengwa, wabuni waliotengwa, watengenezaji waliotengwa, NA sasa wanaruhusu wengine kuwapeleka kwenye wima zingine (za rununu).

Internet Explorer inajiharibu tu. Sina hakika kulenga kwa wateja wao ni wapi.

Pamoja na hayo, hapa ndio ncha yangu ya wiki. Jaribu Firefox. Kwa watengenezaji, angalia programu-jalizi zingine za kushangaza za ukuzaji wa CSS na JavaScript. Kwa wabunifu, angalia jinsi kidogo unahitaji 'kurekebisha' kurasa zako za Firefox. Kwa watumiaji, utafungua Firefox mara ya kwanza na uzime na ufanye kazi. Hapa kuna ncha:

  • Baada ya kupakua na kusanikisha Firefox, nenda kwenye faili ya Viongezo sehemu na pakua kwa yaliyomo moyoni mwako. Kwa mtu yeyote ambaye anafanya hivi, ningependa utumie kivinjari kwa wiki mbili kisha urudi kwenye wavuti yangu na unijulishe maoni yako.

Nimekuwa mtu wa Microsoft kwa zaidi ya muongo mmoja sasa, kwa hivyo mimi sio basher. Walakini, nilihisi kulazimika kuingia na kujadili machafuko ya kimkakati ambayo timu ya IE imejiingiza.

17 Maoni

  1. 1

    Ninakubali kuwa hakuna sababu ya kutumia IE tena, lakini kwa bahati mbaya ulimwengu bado umejaa novice za mtandao ambazo hazijui bora zaidi. Tunatumai kwamba mdomo utabadilika baadaye.

  2. 2

    Nimekuwa mtumiaji mwenye furaha wa Firefox kwa miaka kadhaa sasa. Ninahisi kuipenda kwa sababu ya viongezeo vingi, na usalama ulioongezeka juu ya Internet Explorer.

    Nilipopata MacBook Pro yangu mpya mapema mwaka huu, nilijaribu Safari kwa wiki chache, lakini nikaishia kurudi Firefox. Chaguzi za ubinafsishaji hazina kikomo. Katika mwaka uliopita, nimefanikiwa kubadilisha familia yangu yote (na marafiki zangu wengi) kuwa Firefox.

  3. 3

    Paulo hakutaka kuniaibisha - lakini utaona nilibadilisha phobias zangu kwa mafia! Kukamata vizuri kutoka kwa Paul ambaye alikuwa mzuri kwa kunitumia barua pepe! Watu ambao wananijua wanajua mimi ni mtaalam wa kupiga Kiingereza. Ni kweli rafiki ambaye atakuokoa kutokana na aibu yako mwenyewe!

    Asante, Paul!

    Paul ana blogi nzuri juu ya:
    http://pdandrea.wordpress.com/

  4. 4

    Salam

    Ninakubali kabisa kwamba Firefox itapiga IE 7 au kuendelea….

    Sababu ya kupiga ni kwamba Programu-jalizi za Firefox na Viongezeo vya Firefox.

    Nadhani mnamo Julai 2007, IE itasimama kwa 35%

    Ndio.

  5. 5
  6. 6

    Niliweka IE7 kwenye kompyuta yangu ya kompyuta na ilifanya kazi vizuri baada ya kuigawanya nayo lakini nilipoweka kwenye kompyuta yangu ndogo, ilisimamisha kila kitu. Ikiwa singegundua kuwa mpango (bila nyongeza yoyote) pia ulijumuishwa na programu zangu chini ya vifaa nisingeweza kuendelea kabisa.

    Nina wasiwasi, ninafanya benki mkondoni na sina hakika kwamba ninaweza kutumia Foxfire. Ningependa kujaribu lakini ninahitaji maelezo zaidi.

    • 7

      Habari Alta,

      Benki ya kisasa mkondoni inakubaliana na kivinjari. Wasiwasi utakuwa kwa kusaidia SSL (Tabaka la Soketi Salama), hiyo ni njia fiche ya kuwasiliana data kati ya kivinjari chako na seva za mkondoni za benki. Firefox inasaidia kikamilifu SSL kama vile IE inavyofanya bila mapungufu. Njia iliyo wazi zaidi ya kujua unatumia SSL ni kwamba uko kwenye anwani ya https: // badala ya http://. Walakini, IE na Firefox (na Opera na Safari) pia zina viashiria vya kuona na michakato ya uthibitishaji kwamba cheti cha SSL na usimbuaji ni halali na inafanya kazi vizuri.

