Je! Kampuni Inapaswa Kuingia Wakati Wapi kwenye Media ya Jamii?

mpango wa media ya kijamii

Mazungumzo yetu mengi katika Blogi ya Kampuni ya kikao cha INDIANA kilikuwa wakati kampuni inapaswa kupiga mbizi kwenye media ya kijamii, jinsi wanapaswa kupiga mbizi kwenye mitandao ya kijamii, na jinsi wanavyopaswa kusimamia sifa zao mkondoni. Kwa chapisho la leo, nitachukua swali wakati.

Watu wengi watasema, leo! Sasa! Jana! Sina. Ninashauri kuwa media ya kijamii na kublogi sio mkakati wa uuzaji, wao ni mkakati wa ushirika. Sio tu kujiweka sokoni kwa kuruka juu ya bandwagon ya hivi karibuni na watumiaji watamiminika kwako. Vyombo vya habari vya kijamii huchukua muda, mkakati na rasilimali sahihi (zana na watu).

kupiga mbizi tupu tupu

picha kutoka Watangazaji wote.

Media ya Jamii inahitaji kiwango cha uwazi na ukweli ambao mashirika mengi hayafai nayo. Kampuni hazijibu wateja tu - zinajibu ushindani, tasnia, wanahisa, wafanyikazi na matarajio. Kwa maneno mengine, media ya kijamii inaweza na itaathiri kila idara katika kampuni yako na wafanyikazi katika kila ngazi. Lazima uwe tayari.

Ikiwa unafikiria utafanikiwa kwa kutupa blogi ya WordPress, umekosea. Una hatari ya kujitolea kwenye uwepo wa aibu mkondoni kwamba utakuwa na wakati mgumu kuchimba kuliko vile ambavyo haukutumbukiza vidole vyako kabisa. Wasiliana na mtaalam wa media ya kijamii anayeelewa zana anuwai kwenye soko na jinsi unaweza kufaidika na kila moja au kutoka kwa mchanganyiko wa zote.

Lazima ushirikishe viongozi wote katika kampuni yako - wale ambao mwenyewe mkakati wa shirika. Ikiwa huna uelewa na ununuzi kutoka juu ya mnyororo, upangaji kupitia njia zingine utayumba. Kuweka Uuzaji katika malipo ya mkakati wako wa media ya kijamii anapeana funguo za chumba cha bodi kwao - wanaweza kutotambua athari kwenye uuzaji, msaada wa wateja, kuridhika kwa wateja, kuridhika kwa wanahisa, n.k.

Mkataba wa wateja wa kampuni Nitasema tena, hatari ya biashara kuingia katika uwanja wa media ya kijamii na kufeli ni mbaya kuliko kutoingia kabisa.

Je! Hii inamaanisha kuwa kampuni haifai kamwe kupiga mbizi kwenye media ya kijamii?

Hapana… lakini naamini hii ndiyo sababu kumekuwa na kupitishwa polepole ya mkondoni na mikataba kama Mkataba wa Wateja wa Kampuni. Je! Waandishi wa mkataba huu wanaelewa kuwa kampuni zingine hazina uwezo wa kusaini mkataba kama huu?

Inatia moyo sana na inanikumbusha wanasiasa wengi nje ya njia sasa hivi - wanaahidi kila kitu chini ya jua na rasilimali kidogo za kutoa. Ukweli ni kwamba kampuni nyingi haziwezi kumudu mkataba kama huu! Binafsi, ningependa kampuni yangu kutia saini makubaliano hayo - lakini najua wanahisa na uongozi wangeipiga kelele.

Kampuni yangu haina hata kuweka matangazo ya vyombo vya habari juu ya huduma za kuvunja ardhi kwa kuogopa ushindani kuikoroga. Kando yetu ni ngumu, wateja wetu ni wa bei rahisi, na ushindani ni mkali. Kuchelewa kwa kuwa kiza inaweza kutupatia makali tunayohitaji kunyakua mteja mkubwa ujao kabla ya mashindano kufanya. Kanusho: Sijinunulii kikamilifu mkakati huu lakini naheshimu uzoefu wa bodi inayoendesha kampuni yetu. Baada ya yote, ni pesa zao tunacheza nao kamari.

Kwa upande mwingine, hatari ya kutokuingia kwenye media ya kijamii ni kwamba ushindani wako au yako wateja wasioridhika (au mbaya zaidi… wafanyakazi) mapenzi! Kuna mifano nzuri ya kampuni ambazo ilizuia shambulio la ukosoaji by wakivua nguo zao za usiri na kuruka nje kwenye vita.

Hatimaye, naamini (natumai) kampuni zote zitasukumwa kujipanga na mikataba kama Mkataba wa Wateja wa Kampuni. Najua tu kwamba kwa kampuni nyingi, hiyo sio leo.

Endelea kwa Sehemu ya 2 ya 3!

5 Maoni

  1. 1

    100% wanakubali kadri buyin pana pana, haswa kwa viwango vya juu, na sawa na gharama ya kutofaulu. Inachukua tani ya gharama ya PR ili kuondoa nusu ya kuoka iliyoshindwa kwenye media ya kijamii, na ikiwa maswala ya utatuzi ambayo yalisababisha hayajarekebishwa, yatarudiwa kwa njia nyingine chini ya barabara. Kwa upande mwingine, kununua vile kwa, kwa kitu kilicho na gharama ya chini ya kuingia, na kuonekana kwa ushirika mdogo kunaweza kuwa ngumu sana. Haionekani tu kwenye rada, na wakati kusonga mbele kunaweza kutokea, sio mabadiliko ya moyo na akili kwa njia yoyote. Angalau haitakuwa, mpaka kitu kizuri sana, au kitu kibaya kitatokea.

    Kwa kadiri makubaliano ya kampuni ya wateja huenda… mawakili wangekuwa na siku ya uwanja na hiyo. Je! Unaweza kufikiria ushirikiano wa simu, kampuni ya bima, ushirikiano wa hali ya juu, au hata mtengenezaji wa saizi ya kati akikubaliana na sheria hizo, akifikiri wanaelewa athari za vile, na sio tu aina nzuri ya kufanya? Ina uwezo mzuri sana katika nadharia… lakini imechukuliwa kihalisi, ongea juu ya jambo kubwa kwa wakili wa walalamikaji, kwa mshindani, wote kwa habari ya kimkakati, lakini pia kuajiri, na hata waajiri kwa ujumla.

    Mkataba wa kampuni ya wateja sio jambo baya lazima, lakini matokeo yasiyotarajiwa ni muhimu sana, isipokuwa ni huduma ya mdomo tu ya aina ya kitu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.