#BlogIndiana: Jason Falls, Blogger na miungu ya Google

blog ya indiana

Ulikuwa mwanzo mzuri leo kwa Blog ya Indiana, na Jason Falls ilianzisha juisi zinazotiririka kwa kucheza chini umuhimu wa utaftaji wa injini za utaftaji, kuweka mashaka juu ya uzuiaji wa roho, na kuzungumza na wanablogu kuwa ni sawa kutofuata sheria. Maneno muhimu ya Jason yalikuwa ya kina zaidi na kamili… lakini haya ndio mambo ambayo yalikwama kwenye kutambaa kwangu.

Angalau mmoja wa marafiki wangu aliweza kuhisi majibu yangu… na nilikuwa nayo mbili wazushi wa roho kukaa nyuma yangu kwa hivyo nina hakika najua walichokuwa wakifikiria!
xemion-tweet.png

Je! Nadhani wanablogu wanapaswa kufuata sheria?

Ninakubali 100% na Jason! Hakuna sheria yoyote. Itakuwa kama Alexander Graham Bell akiweka kitabu juu ya jinsi ya kutumia simu miaka michache baada ya kuziunda. Mazingira ya blogi bado ni mchanga na kile kinachokufaa hakiwezi kufanya kazi kwa wengine. Wasomaji wangu tayari wanajua jinsi ninavyohisi kuhusu mitandao ya kijamii uongo na sheria ni uwongo.

Hatuna sheria… kile tunacho, ingawa, ni uzoefu na mtu wa kati na kutambua kinachofanya kazi na kisichofanya kazi ili tuweze kupitisha maarifa hayo kwa wengine kujaribu.

Je! Wanablogi wanapaswa Kupuuza Utafutaji?

Chris Baggott alikaribia kutoka kwenye kiti chake wakati Jason alipendekeza asiwe na wasiwasi juu ya utaftaji. Aliuliza swali lenye juisi sawa, "Je! Wewe huwafanyi watu vibaya kwa kutokuwa na maudhui yako ... yaliyomo bora… kupatikana katika utaftaji?". Kwa kweli Jason hakufikiria hivyo.

BTW: Huu haukuwa mjadala wote - majadiliano mazuri tu ya mikakati ya kublogi. Jason alifanya kazi nzuri na alikuwa wazi sana kwa nini haitaji kuwa na wasiwasi juu ya utaftaji. Swali la Chris lilikuwa moja ambalo linaongeza ukweli halali, ingawa. Ikiwa kuna watafutaji wanakutafuta… na hawawezi kukupata, je, hilo sio tatizo?

Je! Ni shida kwa injini za utaftaji? Au ni shida yako?

Jibu langu litakuwa kwamba ni shida yako. Google imekuwa mkarimu kupita kiasi katika kusambaza zana zote zinazohitajika kwa watu kuelewa jinsi ya kuboresha tovuti yao na yaliyomo. Google hata hutupatia viwango vyetu kwa neno kuu au kifungu cha maneno, na tafuta kwa maneno muhimu - tukigundua kuwa wale wanaotaka kushindana katika mbio hii wanahitaji kufanya marekebisho.

Nachukia kucheza kwa miungu ya Google kama vile mtu mwingine yeyote. Natamani ningeandika yaliyomo ya kulazimisha na sikuwa na wasiwasi wa kutaja maneno, maneno sawa, na mchanganyiko wa maneno katika yaliyomo. Ninafanya hivyo, ili watu wanaotafuta majibu haya wapate kwenye blogi yangu! Na wapate wanafanya!

kijamii-media-Explorer.png Yote ni juu ya uwezo! Je! Media Media Explorer hufanya vizuri? Ndio, kwa kweli. Je! Jason anapata ushauri na mazungumzo ya kuongea kutoka kwa blogi yake? Ndio, anafanya hivyo. Lakini kuna uwezekano wa Jason kupata trafiki zaidi na maswali mapya kwa kuboresha tu yaliyomo kwenye blogi yake. Sipendekezi kuzungumza kwa njia isiyo ya kawaida - kuweka tu maneno na misemo ambapo wote wana maana na kuvutia trafiki ya utaftaji. Rahisi kublogi kwa SEO.

