Mtazamo wa Chapa ni Ufunguo wa Uuzaji Uliofanikiwa

Mtazamo wa Chapa

Wakati nilitembelea Chicago kwa mara ya kwanza na wazazi wangu miaka iliyopita, tulifanya ziara ya lazima kwa Sears Tower (sasa inajulikana kama Willis mnara). Kutembea vitalu kwenye jengo na kutazama juu - unaanza kufikiria juu ya ajabu ya uhandisi. Ni miguu mraba mraba 4.56, ghorofa 110 kwa urefu, ilichukua miaka 3 kujenga na kutumia saruji ya kutosha kutengeneza barabara kuu ya njia nane, maili tano.

Kisha unapata lifti na kwenda juu ya sakafu 103 hadi Skydeck. Wakati huo, futi 1453 juu ya ardhi, unasahau juu ya jengo hilo. Kuangalia nje huko Chicago, Ziwa Michigan, na upeo wa macho hukuondoa. Mtazamo hubadilika kabisa kutoka msingi wa jengo hadi juu yake.

Mtazamo wa angani wa Chicago, Illinois ukiangalia kaskazini kutoka Sears To

Kuna shida na mtazamo… inaelekea kutupotosha. Ikiwa ungesimama kila wakati chini ya Mnara wa Willis, hautawahi kufahamu jiji la kushangaza ambalo umesimama. Tunafanya kama wauzaji. Sisi huwa na nafasi ya kampuni yetu au bidhaa zake au huduma kama kitovu cha maisha ya wateja wetu. Tunadhani sisi ni jengo kubwa zaidi ulimwenguni. Tunaweza kuwa wakubwa, lakini kwa jiji - wewe ni moja tu ya maelfu ya majengo.

Wakati mwingine wateja wetu hutuuliza juu ya kukuza mitandao ya kibinafsi, inayotegemea wateja. Wanashangaa tunapowaambia kuwa sio muhimu sana. Wao huwapata maelfu ya wateja walio nao, kusimama katika tasnia, wataalam walio na wafanyikazi, idadi ya simu wanazopata, idadi ya vibao kwenye wavuti yao, yada, yada, yada. Wanazindua mtandao… hakuna anayejali. Hakuna anayekuja. Sasa ni tabia mbaya na wana aibu… kwa hivyo wanafanya vitu kama kulazimisha wateja kutumia mtandao kwa msaada, waingie moja kwa moja, na ulazimishe mameneja wanaohusika kutia chumvi jinsi mtandao huo unakua. Kuugua.

Ikiwa wangeelewa maoni ya wateja, wangekuwa hawajashuka kwenye barabara hiyo. Wangejua kuwa wao ni sehemu ndogo ya siku ya jumla ya kazi ya wateja. Labda wanaingia kwenye nafasi ya dakika 15 mara moja kwa wiki ambayo mteja ametenga kutumia bidhaa zao. Ikiwa wangeelewa maoni ya mteja wao, labda wangeshinikiza kubaki wepesi na kujibu mahitaji ya wateja wao badala ya kuwekeza katika kitu ambacho wateja wao hawahitaji wala hawataki. Badala ya kukuza mtandao wa kijamii, labda wangeweza kutengeneza mhariri ulioboreshwa, sehemu ya Maswali Yanayoulizwa Sana, au kuweka video za ziada juu ya jinsi ya kutumia vyema zana zao.

Mtazamo sio tu juu ya kusikiliza wateja wako, ni juu ya kuelewa biashara yako kutoka kwa mtazamo wao:

  • Kuelewa jinsi, wakati, na kwanini wanakutumia.
  • Elewa wanachokupenda na kinachowakatisha tamaa.
  • Kuelewa ni nini kitakachofanya maisha yao iwe rahisi kufanya kazi na wewe.
  • Kuelewa ni jinsi gani unaweza kuwapa thamani zaidi.

Unapogundua hilo, tumia njia hiyo katika uuzaji wako. Labda ungekuwa bora usiweke orodha ya vipengee 438 ambavyo umeongeza kwenye toleo la hivi karibuni - na badala yake ukubali kwamba unajua wateja wako wako busy na kazi muhimu zaidi… .

2 Maoni

  1. 1

    Nakubaliana kabisa na wewe Douglas! Isipokuwa unajua mteja wako na jukumu lako ni nini katika maisha yao, huwezi kukuza kampeni ya uuzaji iliyofanikiwa. Mtazamo wao wa kampuni yako ni muhimu ili kufanikiwa katika soko gumu.

  2. 2

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.