Jihadharini na Machapisho ya Wageni

Picha za Amana 32639607 s

Unapotafuta kukuza yaliyomo kwenye wavuti yako, kila wakati ni changamoto kutosheleza hamu ya yaliyomo. Unaweza kushawishiwa kukubali wanablogu wa wageni mara kwa mara kwa blogi yako.

Kila siku tunapata ofa za kulipia machapisho yaliyofadhiliwa pamoja na maombi ya machapisho ya wageni. Tulijaribu machapisho yaliyolipwa miezi mingi iliyopita na tukaacha mara moja - ningeshangaa ikiwa tunayo kushoto ambayo ni ya umma. Ubora ulikuwa mbaya kila wakati, yaliyomo hayakuwa yakilenga hadhira yetu, na lengo lilikuwa karibu kila wakati kuuza na kamwe kutoa thamani kwa wasomaji wetu. Machapisho ya wageni bado yanaruhusiwa lakini ningelazimika kukadiria kuwa ni asilimia moja au mbili tu ndio huchapishwa.

Mwanzoni mwa mwaka huu, Matt Cutts wa Google alitoa onyo lifuatalo:

Sawa, ninaiita: ikiwa unatumia mabalozi ya wageni kama njia ya kupata viungo mnamo 2014, labda unapaswa kuacha. Kwa nini? Kwa sababu baada ya muda imekuwa mazoea ya spammy zaidi, na ikiwa unafanya mabalozi mengi ya wageni basi unashirikiana na kampuni mbaya sana. Nyuma ya siku, kublogi wageni kulikuwa jambo la kuheshimiwa, kama vile kupata mwandishi anayetamaniwa, anayeheshimika kuandika utangulizi wa kitabu chako. Sio hivyo tena.

Kwa hivyo… mabalozi wa wageni sio kuumiza tu ubora wa yaliyomo, inaweza kuwa ikiathiri kiwango cha wavuti yako kwenye injini za utaftaji!

Leo usiku, nilipokea Hati ya Neno ambayo ilikuwa na nakala ya kipekee iliyoandikwa kwa kuzingatia blogi yetu. Nilivutiwa kwa sababu huwa sipokei chapisho hilo hadi majadiliano fulani na mtaalamu wa uhusiano wa umma au kampuni tunayoandika juu yake. Nilisoma chapisho na ilikuwa nzuri kabisa - ikitoa mifano ya kampeni za kipekee za barua pepe. Kama hundi, nilinakili kifungu cha ufunguzi na kuibandika kwenye Google ili kuona ikiwa yaliyomo yalikuwa yamechapishwa kwingine.

Hii ilisababisha kitu kidogo cha kutisha. Nakala hiyo ilikuwa ya kipekee, lakini kimsingi mfano wa nakala iliyoandikwa miaka michache iliyopita ambayo ilipata umakini mwingi. Nilikuwa na maandishi kadhaa yanayofanana na sampuli zilizosasishwa. Haikuwa nakala inayofanana na ingeweza hata kupitisha zana kama Copyscape… lakini haikuwa ya kipekee. Ambaye mwandishi alikuwa, alikuwa amefanya kazi nzuri sana katika kusasisha mifano na kuweka nakala tena kwa nakala ya kutosha ili kuepuka kupatikana.

Hatutachapisha nakala hiyo, kwa kweli. Mbali na infographics, kila chapisho tunaloshiriki ni la kipekee Martech Zone. Na hata infographics huchapishwa na utangulizi wa kipekee na senti zangu 2 juu yao. Jamaa… msishawishike kupokea machapisho ya blogi za wageni Wao ni mipango ya uwezekano wa kupata tu viungo vilivyowekwa kwenye tovuti yako. Hii inaweka kazi ngumu yote uliyotimiza katika hatari kubwa. Usijaribiwe!

Ningependa ruka siku ya kuchapisha kuliko kuweka wavuti iliyo na mwongo wa juhudi ndani yake katika hatari!

2 Maoni

  1. 1

    Hadithi ndio unayosema natumai. Sio kwamba machapisho ya wageni yamekufa badala ya faida isiyo na maana na mbaya ya viungo imekufa naamini !!

  2. 2

    Ujumbe mzuri Douglas! Ninakubaliana na kila kitu ulichosema na lazima niseme ni nzuri bado unaruhusu chapisho la wageni (kubwa, kwa kweli). Nilipata tovuti nyingi ambazo ziliamua kutokubali kutuma kwa wageni ambayo ni sawa, lakini labda watakosa fursa nzuri.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.