Angalia jinsi blogi zetu zinavyofanya kazi na utapata blogi yangu ina ufikiaji kidogo… lakini Jason anajishughulisha zaidi kitaifa katika nafasi ya media ya kijamii. Yeye ni mtangazaji bora (bado najifunza) na mzungumzaji wa burudani. Yeye anastahili umakini zaidi. Nadhani kupuuza fursa hiyo kunaumiza uwezo wa blogi yake - na pia hafaidiki nayo.

KUMBUKA: Nilimtuma Jason Kitabu changu kipya bila gharama yoyote. Natumaini atabadilisha mawazo yake. 🙂

Ghostblogging ni Taaluma Tukufu

Je! Ni lini mara ya mwisho bosi wako alipata kukuza kwa kazi yao? Je! Ulikaa karibu bila kufanya kazi wakati wakipanda ngazi? Au ilikusumbua kidogo tu kwamba umesaidia kuziweka hapo? Hiyo ni nini Ghostbloggers do. Ghostblogging sio neno chafu wala sio taaluma chafu, ni ya kushangaza. Mzuka mzuri huchunguza chanzo na anaandika kwa usahihi machapisho kwa niaba yao.

Nadhani nina kichwa kikubwa sana kufanya hivyo. Nataka sifa ambapo deni linastahili!

Je! Ni bandia? Je, ni ya uwazi? Siamini ni! Ikiwa nilikaa na kufanya mahojiano na wewe na niliandika majibu yako yote - lakini niliandika kwa ufasaha na kwa njia ya burudani, je! Hiyo inakufanya uwe mtu wa chini? Kuna majina mengine makubwa katika ulimwengu wa blogi ambayo hayaandiki watu wao wa vitu - I hate kukusogezea habari!

Kwa muda mrefu kama muhtasari wa machapisho hayo ya blogi ni ujumbe wako, kwa nini mtu yeyote ajali kwamba mtu mwingine ameichapa? Je! Ulijua hilo Hotuba ya kuapishwa kwa Obama iliandikwa na kijana mweupe wa miaka 27 huko Starbucks? Je! Hiyo inabadilisha maoni yako juu ya Obama? Je, yeye ni bandia? Je! Hiyo haikuwa ya uwazi?

Sidhani hivyo… nilidhani ilikuwa hotuba ya kushangaza, na sina shaka kwamba Obama alimaanisha kila neno alilosema!

7 Maoni

  1. 1

    Kupanuliwa vizuri kwa majadiliano ya kirafiki na mjadala ambao ulichochewa na Jason Falls huko #blogindiana leo asubuhi. Kitendawili changu kinachoendelea ni kwamba bado ninakubaliana na wewe, Jason na Chris. Ninaamini inarudi kuvunja sheria. Ikiwa Jason hajali utaftaji na hiyo inamfanyia kazi, iwe hivyo. Ikiwa hajali juu ya nani hampati, ikiwa sio ujinga mbaya, iwe hivyo. Ikiwa wanablogu wengine, pamoja na wewe mwenyewe, Chris, mimi mwenyewe au wateja wangu wanataka kutumia faida ya nguvu ya kublogi kwa SEO, mchezo kwenye. Weka majadiliano yakitiririka, napenda kujifunza kutoka kwa mazungumzo na wale wanaoshiriki.

  2. 2

    Doug, mwenye busara sana na alisema vizuri. Nina hakika Jason ataona makosa ya njia zake na ushawishi wa kufikiria vile. Anaweza kuwa anafikiria mifano mbaya kabisa linapokuja suala la kublogi kwa SEO na kuziba roho. Labda tungekubaliana naye. Ni kama kulinganisha biashara ya runinga inayofaa, yenye kuchochea au kuburudisha na ile ya Peter Francis unaejua-au "hutumika moja kwa moja kwenye paji la uso." Tunayo kuwa na uuzaji mzuri.

