Kwanini Ninafanya Kazi Bure na Wil Wheaton Inaweza Kuwa Sio sahihi

ukuaji wa maudhui yasiyolipwa

Chapisho hili sio mjadala, na sijaribu kuanzisha malumbano na Wil Wheaton na chapisho lake, huwezi kulipa kodi yako na jukwaa la kipekee na ufikie tovuti yetu. Wil Wheaton ni chapa iliyoanzishwa na yafuatayo muhimu. Amefanya bidii kukuza hadhira na jamii - kwa hivyo kelele na makubaliano na msimamo wake.

Wil Wheaton alikuwa mwenye heshima katika jibu lake. Alikuwa mahiri pia kuifanya hadharani… akichukua uovu, ubepari wa kinyonyaji siku hizi ni hasira zote. Lakini wengi wetu sio Wil Wheaton. Wengi wetu tunajaribu kukuza ufikiaji wetu na watazamaji na tuko tayari kuwekeza katika kufanya hivyo. Fursa za kufikia hadhira kama HuffPo imekuwa, kwa kweli, uwekezaji. Badala ya kulipia matangazo, gharama ni kusambaza talanta zako.

Wacha kwanza tujadili juu ya mnyama huyo mammoth, kibepari aliyeitwa Huffington Post. Martech Zone inaendelea kuwa na ukuaji wa tarakimu mbili kila mwaka. Baada ya miaka kumi mkondoni, blogi hiyo inaendelea kuvutia wateja wakubwa kwa wakala wetu, DK New Media. Ukuaji wa mapato ya moja kwa moja ni mzuri, lakini Jenn (mwenzi wangu wa kibiashara) na tunajua kwamba lazima tuendelee kuwekeza kwenye blogi ili kutoa mkondo wa mapato ambao unaweza kusababisha faida kwa uchapishaji.

Wakati uchapishaji unafikia faida kubwa (ukiondoa kazi ya wakala), watu wanaweza kujibu njia ile ile kwetu kuhusu waandishi wa wageni na yaliyowasilishwa yaliyomo. Tunachapisha machapisho machache kila wiki kutoka kwa wageni wakati tunaamini kuwa watazamaji wetu watafaidika na yaliyomo. Hatulipa fidia kampuni hizo au watu binafsi, pia.

Kwa nini?

Hatulipi fidia waandishi wa wageni (bado) kwa sababu tumewekeza zaidi ya muongo mmoja kukuza watazamaji wetu. Ninawekeza angalau robo ya muda wangu kila wiki katika viwanja vya kusoma, kuwasiliana na kampuni, kutathmini majukwaa, kufanya podcast, kuongeza programu yetu ya video, kusoma vitabu, kuhudhuria hafla na kulipia majukwaa ambayo yanasaidia uchapishaji wetu. Ninaogopa kufikiria ni nini wakati huo ni wa thamani… Ninauthamini kwa mamilioni. Sikuweza kulipa kodi yangu na uwekezaji huo, ama!

Je! Wil Wheaton aliweza kulipa kodi na chapisho lake la blogi kuhusu Huffington Post? Siamini hivyo.

Watazamaji wetu wana thamani. Tumelipa ufikiaji huo kwa maelfu ya masaa na maelfu ya dola katika uwekezaji wa moja kwa moja na kukuza. Malipo kwa waandishi wetu wa wageni huja katika fursa ya kujenga mamlaka yao na watazamaji wetu na kuwavutia kushiriki nao kwa sababu za biashara. Makampuni ambayo yamewekeza katika kuandika yaliyomo kubwa na sisi yametambua moja kwa moja mapato kutoka kwa machapisho hayo. Kwa hivyo, wakati sijawalipa kwa yaliyomo, wasikilizaji wetu wamefanya hivyo

Kwa sisi ambao sio maarufu na tunaendelea kufanya kazi kwa bidii kukuza mamlaka yetu na kufikia mkondoni, fursa ya kufikia na kuvutia hadhira mtu mwingine anaendelea kuwekeza ndani ni fursa nzuri. Siamini ni unyonyaji hata kidogo… ni fursa yenye faida kwa pande zote ambapo faida zinaweza kujadiliwa.

