Siku ya Vitendo vya Blogi: Maji na Mafuta

Mimi sio mtaalam wa mazingira. Wala mimi sio msaidizi wa "Ukweli Usiyofaa". The data ni mtuhumiwa na nadhani ni kiburi cha kibinadamu ambacho kinaamini kuwa matendo yetu mabaya yanaua Dunia. Dunia haina shida ... ni watu ambao wako.

Siku ya Vitendo vya Blogi

Ningependa kuendesha gari la umeme, lakini najua kuwa hawana ufanisi na bado, mwishowe, huwaka mafuta. Ningependa kuendesha gari ambalo linatumia mafuta mbadala, lakini najua kuwa kutengeneza mafuta hayafai na… mwishowe huwaka mafuta. Labda mseto ndio jibu bora, lakini nina wasiwasi na mahali betri zinaenda na vimiminika babuzi vilivyotumika.

Ninatambua kuwa kiburi chetu pia kinasababisha mizozo ya ulimwengu, maswala ya huduma za afya, na shida ya nishati wakati inaepukika. Ningependa kutembea nje na kunusa hewa safi. Ninataka kuweza kutembelea milima na sio kuona takataka. Ningependa kuona tunatumia pesa kidogo kusafisha. Na, kwa kweli, ningependa Merika kupunguza utegemezi wake kwa mafuta na mataifa ya Kiarabu.

Ili kufanya hivyo, ni juu yangu kufanya mabadiliko. Watu wanasema kwamba siasa zote zinaanzia nyumbani. Ninaweza kutoa changamoto kwamba uhifadhi wote wa nishati huanza nyumbani. Fedha zinazotumiwa kwenye chupa za plastiki, taka za taka na nishati hupotea tu na hiyo inamfanya mvulana wa kihafidhina kama mimi atake kuunga mkono 'kijani'.

Kama mtu anayependa nje, sitaki kuona taka na taka zinaondoa uzuri wa asili wa nchi yetu. Sitaki kuona tunapaswa kupigana vita ili kudumisha ulaji wetu wa mafuta.

Lakini ninawezaje kuleta mabadiliko? Hapa kuna vitu 3 ambavyo ninaweza kufanya (na unaweza pia!):

  1. Acha kununua maji ya chupa. Ninunua kesi nyumbani na ninaona takataka zangu zinaweza kujaza haraka na haraka. Nitahamia kwenye huduma ya nyumbani ambapo maji hutolewa kwenye mitungi inayoweza kutumika tena. Ninaogopa siwezi kusogea kwenda bomba maji, maji katika manispaa yangu yananuka na huacha kutu juu ya kila kitu.
  2. Naenda kununua kwenye soko la mkulima wa hapa. Je! Unajua kwamba mboga au matunda wastani husafiri maili 1,800 kufika kwenye sahani yako? (Chanzo: Uchumi wa kina). Usafirishaji wa shamba kwenda kwa vinyago au mimea ya ufungaji, kisha kwenye maduka makubwa, ni mtumiaji mkubwa wa mafuta katika nchi yetu. Na kwa kweli inaumiza mkulima kwa sababu gharama za usafirishaji zimekatwa nje ya bei. Saidia soko la mkulima wa eneo lako na wanapata pesa zaidi na sisi tunatumia mafuta kidogo!
  3. Rekebisha kipimajoto chako na ruhusu digrii 5 zaidi katika mwelekeo wowote - wote moto na baridi. Kwa nini utumie kiyoyozi au joto zaidi? Badilisha nguo zako ndani ili kukupa faraja… usitumie nguvu zaidi.

Nitaanza leo. Natumaini wewe pia, pia!

3 Maoni

  1. 1

    Ujumbe mzuri, Doug. Siku zote nimekuwa muumini wa kufanya kile UNAWEZA na sio kujificha. Daima mimi hununua safi wakati naweza kuwa na afya njema, inasaidia mkulima / uchumi wa eneo hilo na hata sikuwahi kufikiria juu ya kupunguza usafirishaji. Nimebadilisha mtungi wa Brita badala ya chupa za maji, ni rahisi kuliko huduma ya nyumbani na sio lazima kuwa na wasiwasi juu ya kujifungua. Badilisha tu kichungi chako kila baada ya miezi kadhaa na kumbuka kujaza mtungi wa maji kabla haujamaliza. Inachukua dakika kuchuja.

    Ninatumia pia balbu zenye nguvu. Wakati nilikuwa nikibadilisha tu balbu hizi, ripoti na watu ninaowajua wanazitumia wanasema watapunguza dola chache kabisa kwenye bili yako ya umeme ya kila mwaka NA ni bora kwa mazingira b / c sio taka nyingi zinazozalishwa kutokana na kubadilika. balbu na wanatumia nishati kidogo.

    Asante kwa ukumbusho.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.