  3. 3

    Vidokezo viwili vya haraka vya kihistoria… wakati Bell hakuandika kitabu juu ya jinsi ya kutumia simu, makubaliano ya idhini yalifikiwa kati ya kampuni yake na Western Union kwamba haiwezi kutumiwa kwa simu. Hiyo ndio yote ilikuwa nzuri hadi Thomas Edison alipobuni kifaa cha kusambaza kitufe cha kaboni (kipaza sauti) ambacho kilifanya hotuba ya umbali mrefu iwe ya vitendo. Akiongea juu ya hotuba za urais, Edison alijifunza kidogo juu ya kudanganya vyombo vya habari baada ya kuweka tena maneno ya hotuba ya Rais Andrew Johnson ya Septemba 11, 1866 kwa Jumuiya ya Wanahabari. Kwa muda mrefu kama wazabuni wazimu humfanya bosi wao aonekane bora kuliko vile alivyo, bosi hatalalamika.

  4. 4

    Ongea juu ya Kupakia Habari! lol.
    Nimevutiwa na usomaji wa Rais Andrew Johnson na mara nyingi hakuweza kulala wakati akiendelea kutafakari sifa za uwezo wake wa kuzungumza hadharani. TY Mike, sikuwahi kuziba uwezekano wa kufikiria kwamba Thomas Alva alikuwa nyuma ya ufasaha wa kuongea wa Johnson.
    Kuruka mbele kwa somo la leo; Je! hatupaswi kufikiria watu wengi mashuhuri walitumia idadi nzuri ya ujumbe wao wa umma kwa mtindo fulani? Sasa tumearifiwa kuwa maandishi ya roho yalikuwepo katika enzi ya Rais Johnson wa kwanza lakini ni nani anayejua ni lini ufundi huo ulizaliwa.
    Ninakuachia swali hilo na swali langu mwenyewe… ni nani mwandishi halisi wa waandishi wa Biblia. Haionekani kwangu kuwa Mungu au Yesu lakini tunaikubali kama "Neno la Mungu." Wale GHOSTWRITER waliodhalilishwa "S IN THE Sky walikuwa hata kazini miaka 2,000 iliyopita!
    Siwezi kulala usingizi kwa urahisi usiku wa leo kwani tayari nimeanza kushangaa ikiwa Karr analipa mwandishi wa roho na vile vile Mungu alilipa lol yake.

  5. 5

    Labda kuziba roho ni taaluma nzuri, lakini mtu anayetumia huduma kama hii sio mzuri kabisa. Angalau yeye sio mwaminifu kwa wasomaji wake.

  6. 6

    Ujumbe mzuri Doug. Nimekuwa nikifikiria juu ya suala hili kwa muda mrefu sasa. Kwa kweli niliandika chapisho siku nyingine kuhusu uhusiano kati ya umuhimu wa kijamii na utaftaji.

    Sikuwa kwenye blogi Indiana, kwa hivyo sina sura ya kumbukumbu ya mazungumzo haya. Nadhani kujulikana kwa utaftaji ni muhimu sana. Mawazo yangu ni kwamba kuna mambo 3 muhimu katika kupata kujulikana kwa utaftaji, kwani inahusiana na kublogi.

    Ya kwanza ni yaliyomo. Wakati blogi yangu ilipata machapisho zaidi ya 100 nilianza kushinda utaftaji mwingi wa maneno anuwai. Ninaweza tu kutafakari jinsi ungetafuta utaftaji gani na zaidi ya elfu moja!

    Ya pili ni uboreshaji wa ndani. Nadhani ni muhimu sana kuhakikisha kuwa vibali vyako vya URL, vitambulisho vya kichwa, lebo za kichwa, na yaliyomo kwa jumla yana maneno yako muhimu ili machapisho yako yapatikane kwenye Google. Ninaona kuwa hii ni rahisi kufanya ikiwa unaelewa misingi ya kimsingi.

    Jambo la tatu muhimu zaidi ni viungo, na lazima niamini kuwa kujenga chapa yako kwenye wavuti za media ya kijamii ni njia FAR rahisi ya kuwafanya watu waungane nawe.

