Big Brother ni Rafiki yako kwenye Facebook

kukufanya rafiki

kukufanya rafikiMtandao ulizidi kutisha. Hapana, sio kwa sababu duru nyingine ya wezi, wadukuzi au wagonjwa wa porn wapo. Sasa ni Serikali ya Marekani ambayo unahitaji kuwa na wasiwasi nayo. Electronic Frontier Foundation inaendelea kufunua vifaa vya programu ambavyo hutoa ufuatiliaji usiofaa kwenye tovuti za media ya kijamii kama vile Facebook na Twitter… bila ruhusa yako au maarifa.

Watu - hii ni mambo ya kutisha. Sio kwamba siamini utekelezaji wa sheria unapaswa kuwa na haki, kwa idhini ya jaji na sababu tu, kufuatilia shughuli za uhalifu mkondoni. Ninaamini wanapaswa. Hii ni mbaya tu, ingawa. Fikiria - rafiki yako mmoja amepata marafiki wa FBI bila kujua. Hawajui kwa sababu wakala wa FBI hafunulii kitambulisho chao halisi. Sasa kwa kuwa wakala wa FBI ana ufikiaji wa ukuta wako na maoni na mazungumzo yote unayo kwa sababu rafiki yako anatoa maoni na anapenda shughuli kwenye ukuta wako.

Cha kufurahisha zaidi ni kwamba hii ni ukiukaji wa moja kwa moja wa Masharti ya huduma ya Facebook:

Watumiaji wa Facebook hutoa majina yao halisi na habari, na tunahitaji msaada wako kuiweka hivyo. Hapa kuna ahadi unazotutolea zinazohusiana na kusajili na kudumisha usalama wa akaunti yako: Hautatoa habari yoyote ya uwongo kwenye Facebook, au kuunda akaunti kwa mtu mwingine yeyote isipokuwa wewe mwenyewe bila ruhusa.

Zaidi ya upelelezi, ni muhimu pia kutambua kwamba serikali pia inafanya maombi ya mara kwa mara kwa huduma hizi kwa habari yako ya kibinafsi - na kampuni nyingi zinaigeuza bila kuwauliza… au kukuarifu! The Electronic Frontier Foundation ina orodha ya kampuni na jinsi wanavyojibu majibu yao kwenye ukurasa mpya wa kampeni… matokeo yanaweza kukushangaza:
kichwa cha kichwa cha nyuma

Ni zaidi yangu jinsi hii inavumiliwa katika nchi ambayo uhuru ni bei ambayo wengi hulipwa sana. Tutaendelea na shambulio hilo wakati mtu anapata faili kwenye iPhone yako ambayo inafunua eneo lako… lakini wakati serikali itatoa mwongozo wa mafunzo kwa idara tofauti juu ya jinsi ya kucheka Katiba na kupeleleza watu… sisi sote tunatazama na kutazama Harusi ya Royal .

2 Maoni

  1. 1

    Hapa, hapa. Nimefurahi kuona kuwa sio mimi peke yangu ninapiga kengele.

    TOS ya Facebook ni upanga wenye kuwili kuwili kwa sababu inajaribu kulazimisha watu kutoa maelezo yao ya kibinafsi kuitumia, ambayo inaweza kutumika kwa sababu za kupindua kama ulivyotaja tu. Hasa ikizingatiwa kuwa huduma hiyo inaendeshwa na sosholojia ambaye kwa hakika hana heshima na faragha yetu. Ni makosa, na watu wanapaswa kuchagua kama nilivyo.

    Endelea kupiga kengele Doug na kwa matumaini, mwishowe lemmings wataipata kupitia vichwa vyao vikali.

    ..BB

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.