      Kwa maneno mengine - haupaswi kuwa na maswala yoyote. Kwa kweli haikuumiza kamwe kuangalia ukurasa wa "Msaada" wa benki yako kuona ikiwa wanaunga mkono Firefox. Kwa kweli utapata kivinjari kizuri - haraka sana na vitu vingi vya ziada.

      Asante kwa kutembelea… na kwa kutoa maoni!
      Doug

  7. 8

    Firefox ilivuka alama ya upakuaji milioni 400 na, kwa matumaini, itaendelea zaidi. Njia mbadala daima ni njia ya maendeleo.
    Lakini kushinda vita vya kivinjari… bado mapema kwa hiyo.

  8. 9

    Nimetumia IE kwa miaka, naendelea kuitumia na kusema ukweli sijavutiwa na faida za kiwango cha mtumiaji cha Firefox. Ninashuku kuwa idadi kubwa ya watumiaji wanaweza kujali kidogo. Ninakubaliana na wewe, hata hivyo, kwamba mabadiliko ya IE 7 yalikuwa ya kutatanisha kidogo.

  9. 10

    Hujambo Douglas,

    Ninakubaliana na mawazo yako kwenye IE7 na kuwa mbuni wa wavuti, nilikatishwa tamaa na vitu vichache wakati IE7 ilitolewa. Hivi sasa niko katika mchakato wa kujenga wavuti mpya na nimekutana na maswala kadhaa na divs lakini hakuna kitu kikubwa (hadi sasa). Nimetumia IE7 kidogo tu lakini nilikuwa nikitarajia kuruka kubwa kutoka 6.0 ikimaanisha msaada wa CSS, nk.

    Nimekuwa mtumiaji wa Firefox kwa miaka na nimeajiri watumiaji kadhaa wapya njiani. Nadhani jambo linalonivutia zaidi, na watumiaji wengine wengi wa FF, ni ukweli kwamba ni rafiki wa waundaji / waendelezaji wa wavuti sana na usanifu unasababisha. Nadhani IE itaendelea kupungua na nadhani Microsoft itahitaji muujiza wakati huu. Kasi ambayo Firefox imepata na Safari inakua polepole, inazidi IE na ukweli kwamba wanaendelea kupungukiwa katika kutengeneza kivinjari kinachofuata viwango vya wavuti, haiwasaidii hata kidogo.

    Waumbaji wetu wa wavuti wanaweza kuwapa nafasi nyingi tu

  10. 11

    Maoni haya ni ya kupotosha. Kulingana na takwimu za hivi karibuni nimeona sehemu ya IE "imeporomoka" kutoka 85.88% ya hisa ulimwenguni kwa Q4 2005 hadi 78.5% kwa Q3 2007. Hiyo ni tone la 7.3% kwa takriban miaka miwili.

    Wakati huo huo, Firefox imekuza kutoka 9% hadi 14.6% katika kipindi hicho hicho. Hiyo ni ongezeko la 5.6% kwa takribani miaka miwili.

    Safari imetoka 3.1% hadi 4.77% - ongezeko ambalo sio muhimu kuzungumzia.

    Ndio Firefox inapatikana kwenye IE, lakini IE bado ina watumiaji zaidi ya 5x.

    Takwimu hizi zinatoka kwa Wikipedia "Matumizi_share_ya_mivinjari_wa_vinjari" na kwa kweli inaweza kuwa na upendeleo kwa njia moja au nyingine.

    Inavyoonekana ulimwengu mwingi haujali wabuni wa wavuti wanafikiria. Ningefikiria tunapaswa kubuni kwa raia badala ya kuwa na wasiwasi juu ya matakwa yetu ya kibinafsi.

    • 12

      Asante Rick! Je! Tunaweza kuuliza wapi vyanzo vyako viko kuhusu takwimu?

      Ninakubaliana na wewe, lakini kuna hadithi ya tahadhari kwa kutokujali wabunifu wa wavuti wanafikiria… na hiyo ni kwamba muundo wa wavuti utaendelea kuwa mradi wa gharama kubwa wakati lazima ubuni nje ya viwango ili kutuliza sehemu hiyo ya soko ya 85.88%!