    Kwa hivyo ninakubaliana na Jason? Ndio na hapana.

    Haina maana kwangu kupuuza kabisa uboreshaji wa ndani wa wavuti yako. Kwa nini HATAKUtaka Google ikupate ?!

    Lakini, nadhani ni jambo la busara zaidi kuzingatia nguvu zaidi kwenye uwepo wako wa kijamii, kupata heshima kutoka kwa wanablogu wenzako, kupata mamlaka kupitia viungo, ambavyo kwa njia hiyo vitasaidia utaftaji wako wa utaftaji mwishowe.

    Kinachonikera ni wakati watu wanafanya kama sababu tu unapaswa kublogi ni kushinda utaftaji. Lazima niamini tu kwamba ni muhimu sana kuweka mkazo mzito katika mkakati wako wa kijamii. Ikiwa unablogi sana kutumia maneno yako muhimu utapata utaftaji mwingi hata hivyo.

    Sasa, je! Ghostblogging ni taaluma nzuri? Hakika! Je! Ni mbaya? Hapana, isipokuwa isipokuwa unasimamia wakala wa uzuiaji wa roho. Ikiwa wewe ni blogger, unaweza kufanya kazi nyingi tu na kwa hivyo unaweza kupata pesa nyingi tu.

  7. 7

    Ujumbe mzuri Doug. Nimekuwa nikifikiria juu ya suala hili kwa muda mrefu sasa. Kwa kweli niliandika chapisho siku nyingine kuhusu uhusiano kati ya umuhimu wa kijamii na utaftaji.

    Sikuwa kwenye blogi Indiana, kwa hivyo sina sura ya kumbukumbu ya mazungumzo haya. Nadhani kujulikana kwa utaftaji ni muhimu sana. Mawazo yangu ni kwamba kuna mambo 3 muhimu katika kupata kujulikana kwa utaftaji, kwani inahusiana na kublogi.

    Ya kwanza ni yaliyomo. Wakati blogi yangu ilipata machapisho zaidi ya 100 nilianza kushinda utaftaji mwingi wa maneno anuwai. Ninaweza tu kutafakari jinsi ungetafuta utaftaji gani na zaidi ya elfu moja!

    Ya pili ni uboreshaji wa ndani. Nadhani ni muhimu sana kuhakikisha kuwa vibali vyako vya URL, vitambulisho vya kichwa, lebo za kichwa, na yaliyomo kwa jumla yana maneno yako muhimu ili machapisho yako yapatikane kwenye Google. Ninaona kuwa hii ni rahisi kufanya ikiwa unaelewa misingi ya kimsingi.

    Jambo la tatu muhimu zaidi ni viungo, na lazima niamini kuwa kujenga chapa yako kwenye wavuti za media ya kijamii ni njia FAR rahisi ya kuwafanya watu waungane nawe.

    Kwa hivyo ninakubaliana na Jason? Ndio na hapana.

    Haina maana kwangu kupuuza kabisa uboreshaji wa ndani wa wavuti yako. Kwa nini HATAKUtaka Google ikupate ?!

    Lakini, nadhani ni jambo la busara zaidi kuzingatia nguvu zaidi kwenye uwepo wako wa kijamii, kupata heshima kutoka kwa wanablogu wenzako, kupata mamlaka kupitia viungo, ambavyo kwa njia hiyo vitasaidia utaftaji wako wa utaftaji mwishowe.

    Kinachonikera ni wakati watu wanafanya kama sababu tu unapaswa kublogi ni kushinda utaftaji. Lazima niamini tu kwamba ni muhimu sana kuweka mkazo mzito katika mkakati wako wa kijamii. Ikiwa unablogi sana kutumia maneno yako muhimu utapata utaftaji mwingi hata hivyo.

    Sasa, je! Ghostblogging ni taaluma nzuri? Hakika! Je! Ni mbaya? Hapana, isipokuwa isipokuwa unasimamia wakala wa uzuiaji wa roho. Ikiwa wewe ni blogger, unaweza kufanya kazi nyingi tu na kwa hivyo unaweza kupata pesa nyingi tu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.