Ukweli ni kwamba mtaalamu wa PR ambaye alimfikia Wil Wheaton alilipwa. Kwa hivyo HuffPo anatumia pesa kuomba watu mashuhuri kama yeye. Ninaamini Bwana Wheaton anaweza kuwa na uwezo wa kujadili makubaliano ambapo angefaidika - moja kwa moja na kwa njia isiyo ya moja kwa moja. Hapa kuna njia chache:

  • Kukuza Kitabu - Bwana Wheaton ni mwandishi aliyefanikiwa. Labda angeweza kujadili ukuzaji wa bure wa kitabu chake kwa hadhira kubwa ya Huffington Post. Ingeweza kufanywa na miito-ya-kuchukua hatua kwa aina fulani au mada, au hata kuomba kwamba Huffington Post ipitie vitabu katika biashara. Hiyo inaweza kusababisha mauzo ya vitabu kadhaa!
  • Wito-Kwa-Hatua - Bwana Wheaton anaweza kuwa na uwezo wa kujadili mwito wa kuchukua hatua ndani ya bio yake ya Huffington Post ambayo iliwahimiza watu kuweka nafasi kwa Bwana Wheaton kwa fursa za kuzungumza. Kuzungumza ni mkondo mzuri wa mapato kwa wale walio na hadhi ya mtu Mashuhuri kama Bwana Wheaton.
  • Matukio ya HuffPo - Pamoja na HuffPost Live, Huffington Post pia inakuza na kudhamini hafla kadhaa za kitaifa na kitaifa. Labda Bwana Wheaton angeweza kujadili uwezo wa kuwa msemaji wa watu mashuhuri wa kulipwa katika hafla hizo - na hata alikuwa na saini ya kitabu na kila mmoja.

Jambo la msingi ni kwamba ninaamini Bwana Wheaton angeweza kuwa na urahisi Ilitumiwa shirika kama HuffPo kuendesha umakini mwingi, watazamaji, na - mwishowe - mapato kwake. Na mapato hayo yanalipa kodi!

Kwanini Ninafanya Kazi Bure

naandika bure yaliyomo kwenye wavuti yangu, ninaandika bure yaliyomo kwenye wavuti zingine ambazo ninataka kushiriki katika hadhira yao, na ninazungumza bure katika hafla ambazo zina matarajio ninataka kushiriki. Kwa kweli mimi pia ninaandika kulipwa yaliyomo kwa wateja wetu na mimi niko kulipwa kuzungumza katika hafla zingine. Wakati mwingine, tunalipa hata safari yetu kwenda kwenye hafla ya kitaifa ili kuifunika kwenye chapisho letu. Kwa maneno mengine, wakati mwingine mimi hulipa tu kufikia wasikilizaji kwenye hafla hizo!

Kila fursa inakaguliwa kulingana na jinsi tunaweza kufaidika na mfiduo na ni nani tunaweza kuwasiliana naye hapo. Yetu fanya kazi bure mkakati umekuwa na faida kubwa kwetu. Gharama ya hafla moja ilimalizika kufikia mkataba ambao hatungewahi kupata vinginevyo na chapa ya kitaifa. Chapa hiyo ilisababisha chapa zingine. Na kuendelea na kuendelea.

Kwa hivyo, ningeweza kulipwa dola mia chache kwa chapisho la blogi. Au, ningeweza kufunga biashara na watazamaji na kuvuna makumi ya maelfu au hata mamia ya maelfu ya dola katika mikataba. Sasa unajua kwanini nafanya kazi bure.

Kwa kweli, sio tu ninafanya kazi bure - Mara nyingi mimi hulipa kufanya kazi bure! Kwa kushirikiana na Dittoe PR, tumewekeza sana kupata walengwa, hadhira inayofaa tunayotaka kufikia. Timu yenye talanta huko Dittoe PR huweka talanta yangu kwa machapisho hayo ili kutoa fursa hizi. Tunaendelea kupata faida za uhusiano huo - kufanya kazi kwa kampuni katika watazamaji hao tusingekuwa tumekutana vinginevyo.

Mamlaka ya Maadili

Je, wewe milele kusaidia watu bila kulipwa? Je! Umewahi kuchukua takataka na kuitupa kwenye takataka? Je! Umewahi kumpatia mtu asiye na makazi pesa taslimu kwa chakula? Kwa nini unaweza kufanya hivyo? Tunawalipa maafisa wetu wa serikali kiasi kikubwa cha pesa ili kuweka mitaa yetu safi na kuwasaidia wale wasio na bahati. Bado tunaifanya, kwa sababu ni ya huruma.

