Kuiga Maudhui sio Sawa

nakala ya bart simpson

Kwanza hakiki yangu: mimi ndiye sio wakili. Kwa kuwa mimi sio wakili, nitaandika barua hii kama maoni. Kwenye LinkedIn, a mazungumzo ilianza na swali lifuatalo:

Je! Ni halali kurudia nakala na yaliyomo ambayo ninapata habari kwenye blogi yangu (bila shaka kutoa sifa kwa mwandishi halisi) au niongee na mwandishi kwanza…

Kuna jibu rahisi sana kwa hili lakini nilikuwa nimefadhaika kabisa kwa majibu ya raia katika mazungumzo. Wengi wa watu walijibu kwa ushauri ambao ni kweli, kisheria kuchapisha tena nakala au yaliyomo kwenye blogi zao. Repost makala? yaliyomo? Bila ruhusa? Je! Wewe ni karanga?

nakala ya bart simpson

Hoja ya kisheria inaendelea juu ya nini maana ya matumizi ya haki na vile vile hakimiliki inalinda kampuni au mtu binafsi ikiwa maudhui yako yatajikuta kwenye tovuti nyingine. Kama mtu anayeandika tani ya yaliyomo, naweza kukuambia kabisa ni makosa. Sikusema ni kinyume cha sheria… nikasema ilikuwa makosa.

Kwa kushangaza, Tynt hunipa takwimu kwamba yaliyomo yanakiliwa zaidi ya mara 100 kwa siku na wageni. Mara 100 kwa siku !!! Yaliyomo husambazwa mara nyingi kwa barua pepe… lakini zingine hufanya iwe kwenye tovuti za watu wengine. Baadhi ya yaliyomo ni sampuli za nambari - labda kuifanya iwe miradi ya wavuti.

Je! Mimi huweka tena yaliyomo? Ndio… lakini kila wakati kwa idhini au kwa kufuata sera ya wavuti iliyoundwa yaliyomo. Tafadhali kumbuka kuwa sikusema mgao. Kutupa kiungo cha nyuma kwenye maudhui ambayo umechapisha sio ruhusa… ruhusa lazima ipewe kwako. Mara nyingi huwa na kampuni za teknolojia ya uuzaji zinaniweka kwenye jukwaa au programu yao ... badala ya kufanya kazi ngumu ya kuandika ukaguzi kamili, mara nyingi huwauliza kwa mambo muhimu ambayo wangependa kuifanya iwe kwenye chapisho. Huwapatia… ruhusa iliyoonyeshwa ya kuzichapisha

Nje ya hakimiliki, huwa na makosa kwa kutumia Creative Commons. Ubunifu wa kawaida inafafanua wazi ikiwa kazi kwenye wavuti inaweza kunakiliwa na sifa tu, bila maelezo, au ikiwa inahitaji idhini ya ziada.

Katika wakati ambapo kila biashara inakuwa mchapishaji wa yaliyomo, kishawishi cha kunakili na kubandika chapisho pamoja na yaliyomo kwa mtu mwingine ni nguvu. Ni hatua hatari, hata hivyo, hiyo inazidi kuwa hatari kwa siku (waulize tu wanablogu wanaodaiwa na Kulia sawa). Bila kujali mashtaka ni halali au la ... kupata kitako chako kuburuzwa kortini na lazima uandike wakili ili akulinde ni muda mwingi na ni gharama kubwa.

Epuka kwa kuandika yaliyomo yako mwenyewe. Sio tu jambo salama kufanya, pia ni jambo zuri kufanya. Tumewekeza muda mwingi na juhudi katika kukuza tovuti zetu (kama vile kampuni nyingi). Kuwa na maudhui yako yaliyoinuliwa na kuwasilishwa kwenye wavuti nyingine ... kuvutia umakini na wakati mwingine hata mapato ... ni wazi tu.

Image: Picha za ubao wa Bart Simpson - Picha

13 Maoni

  1. 1

    Jamaa uko sawa kabisa katika uhalali mzima vs vibaya. Sio sawa na ni laini ya mipaka katika hali zingine. Nimesoma maeneo kadhaa ambayo 10 hadi 20% ni sawa na kiunga cha mkopo, + na yote inategemea muktadha pia. Satire, "collages" na aina nyingine ya vitu hupata upole zaidi.

    Lakini lazima niseme kwamba ruhusa ni muhimu tu ikiwa "unarudia" kitu chote au sehemu kubwa yake.

    Kwa mfano, ikiwa ninaandika kipande kwenye media ya kijamii na ninataka kukunukuu, Douglas Karr na chapisho langu ni maneno 600 - 1200 kwa mfano ... na ninataka kutumia nukuu kutoka kwa moja ya machapisho yako nitatumia nukuu na nitatoa maoni bila kuomba ruhusa.

    Baada ya yote uliyachapisha mkondoni na kwa hivyo wewe sasa ni "mtu wa umma" na ikiwa ilibidi niombe ruhusa kutoka kwa mtu yeyote ninayemnukuu, basi kuchapisha kitu kungekuwa ngumu - watu wengine huchukua siku, wiki au hawajibu kamwe. Lakini angalia sehemu kuhusu idadi ya maneno… Nukuu itakuwa sentensi 1… 2 max kwa hivyo itakuwa sentensi 1 tu labda kwa sentensi 100 - 200.

    na… mimi sio wakili au kitu chochote pia kwa hivyo hii ni kweli, maoni yangu mwenyewe.