      Ninafanya kazi kwenye wavuti sasa ambayo inaonekana kamili katika FF na Safari, lakini IE inaipuuza kabisa… shida? Nina JavaScript ndani ya yaliyomo kwenye ukurasa na hiyo ndiyo picha inayosonga ambayo inaendeshwa kwa 100% CSS! Sasa inabidi niweke maandishi yote kwenye ni pamoja na - ambayo hairuhusu ukurasa kupakia vizuri, kwa hivyo lazima niongeze nambari zaidi kwa "kupakia mapema" vitu.

      Shukrani tena!

  11. 13

    Daima ni kipaumbele cha kubuni kwa raia lakini ukweli kwamba Microsoft haifuati suti na kila mtu mwingine, inafanya kazi zetu kuwa ngumu zaidi. Ninajikuta wakati mwingine inabidi niandike shuka za mitindo tofauti kwa IE peke yake na inachukua muda mwingi. Haina maana yoyote kwa mtumiaji wa kawaida. Inasikitisha tu wakati kivinjari kinachoongoza kifurushi ndicho ambacho ndicho kinachofuata viwango vya wavuti.

    Ninajikuta lazima nifanye kitu kimoja, Douglas. Lazima niweke Javascript yangu ikiwa ni pamoja na au tenga faili za JS ambazo zimeunganishwa na kurasa zangu. Kuiingiza moja kwa moja kwenye markup yangu kuna tabia ya kufanya mambo yaende haywire.

  12. 14

    Hujambo Douglas,
    Sina ubishi na wasiwasi wako kutoka kwa maoni ya mbuni, ingawa sina hakika ni kwanini utakuwa na wasiwasi kuwa unaweza kuwatoza watu zaidi kwa huduma zako. Je! Ni kwamba watu hawako tayari kuilipia? Kwa wazi haya ni masuala ya kiufundi ambayo yanapaswa kushinda.

    Ninashughulikia tu maoni kwamba kuna harakati kubwa mbali na IE. Takwimu (kwa kadiri ninavyoweza kusema) haziungi mkono madai hayo, licha ya wabunifu wote na SEO ambao wanadai vinginevyo na ambao hupandisha hadhi FF. Ikiwa wanapaswa kukuza ni swali lingine, na unaweza kuwa sahihi kabisa juu ya hilo.

    Kama nilivyosema katika maoni yangu, chanzo changu kilikuwa Wikipedia - sio chanzo cha kuvutia cha sauti, lakini nambari zinaonekana kuwa kamili…

    http://en.wikipedia.org/wiki/Usage_share_of_web_browsers

    Rick

    • 15

      Labda uko sahihi kwenye maswala yote mawili, Rick. Napenda kusema kwamba IE inaendelea kuwa na sehemu kubwa ya soko kwa sababu ni sehemu ya Mfumo wa Uendeshaji, ingawa. Ikiwa ingekuwa kupakuliwa kwa kupakuliwa na chaguo la haki, ninaamini kweli kwamba FF ingekuwa ikipiga matako yao.

  13. 16

    Nilikuwa msanidi programu na wavuti. Mnamo 2003 nilipata ajali na kugonga kichwa changu. Nambari ya kuandika sasa imenizidi sana, kwa hivyo sasa mimi ni joe wa kawaida..lol

    Hata hivyo, nimekuwa nikitumia Linux tangu kama 1996 (kumbuka Caldera-wakati ulilazimika kuipakua yenyewe kwa siku 2 ..olol). Vivinjari vya wavuti havikuwa vyema kwake kabla ya Firefox. Wakati Firefox ilitoka, ilikuwa jambo kuu kwa watumiaji wa Linux (Thunderbird pia). Kwa kuwa Microcrap imekuwa ikiwasumbua watumiaji wa Linux, walijipiga risasi kwa mguu. Nakumbuka Firefox / Thunderbird kuwa suti ya juu ya mtandao kwa Linux kwa urahisi. Sio kubwa, na unaweza kuweka viongezeo vyovyote unavyopenda (adblockl!). Kwa hivyo, ni nyepesi au nzito kama unavyotengeneza. Hakuna sehemu zisizohitajika wakati wote. Tabo ni nzuri na ndogo.

    Hivi sasa ninatumia Windows xp, kwa sababu 'wengine' hapa kwa bahati mbaya walifanya hali ya kununua pc hii, kwa hivyo 'wangeweza kuitumia (wajinga). Ndio sababu nikapakua firefox / thunderbird mara moja. Wakati nilitumia Windows tena, nilichukia Outlook ya kuelezea, na bado nilitaka Firefox kurudi, na viendelezi vyangu (nilihifadhi hata faili zote za usanidi na alamisho zangu kutoka kwa Linux, na kuziingiza kwenye Winxp!).

