Daima Lete Mapigano Nyumbani

Tulikuwa na mkutano mzuri na wakala hapa Indianapolis ambaye anafanya kazi kuhakikisha mteja wake ana dhabiti mkakati wa blogi ya ushirika. Wameanza vizuri na tumezungumza mengi juu ya mabishano na kublogi. Blogi fulani wanayoiweka inazungumzia mada ambayo inaweza kukosoa kutoka kwa wale walio na maoni yanayopingana.

Nimeangalia kampuni kadhaa zikiguswa na ukosoaji hasi kwa kujaribu kutetea au kujadili msimamo wao juu ya kupinga blog. Mkakati mbaya. Unapokuja kwenye blogi yangu kutetea msimamo wako, hautanijadili tu, utajikuta ukijadili jeshi la wafuasi wenye nia moja ambao husoma blogi yangu mara kwa mara.

300.png

Mara nyingi, wakati utata unapoanza kwenye blogi yangu, nitakaa tu na kusubiri. Kwa kawaida, wasomaji wataniokoa na kumrarua mtu huyo hata kidogo. Hivi ndivyo hufanyika unapokasirishwa kuchukua vita kwenye mali ya timu pinzani. Sio tu unabishana na blogger - unabishana na mtandao nyuma ya blogi. Na unapojadili, umakini unaongezeka… ushiriki wa kijamii unakua, utaftaji unaongezeka na unapata chapisho hili linalopingana juu ya matokeo ya yako kampuni.

Daima kuleta vita nyumbani. Ikiwa blogger inaandika juu yako au biashara yako vibaya, tumia blogi yako kujibu. Hauitaji hata kuwataja… lakini kiunga cha kurudi kwenye chapisho lao kwa kawaida kitawavutia ili waone majibu yako. Tunatumahi, watarudi kwenye blogi yako na watatoa maoni. Labda wanajua bora! Unapaswa kujua zaidi, pia.

Jambo baya zaidi kuliko kampuni inayojibu moja kwa moja kwenye blogi ya upinzani haijibu kabisa. Katika media mpya, hakuna jibu linalofananishwa na hubris na ukosefu wa ukweli. Mwanablogu ambaye hajibu ukosoaji wa kujenga mara nyingi hufutwa kama uwongo… hawako karibu kuwa wazi lakini ni kujitangaza tu. Kampuni yao na blogi yao ya ushirika hupoteza uaminifu na usomaji.

Daima kuleta vita nyumbani!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.