Bloggin 'Sio Rahisi! Hata na Vox

blogi ya vox

Update: Jukwaa la Vox lilifungwa mnamo 2010.

Kama ya hivi karibuni, ninatoa maoni mengi kutoa nyaraka zaidi na hata kuzungumza kwa umma juu ya kublogi. Kwa nini? Bloggin sio rahisi! Kampuni zinatambua hii… kujiweka 'uchi' kwenye wavuti inaweza kuwa mkakati mzuri au sio mzuri. Zaidi ya mkakati na yaliyomo, ingawa, ni teknolojia.

Bloggin 'sio rahisi.

Hakika, wanablogu wakuu wanaifanya ionekane rahisi. Wanatupa blogi na wanakutana na maelfu ya dola kwenye matangazo. Watu huwatupia pesa. Lakini vipi kuhusu Mama na Pop ambao wanataka tu kuweka blogi rahisi juu ya biashara yao au familia? Wavuti analytics, mamlaka, utaftaji wa injini za utaftaji, upangaji, trackbacks, pings, post slugs, maoni, maoni yanayotokana na mtumiaji, kategoria, kuashiria, kulisha, malisho analytics, usajili wa barua pepe… inatosha kumfanya mtu yeyote kukimbia akipiga mayowe!

Ni rahisi kwangu kwa sababu nimekuwa mwaka mmoja na kugawanya kila sehemu ya kublogi. Ninaipata. Mimi ni mtaalam. Ni burudani yangu, kazi, na upendo.

Mtoto mpya kwenye block ni Vox. Niliona picha za skrini za Vox kwa kusukuma yaliyomo (sauti, video au picha) kwenye chapisho na nilifurahishwa na jinsi walivyoifanya iwe rahisi. Lakini hapo ndipo rahisi kusimamishwa.

Hapa kuna skrini:

Vox

Hakuna viungo chini ya 30 kwenye ukurasa wangu wa blogi kwa vitu vya kufanya. Nilitaka tu kupakia picha kwa blogi na nikajachanganya picha ya blogi kwa picha ya wasifu. Ikiwa utajisifu kama zana inayofuata ya "rahisi" ya kublogi, una hakika kama bora hufanya iwe rahisi. Hakuna njia ambayo ningemshinikiza rafiki yangu kwenye zana hii. Afadhali nizungumze nao WordPress or Blogger.

Labda moja ya shida na Vox ni kwamba iliathiriwa na wanablogu kwa kublogi. Ikiwa SixApart kweli ilitaka kutengeneza jukwaa rahisi la kublogi, wangepaswa kutafuta watu ambao hawajawahi kublogi hapo awali. Sina hakika ni viwango gani vya kupitishwa kwa kupanda kwenye Vox, lakini nina shaka ni za kuvutia.

2 Maoni

  1. 1

    Unatoa hoja nzuri Doug. Baadaye na ukuaji katika kublogi na watu wanaokuja kwenye blogi yako ni watu "wa kawaida". Watu wengine ambao hawawezi hata kujua maana ya neno kublogi leo.

  2. 2

    Niliangalia Vox wakati ilizindua kwanza pia na haikuvutiwa nayo. Inayo kifuniko cha kupendeza cha baridi, lakini inapochimba chini, sio ya kufurahisha au rahisi kutumia. Nadhani wangeweza kutumia kuvuta zaidi kwenye mfumo.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.