    Hivi karibuni, pc yangu ilianza tena mara moja, na nilikuwa na hii zana ya kutazama mafuta ya ALIEN na tabo kubwa ambazo hazitaondoka. Vifunga vya zana vya friggin huchukua 1/5 ya skrini iliyolaaniwa! NILIChukia! Kila mtu mwingine hapa alichukia pia. Kitufe cha STOP kiko wapi? Hakuna mtu anataka kuwa na kivinjari kuchukua nafasi nyingi! Tabo kubwa, hata wakati kuna ukurasa 1 tu !!
    Je! Kuhusu ukurasa wa wavuti? Hauwezi hata kuiona kwa sababu unachokiona ni Kivinjari! Inavuruga sana, hata sikuweza kustahimili. Microsoft kwa urahisi haina mahali pa kulalamika pia. Lundo gani la takataka iliyochorwa. Azimio langu la skrini limewekwa kwa 1152 × 864 na siwezi kufikiria ingeonekanaje kwa 800 × 6000! Je! Ningeweza hata kuona ukurasa?

    Kwa hivyo gumba 2 chini kwa IE7! Kila mtu anaichukia, na ni kifo cha IE. Mapenzi, walikuwa na kivinjari sawa, lakini kwa kunakili Firefox, sasa hawana taka. Maana yangu .. ni nini ujinga wote kwenye barani za zana, na vifungo vingine viko wapi?

    Kwa hivyo, asante Microsoft, umejifanya mwenyewe mwishowe! Sasa ninatumia muda mwingi kuwaelezea wengine wanaopiga simu na kuuliza kwa nini kivinjari chao ghafla ni mbaya na ngumu, na uwasaidie kuondoa IE7! Hakuna mtu anayetaka!

    Cheers!
    -Jf

  14. 17

    Nadhani haki yako Bwana Blog mtu, mimi nimekuwa nikitumia Firefox kwenye kompyuta yangu kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa na sijaangalia nyuma tangu hapo. Mtu yeyote ambaye anajua chochote kuhusu programu ya kompyuta anaweza kukuambia kuwa Firefox ni kivinjari bora mikono chini. Sijawahi kujaribu programu ya Thunderbird kwa sababu Outlook 2007 katika Enterprise Office ni nzuri sana na inafanya kazi nzuri kwangu. Kwa nini ubadilishe ikiwa haujavunjwa. IE 6-7 imevunjika ingawa, wakati wowote ninafanya kazi kwa marafiki, familia, rafiki wa mkondoni, au mtu tu ambaye anataka msaada mimi huwafunga au huwaambia wapate Firefox. Haifanyi kazi katika kitabu changu.

    Nataka tu kujua ni kwanini Microsoft ilidhani walikuwa wakitoa kivinjari bora, je! Hawajui kabisa ulimwengu unaowazunguka? Je! Ni kwa sababu wanafikiria programu yao ni nzuri sana kwamba watu wataitumia tu? Au ni kwa sababu Microsoft ilikuwa ikiingia kwa mabilioni kwa siku na walisema "sahau watumiaji hatujali kile wanachofikiria" kwa hivyo wanalazimisha kivinjari kisicho na maana na kisichojibika kwenye soko. Wajinga! Sio kama nina kompyuta ngumu, IE inaendesha kama ujinga kwenye mfumo wowote. Lazima iwe katika msimbo wa programu au kitu chochote.

    Kwa kujifurahisha tu nilipakia leo tu ili kuona ikiwa imeboreshwa na muujiza fulani (hapana) bado unavuta. Kisha nikajisemea mwenyewe "Kwanini, kwanini inaendesha kama hiyo" kwa hivyo nikatafuta (Kwanini Internet Explorer inapakia polepole sana) na kwa kweli nilitumia utaftaji wa ukurasa wa nyumbani wa Google kwenye Firefox. Niliishia hapa baada ya kufuata kiunga kutoka kwa tovuti nyingine na nakala kama hii juu yake. Nimefuatiliwa upande kwa hivyo bado sina jibu langu bado. Nenda Firefox Nenda! Kick Bill Gates katika karanga kwetu kila wakati mmoja kila mtu kwa kuendelea. Nitaona kuteka moja nyuma kwa FF ingawa, ni mbaya juu ya utumiaji wa kumbukumbu. Mawazo yaliyowekwa kwa urahisi, kuanza haraka, na sio polepole kutarekebisha hiyo.

    Makala nzuri!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.