  2. 2
  3. 4
    • 5

      Sio jinsi ninavyojisikia juu yao, Lorraine… ni jinsi mmiliki wa tovuti anahisi. Vifupisho bado vinaiga yaliyomo - haijalishi nyenzo hiyo ni kidogo. Wafuasi wangesema kwamba kifungu ni 'matumizi ya haki' ikiwa unafanya vitu kama kuelimisha wengine. Walakini, wale wetu walio na blogi inayojenga chapa yetu na biashara yetu tunafaidika kutoka kwa dondoo hizo. Hata kama hiyo sio ya moja kwa moja, unaweza kujipata ukishtakiwa.

      • 6

        Nadhani dondoo ni matumizi mazuri kila wakati. Shida ni kwamba watu hutumia vibaya na kutumia vibaya dhana nzima ya matumizi ya haki. Swali la dondoo ni nini na jinsi tunavyofafanua ni nini muhimu hapa.

        Matumizi ya haki yamefafanuliwa wazi na inabidi usome ni matumizi gani ya haki inasema ni. Imeelezewa vizuri hapa: http://en.wikipedia.org/wiki/Fair_use

        Kuna njia za kiufundi za mmiliki wa wavuti kutoa kifungu, na ikiwa mwandishi atatoa hiyo kupitia malisho yao kwa mfano, inaeleweka kuwa hii ndio * dondoo * sio juu yetu kama wanablogi "kuchagua na kuchagua" ni aya gani tunataka kutumia kama kifungu.

        Ikiwa kifungu kisichoelezewa, basi nadhani ni sawa kutumia nukuu kutoka kwa nakala hiyo kutoa muktadha wa maandishi yako na kutoa kiunga. Hakikisha tu kuwa nakala yako ni ya asili na nukuu / nukuu iko tu kutoa hoja au kunukuu mtu. Lazima iwe sehemu ndogo ya kifungu kwa hivyo haifanyi wizi au inaandika tu, lakini inapaswa kuanguka katika uhariri, uhakiki, kejeli na kupenda.

        Daima hurudi kwa wingi wa maneno yanayotumiwa kutoka kwa nakala ya asili na ni kiasi gani unachoandika unaongeza thamani kwa mazungumzo au mada? Au unarekodi tu kile mtu mwingine alisema na nakala yako inategemea peke yake na karibu kabisa katika maandishi hayo? ikiwa hauongezi thamani, ningeuliza unachofanya. Ikiwa uko kwa upande mwingine, ukinukuu mtu au nakala yao kuunga mkono maoni yako kwa mfano basi nenda kwa hiyo. Italeta utaftaji zaidi kwa nakala ya asili na ikiwa blogi inayohusika iko ndani yake kupata pesa kwa maandishi yao, basi hii itasaidia tu.

        • 7

          Unapinga hoja yako mwenyewe, Oscar… na unaunga mkono mgodi. Muhimu kwa suala hili ni kwamba HAKUNA mahitaji maalum ambayo inathibitisha wala kupinga ukweli wa "matumizi ya haki" ni nini. Idadi ya maneno haina uhusiano wowote nayo (Tazama: http://www.eff.org/issues/bloggers/legal/liability/IPIkiwa unashtakiwa… unaenda kortini na hapo ndipo imeamuliwa. Kufikia wakati huo, nadhani ni kwamba tayari umetumia muda mwingi na labda pesa. Hilo ndilo neno langu la onyo - wanablogu lazima wawe waangalifu.

  4. 8

    Kama msanidi programu, ninaona njia hii mara nyingi na blogi za msanidi programu. Watengenezaji watachukua nambari kutoka kwa wavuti kama Mtandao wa Msanidi Programu wa Microsoft (MSDN), kuiingiza kwenye chapisho lao, wanashindwa kutoa rejeleo kwamba chanzo kilitoka wapi na kisha kutoa maoni kwenye nambari hiyo kana kwamba ni yao wenyewe. Ingawa hawasemi wazi kuwa ni kazi ya asili, hawanukuu kazi pia. Hii inakuacha na maoni kuwa ni kazi ya asili na wao ni mamlaka juu ya mada hii.

    Yote yaliyomo haya yanarudi kwa yale ambayo sisi sote tulijifunza, au tunapaswa kujifunza, katika shule ya upili juu ya kutaja kazi zingine na wizi. Ingawa inaweza kuonekana kuwa haina madhara kwa wengi, sio maadili. Hata kama bango linapata ruhusa ya kuchapisha tena yaliyomo, bado wana jukumu la kutaja chanzo chao.

  5. 9

    Soma nakala yako kwa shauku kubwa, nadhani wengi wetu tuna hatia ya kuchapisha / kuchapisha hakimiliki ya ruhusa ya mmiliki.

    BTW, unashangaa tu, umepata idhini ya kutuma picha ya Bart Simpson?

  6. 11
  7. 12

    Hujambo Douglas.

    Nina nia ya kujua, ikiwa yaliyomo yamenakiliwa kutoka kwa blogi nyingine kwenye wavuti. . . na mwanablogu basi hukasirika, anauliza yaliyomo yaondolewe. . . yaliyomo huondolewa mara moja NA msamaha hutumwa. . . Je! Blogi basi ana haki ya kushtaki?

    Asante na ninatarajia kurudi nyuma kutoka kwako

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.