Je! Bidhaa zinapaswa kuchukua msimamo juu ya Maswala ya Jamii?

Masuala ya Jamii

Asubuhi hii, nimefuata chapa kwenye Facebook. Zaidi ya mwaka jana, sasisho zao zilishambuliwa na mashambulio ya kisiasa, na sikutaka tena kuona uzembe huo kwenye chakula changu. Kwa miaka kadhaa, nilishiriki wazi maoni yangu ya kisiasa. pia. Nilitazama kama ufuataji wangu ulibadilishwa kuwa watu zaidi ambao walikubaliana nami wakati wengine ambao hawakukubali walifuata na kupoteza mawasiliano nami.

Nilishuhudia kampuni ambazo nilikuwa nikichumbiana zikiondoka kufanya kazi na mimi, wakati bidhaa zingine ziliongeza ushirikiano wao nami. Kujua hili, unaweza kushangaa kujua kwamba nimebadilisha mawazo na mkakati wangu. Maingiliano yangu mengi ya kijamii yaliyochapishwa sasa ni ya kuhamasisha na yanahusiana na tasnia badala ya kujazwa kijamii na kisiasa. Kwa nini? Kweli, kwa sababu kadhaa:

  • Ninawaheshimu wale walio na maoni mbadala na sitaki kuwafukuza.
  • Imani zangu za kibinafsi haziathiri jinsi ninavyowatendea wale ninaowahudumia… kwa nini basi iathiri biashara yangu?
  • Haikutatua chochote isipokuwa kupanua mapungufu badala ya kuziba.

Kutokubaliana kwa heshima juu ya maswala ya kijamii kumekufa kwenye media ya kijamii. Bidhaa sasa zimejaa mashambulio mabaya na kususiwa wakati msimamo wowote unafunuliwa au hata kutambuliwa na umma. Karibu utetezi wowote au mjadala huzama haraka kwa kulinganisha kwa Holocaust au wito mwingine. Lakini nimekosea? Takwimu hizi zinaonyesha ufahamu kwamba watumiaji wengi hawakubaliani na wanaamini bidhaa nyingi zinapaswa kuwa sahihi na kuchukua hadharani maswala ya kijamii.

Mfuatiliaji wa wiki ya Rejareja ya Havas Paris / Paris alifunua mitindo mitatu ambayo ilisimama katika kubadilisha uhusiano kati ya chapa na watumiaji wa Ufaransa:

  • Wateja wanaamini sasa ni ushuru wa chapa kuchukua msimamo juu ya maswala ya kijamii.
  • Watumiaji wanataka kuwa thawabu binafsi na chapa wanazofanya kazi nazo.
  • Wateja wanadai bidhaa zinapatikana zote mbili mkondoni na nje ya mkondo.

Labda maoni yangu ni tofauti kwa sababu ninakaribia hamsini zangu. Inaonekana kwangu kuwa kuna mzozo katika data ambapo theluthi moja tu ya watumiaji wanataka chapa kupata siasa licha ya kila suala la kijamii kugeuka kuwa soka la kisiasa. Sina hakika sana nataka kuilinda chapa ambayo inadai wazi msimamo wake juu ya maswala ya kijamii. Na vipi kuhusu msimamo wa kijamii wenye utata ambao unagawanya msingi wa watumiaji? Nadhani taarifa ya kwanza inaweza kuhitaji kuandikwa tena:

Wateja wanaamini sasa ni jukumu la chapa kuchukua msimamo juu ya maswala ya kijamii… maadamu msimamo wa chapa hiyo unakubaliana na mtumiaji juu ya jinsi ya kuboresha jamii.

Sina shida na kampuni yoyote inayounga mkono faragha maswala ya kijamii, lakini siwezi kujiuliza ikiwa kushinikiza bidhaa kuchukua msimamo zitatumika kuwazawadia au kuwaadhibu kiuchumi kwa maoni yao. Maswala mengi ya kijamii ni ya kibinafsi, sio malengo. Hii haionekani kama maendeleo kwangu - inaonekana kama ni uonevu. Sitaki kulazimishwa na wateja wangu kuchukua msimamo, kuajiri wale ambao wanakubaliana nami tu, na kutumikia tu wale wanaofikiria sawa na mimi.

Ninathamini utofauti wa maoni badala ya kikundi-fikiria. Ninaamini matarajio, wateja, na watumiaji bado wanataka na wanahitaji kuguswa na kibinadamu badala ya moja kwa moja, na wanataka kupewa thawabu ya kibinafsi na kutambuliwa na chapa hizo ambazo hutumia dola zao za chuma kwa bidii.

Kwa hivyo, je! Kuchukua msimamo huu juu ya utata huu?

Uhalisi na Chapa

Utafiti wa Waangalizi wa Shopper, Kati ya AI na siasa, umuhimu wa sababu ya kibinadamu kwa watumiaji, ilifanywa na Wiki ya Rejareja ya Paris kwa kushirikiana na Havas Paris.

2 Maoni

  1. 1

    Kama kawaida. Pointi nzuri. Ninakubali, na taarifa yako iliyobadilishwa ya kile mteja anataka. Ninaamini pia chapa zaidi zitaadhibiwa hadharani kwa misimamo yao, lakini dola zinaweza kuwasaidia kupitia wateja wa ziada ambao wanakubaliana nao kibinafsi.

  2. 2

    Taarifa mbili muhimu kutoka kwa kifungu chako ambazo zinajumlisha kile ninachofikiria juu ya mada hii, "Maswala mengi ya kijamii ni ya kibinafsi, sio lengo" & "Ninashukuru utofauti wa maoni kuliko kikundi-fikiria". Nadhani wengi wa wale ambao ni polarized hawaelewi kwamba maoni yao ni hayo, maoni, na hawawezi au hawatasikiliza maoni mengine ili kupanua upeo wao. Ninakubali kabisa kwamba hakuna kampuni inayopaswa kushinikiza hadharani msimamo wao juu ya maswala haya, au bila shaka watakabiliwa na kuzorota kwa njia yoyote. Kama kampuni ningesema kuwa nina wafanyikazi wa maoni na misimamo tofauti na ninasimama nyuma ya uhuru wa mawazo na kuunga mkono wafanyikazi kutoka maeneo yote katika wigo wa kisiasa.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.