Yaliyomo ni ya Muda, Uaminifu na Uaminifu ni ya Kudumu

Picha za Amana 13876076 s

Wiki chache zilizopita nilikuwa nje ya mji na sikupata kujitolea wakati mwingi wa kuandika yaliyomo kama kawaida. Badala ya kutupa machapisho ya nusu-punda nje, nilijua kuwa ilikuwa msimu wa likizo kwa wasomaji wangu wengi pia na nilichagua tu kutoandika kila siku. Baada ya miaka kumi ya uandishi, hiyo ndio aina ya kitu kinachonitia wazimu - uandishi ni sehemu tu ya mimi, sio tu ninachofanya.

Watu wengi wanapambana sana na maandishi ya maandishi. Wengine wana shida na kukamilisha maneno yao, wengine wana wakati mgumu kufikiria nini waandike, na wengine hawapendi. Yaliyomo yanakuwa mapigo ya moyo wa karibu kila juhudi za uuzaji mkondoni… na kuweka kasi hiyo inaweza kuwa changamoto.

Kwa bahati mbaya, kujua yaliyomo ndani ni njia ya kujenga biashara zao - watu wengine huenda wakiiba. Na inaonekana kuwa imeenea zaidi.

Alama Schaeffer aliandika hivi karibuni kwenye Facebook:

Baada ya kuzama katika ulimwengu huu wa dijiti kwa miaka mingi nimeamua kuwa wizi ni njia halali ya kazi. Hata wengine wa "gurus" wa juu wamejenga chapa zao kwa kuiba shit. Hakuna anayeonekana kugundua au kujali. Ushahidi wa kutosha umekusanya kutangaza kwamba hii ni njia inayofaa ya kufanikiwa. Wakati mwingine lazima nibane ili kujua ulimwengu huu ni wa kweli na jinsi maadili madogo au mawazo muhimu yanajali zaidi.

Hii hapa nadharia yangu. Miaka iliyopita watu ambao hawakuwa na uwezo mkubwa bado wangeweza kufanikiwa katika biashara kupitia unganisho na siasa. Kwenye wavuti, hakuna hata moja inayofanya kazi. Ili kuishi, lazima waibe yaliyomo na maoni ya wengine ili waonekane wenye mamlaka na werevu. Mtandao ni mkubwa sana na msururu ni mzuri sana kuwa kuwa bandia kunaweza kufanya kazi kwa muda mrefu, hata kama watu wengine wanaigundua. Huu ndio mtindo mpya wa biashara.

Steve Woodruff pia alibainisha kwa kejeli:

Geks ya yaliyomo / uuzaji huendelea kuzungumza juu ya media ya Kulipwa, inayomilikiwa, na Iliyopatikana. Kila mtu anapuuza media iliyokopwa, iliyotekwa nyara, na yenye fedheha. Nadhani kunaweza kuwa na fursa ya biashara hapo…

Sio zamani sana, nakumbuka pia Tom Webster kuonyesha mahali ambapo mtu alikuwa ameondoa nembo ya kampuni yake kutoka kwa chati zilizosambazwa wakati walizishiriki kwenye mtandao.

Ikiwa umekuwa msomaji wa blogi hii kwa muda mrefu, utagundua mimi shiriki tani ya yaliyomo kwa watu wengine. Ninahifadhi yaliyomo karibu kila siku - kutoka kwa viwanja, kutoka kwa marafiki, na kutoka kwa infographics na mawasilisho. Ninaunganisha moja kwa moja kwenye wavuti zao, nukuu majina yao ndani ya yaliyomo (kama nilivyofanya hapo juu) na hata kushinikiza wasikilizaji wangu kutafuta vyanzo vingine vya maarifa.

Watazamaji wangu wanathamini yaliyomo… ikiwa mimi au chanzo cha yaliyomo hayajalishi kwao au la. Kwa kweli, naamini ukweli kwamba ninawajulisha kwa wataalam wengi wa tasnia, chapa, bidhaa na huduma ambazo uaminifu na mamlaka yangu imekua zaidi na wasomaji wangu.

Na sio thamani tu katika ujumbe ninaokubeba kutoka kwao, pia ni heshima na urafiki ndani ya tasnia ambayo hunilipa faida. Watu wengi sana wanawaangalia wenzao wa tasnia kama ushindani wakati wanapaswa kuwaangalia kama washauri, waalimu, rasilimali na hata marafiki wa tasnia.

Ni imani yangu kuwa kutoa sifa kwa maoni na maneno ya watu wengine sio tu jambo sahihi kufanya, pia huwapa wasomaji wako maoni ya wewe ni nani kama mtu. Yaliyomo unayofikiria kukopa au kuiba moja kwa moja ni ya muda tu… lakini uadilifu wako na hisia unazowapa wengine zitabaki nawe kwa muda mrefu zaidi.

Mara tu unapopoteza uaminifu wa mtu, haiwezekani kuipata tena. Karibu kila siku ninapokea maombi ya kutumia yaliyomo ambayo tumetengeneza - mengine kwenye vitabu, kwenye mabango, kwenye karatasi nyeupe, n.k. Sijawahi kukataa wakati niliulizwa na sijawahi kumshutumu mtu yeyote kufanya hivyo. Ninashukuru tu kufikia hadhira mpya na pana. Na karibu kila wiki, ninapata yaliyomo kwenye wavuti ambayo inaiba na mimi hufanya kila kitu kwa uwezo wangu kuwazuia. Sitafanya biashara au kuwasaidia watu hao… milele.

Kwa hivyo… wakati mwingine umekwama na unatafuta kukopa yaliyomo au hata maoni tu au dhana ambayo mtu mwingine amefanya kazi kuunda, badala yake shiriki na mpe muumba mwangaza! Utashangaa jinsi inavyofanya kazi vizuri, inahisi vizuri, na heshima na pongezi unayopokea kutoka kwa wenzako.

Na sio lazima utoe uadilifu wako kuifanya.

2 Maoni

  1. 1

    Hujambo Douglas,
    Kama mwandishi nina hakika una utajiri wa msamiati wa kuchagua. Ningependa kupendezwa zaidi na kile unachosema ikiwa ungeacha misimu machafu kama vile "Nusu-Punda." Najua imekuwa mazungumzo ya kawaida kwa juhudi za nusu, ubora duni, lakini ninaona ni ya kukera.

    Nukuu uliyochapisha tena ina lugha chafu. Sio kile ninachotafuta kwenye barua pepe ya biashara.

    Heri za Likizo,

    Rob Bagley

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.