Sitaki kuishi katika ulimwengu ambao watu hawafanyi chochote isipokuwa watafidiwa. Kama mmiliki wa biashara, ninaweza kukuhakikishia kuwa ningekuwa nje ya biashara ikiwa huo ndio mtazamo niliochukua. Nina marafiki wangu kadhaa ambao hawana maoni kama haya, halafu nasikia kuchanganyikiwa kwao kwamba biashara yao haikui kamwe. naamini kusaidia watu kwanza imekuwa njia kubwa zaidi ya kukuza biashara yangu. Na ikiwa ninamsaidia mtu bure, mara nyingi huelekeza biashara yangu kwa wateja wanaolipa sana.

Sihoji maadili ya Bwana Wheaton, lakini ninauliza maoni kwamba kampuni ya faida inamnyonya mtu kwa kuwauliza watoe talanta yao katika biashara. Je! Bwana Wheaton anatumia ukweli kwamba Huffington Post ina pesa licha ya hatari kubwa na uwekezaji ambao wamefanya katika kujenga jamii yao? Wamelipa na wanaendelea kulipia matengenezo na uendelezaji wa uchapishaji wao - kwa nini hiyo inapuuzwa?

Edge ya Kiongozi

Ninasoma Kidogo cha Kidogo hivi sasa na Jeff Olson na mlinganisho wake ni ule wa mkulima. Panda upande, ulime, kisha uvune faida. Mkulima halipwi kulipwa mbegu, analipwa tu wakati mbegu hiyo inalimwa vizuri na kusababisha matunda ya kazi yake. Ningependa kuhimiza kila mtu kupanda mbegu popote inapokuwa na maana… utatoa mazao mengi mara utakapofanya!

Jiunge Nasi kwenye Blab

Mimi na Kevin Mullett tutazungumza juu ya mada hii Alhamisi hii Blab katika Mechi yetu ijayo ya Uuzaji wa Cage! Natumahi unaweza kujiunga nasi.

2 Maoni

  1. 1

    Kukubaliana. Ni juu ya mwandishi kuamua ikiwa wanahisi mfiduo huo utawalipa wakati wao na juhudi zao. Sio sawa na waandishi wachanga wa kujitegemea kuulizwa kuandika bure (au kwa senti 6 / neno, darn karibu nayo) bila kupata sifa ya mwandishi. (Na ninadumisha waandishi hawa wamelipwa sana!)

    Mwishowe kuna biashara ya thamani na mahali ambapo mstari huo utabadilika kwa muda na kwa kuchapishwa. Hata wakati nilifanya kazi kama mwandishi wa taaluma wa kujitegemea, niligundua kulikuwa na uongozi: kazi inachosha zaidi na kutambuliwa kwake, malipo yaliongezeka. Kwa hivyo kuandika miongozo ya kiufundi inaweza kulipa vizuri. Kuandika hadithi za uwongo mara nyingi huishia kulipa chochote lakini bado inaweza kumridhisha sana mwandishi.

    • 2

      Bado ningegombana na pesa kuwa kipimo cha thamani. Wafanyakazi huru wa kujitegemea wanaofanya kazi kwa senti 6 / senti neno au kupata karibu nao wanaunda wasifu na kukuza ufundi wao. Sikurudisha pesa wakati nilikuwa mtaalamu mchanga pia. Unapofanya kazi kwenye ufundi wako na kuwa bora, unakuwa wa thamani zaidi. Nilikuwa nikifanya kazi kwenye gazeti ambalo wabunifu walitendewa vibaya na kulipwa mshahara mbaya, lakini fursa hiyo iliwafundisha kuinua ubunifu wao, uzalishaji, na kujifunza majukwaa ambayo hawakuwahi kupata shuleni. Ustadi huo uliwafanya wawe na ushindani zaidi mahali pa kazi na waliweza kupata kazi nzuri.

      Kwa sababu haulipwi leo haimaanishi kuwa haujengi thamani na utalipwa kwa hiyo dhamana baadaye.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.