Utaalam ni bure, rasilimali sio…

TaarifaNiko nyumbani leo. Sijisikii vizuri - nadhani masaa mengi, mengi, mengi ya kazi na mafadhaiko yananipata. Nikajikunja kwenye kochi na umeme ukazima. Inaweza kuwa mbaya zaidi ikiwa kulikuwa na mvua na baridi.

Nilikuwa na muda wa kusoma na kulala asubuhi ya leo kujaribu kutikisa mdudu wowote ambao ninao. TechZ ilisema juu ya vitabu vyote ninavyosoma… kawaida huwa chini ya miaka 3. Ninasoma 3 hivi sasa na ninasubiri 2 zaidi baada ya hapo. Ninapenda kusoma. Husafisha kichwa changu na kuniburudisha zaidi ya kutazama sinema au runinga. Ninawaambia watoto wangu kuwa jambo kuu juu ya kusoma ni kwamba unapata rangi au picha kichwani mwako. Ninapoenda kuona sinema ambayo imeandikwa juu ya kitabu, kawaida huwa nimekata tamaa.

Mimi hupiga kelele… na nina dakika 30 au zaidi tu zilizoachwa kwenye kompyuta yangu ndogo. Na jirani yangu anaweza kunipata nikimteka nyara router yake (bila usalama, kwa kweli). Niliposoma nilianza kufikiria, na nilitaka kuandika juu yake.

Hapa kuna nadharia yangu ... habari haifai kama ilivyokuwa hapo awali. Pamoja na mtandao, maarifa yanakuwa ya bei rahisi na ya bei rahisi kwa pili. Siku za kuajiri washauri kutuambia sisi nini lazima kufanya ni mbali nyuma yetu. Badala yake, tunaajiri washauri kwa sababu ya kile wao unaweza tufanye kwa ajili yetu.

Rasilimali zinaongezeka kwa thamani na maarifa yanapungua.

Nina ujuzi wa kutosha kujenga kampuni kubwa. Kile ninachokosa ni rasilimali - wakati na pesa. Wakati mimi huwahoji washauri wa mtazamo, sio kawaida kwa sababu ya kile wanaweza au hawawezi kuniambia. Kwa kweli, mimi kawaida huelewa kidogo zaidi kuliko wanavyofanya juu ya kile ninachowaomba. Ikiwa ninajisikia raha pamoja nao, ninawaajiri kufanya kazi iliyopo ... kwa sababu wanaweza kuzingatia mawazo yao tu juu ya suala hilo. Siwezi kumudu kufanya hivyo.

Miaka iliyopita, nilikuwa nikitengeneza gari langu mwenyewe. Nilikuwa nimefanya kila kitu huko kufanya kwa gari. Nilikuwa na wakati, kwa hivyo ningeenda kununua kitabu na kubisha. Ninapoendelea kuzeeka, sipendi kufura tena vifungo vyangu kwa hivyo mimi huileta dukani. Inastahili wakati wangu zaidi kuwa na mtu mwingine airekebishe badala ya mimi kuitengeneza. Hata kwa gharama kubwa ya matengenezo ya gari.

Je! Huu sio mwelekeo ambao kila kitu kinahamia? Wacha tuchukue Uboreshaji wa Injini ya Utafutaji (SEO) kama mfano. Nina hakika kabisa kwamba, kutokana na wakati, naweza kujenga mazingira ya sandbox, tweak na kujaribu kuona jinsi ninavyoweza kupanda juu ya kila algorithms ya Injini ya Utaftaji. Lakini sina wakati wa hiyo. Hakika - sio kila mtu angeweza kusoma blogi na kuanza kufanya hivyo. Ninaelewa… lakini watu wengi wanaweza.

Maarifa ya SEO is bure - kuna mkusanyiko kabisa wa tovuti za SEO na blogi kwenye wavuti ambazo zinaendelea kuchapisha vipimo na matokeo yao. (Nimetumia vichaka kadhaa kwenye wavuti yangu). Sijaribu kuweka chini Washauri wa SEO… wako yenye thamani ya pesa. Lakini hawathamani pesa hizo kwa sababu ya utaalam wao, wana thamani ya pesa kama rasilimali muhimu. Wanafanya kila siku ili isiwe lazima!

Utandawazi is Barabara kuu ya Habari. Najua hiyo ni ya zamani na ya kupendeza, lakini ni kweli. Usambazaji wa maarifa unapata bei rahisi na nafuu. Ikiwa ninataka kujua jinsi ya kutibu ngozi yangu kavu ya Jack Russell au ninataka kuunda mfumo wa Ajax… ni sawa huko kwangu kuiangalia.

Kadri Mtandao unavyozidi kujipanga na rahisi kutafuta habari, nadhani ni muhimu tujitazame kidogo kama 'wataalam' na zaidi kama 'rasilimali'. Utaalam uko mahali pote na ni bure kwa kuchukua. Rasilimali sio.

Je! Unakubali?

Moja ya maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.