Mawasiliano ya Barua pepe inaongozwa wapi?

barua pepe otomatiki

Nimeanguka katika tabia mbaya sana ya kuweka barua pepe kando kwa hatua kwa mwezi au zaidi. Nina mfumo wa upeanaji wa barua pepe zinazoingia. Ikiwa haziitaji umakini wangu wa haraka au hatua ndani ya kipindi cha muda ili kuepuka maumivu ya aina fulani, ninawaruhusu wakae. Labda hilo ni jambo baya. Au labda sivyo.

Mada hii yote ilinifanya nifikirie na rafiki (mwathirika wa "kipindi changu cha kusubiri") juu ya jinsi matumizi au kusudi (au zote mbili) za barua pepe zinahama. Sina utafiti wa kisayansi wa kurejelea hapa. Hii yote inategemea tu maoni yangu mwenyewe kama mawasiliano ya biashara na kama mtu ambaye, kwa miaka mingi, amechukua haraka sana kwa teknolojia mpya. (Siko kwenye ukingo wa kuongoza wa curve, lakini niko katika sehemu ya mwanzo ya mteremko mpole.)

Fikiria juu ya mabadiliko katika njia tunayowasiliana kupitia maandishi. Ninazungumza juu ya umati, sio mtaalam wa teknolojia, kwa njia. Nyuma katika siku ambayo tulituma barua za posta au telegramu ya hapa na pale. Tuligundua jinsi ya kusonga kwa kasi zaidi na wasafirishaji na huduma za usiku mmoja. Na kulikuwa na faksi. Wakati barua pepe ilipokuja, tuliandika kile kilichoonekana kama barua? mawasiliano marefu, yaliyotiwa alama sahihi, yenye herufi kubwa, tahajia na muundo mwingine. Baada ya muda nyingi za barua pepe hizo zimekuwa laini moja. Sasa, vitu kama SMS, Twitter na Facebook vinatupa ufupi na haraka ambayo inatuwezesha kuruka kutoka kwa jambo moja hadi lingine.

Je! Ni nini kuwa barua pepe? Kwa sasa, bado ninaangalia barua pepe kwa fomu ndefu, yenye maana, yaliyomo moja kwa moja? kitu ambacho kinakusudiwa mimi au mpokeaji kibinafsi, lakini hakiwezi kuonyeshwa kwa herufi 140 tu. Bado ninatumia kutafuta habari ambazo nimeomba. Na, kwa kweli, bado ninatumia kuzungumza na watu ambao hawajaifanya kwa ujumbe mwingine au media ya kijamii.

Ikiwa niko karibu na haki na uchunguzi wangu, mageuzi yetu ya mawasiliano yana athari kubwa kwa uuzaji wa barua pepe. Hivyo unafikiri nini? Je! Barua pepe inaelekea wapi? Tafadhali toa maoni hapa chini. Au, hey, nitumie barua pepe.

6 Maoni

  1. 1

    Nadhani kutakuwa na mahali pa barua pepe kila wakati… au angalau kitu kinachofanana na jinsi tunavyoingiliana kupitia barua pepe leo. Tutahitaji kila wakati njia ya mawasiliano ya moja kwa moja ya moja kwa moja, na kuwa na matukio ambapo kile tunachoandika kitahitaji kuwa na maelezo zaidi kuliko wahusika 140 wanaruhusu.

    Uzuri wa teknolojia inayoibuka ni kwamba tunaweza kupunguza msongamano wetu wa barua pepe kwa kutumia njia zingine za mawasiliano ambazo hazilingani na ufafanuzi huo. Tuma ujumbe mfupi kwa ujumbe mfupi wa papo hapo, IM kwa ujumbe wa karibu wa wakati halisi, Twitter na Facebook kwa ujumbe mmoja-kwa-wengi, RSS ya kupokea arifa, Wimbi la Google la kushirikiana kwa timu, na kadhalika.

  2. 2

    Ninakubali kuwa barua pepe imebadilika kidogo lakini wakati mwingine nimekumbushwa kwamba mimi ni sehemu ya kikundi hicho cha "mapema" wakati wa mwanzo wa safu. Kwa sababu hii, wakati mwingine huwa nashangaa wakati ninakumbushwa kupitia mwingiliano na wengine kwamba watu wengi bado wanapata tu barua pepe. Ninaangalia barua pepe kama njia ya mawasiliano rasmi ya biashara, wakati Facebook ni ya ujumbe wangu wa kibinafsi. Sina akaunti ya barua pepe ya kibinafsi, akaunti ya biashara tu. Barua pepe kwangu pia ni kikasha changu kikuu cha habari… sio tu kwa mawasiliano. Jarida langu huja kupitia barua pepe, arifu zangu, ujumbe wangu wa biashara, n.k na ninatumia Inbox Zero kusindika kila kitu.

  3. 3

    Moja ya mambo ninayojitahidi sana na barua pepe ni utegemezi wetu juu yake. Mmoja wa wateja wangu alinipigia simu wiki hii na kuniuliza kwa nini sikuwa nimejibu barua pepe zake… upepo juu ya kwamba mtu mmoja alianza kupigwa alama kama SPAM na kwenye folda yangu ya Barua Pepe.

    Ni bahati mbaya kwamba barua pepe haijabadilika. Pia haisaidii kuwa watunza barua pepe (Microsoft Exchange na Outlook) bado wanaendelea na teknolojia za miaka 10. Mtazamo bado unatoa na processor ya neno badala ya kurekebisha teknolojia mpya !!!

    Ninakubali kuwa teknolojia hizi zingine zinasaidia… lakini labda tunaombea kitu kipya kitokee kwani barua pepe ina maswala mengi ya utegemezi.

  4. 4
  5. 5

    Ninapata maoni yako hata nimekuwa nikitumia barua pepe yangu kidogo na marafiki wangu wengi wananitumia ujumbe wa akaunti yangu ya Mtandao wa Kijamii. Lakini nadhani barua pepe haijakufa au iko karibu na kifo chake hakika na huduma mpya zilizoongezwa bado itakuwa hapa kwa muda mrefu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.