Chapa ya Avatar: Baridi au Ubunifu?

Addy

AddyTangu nilipochukua @kyleplacyna @edeckersKitabu "Kujitambulisha”Nilianza kukisia uamuzi ambao nilifanya mapema katika uanzishwaji wangu mdogo wa teknolojia. Miaka iliyopita, niliunda mtu aliyeitwa Addy. Alikuwa hulka ya programu, lakini zaidi ya hapo, alikuwa mtumishi wa mikono kwa wateja wetu. Kusudi langu lilikuwa kwa watu kumshirikisha mtu wake na AddressTwo kwa nguvu zaidi kuliko yangu. Ilifanya kazi. Na leo, naanza kujiuliza: Je! Nilikosea kutaka mtu mwingine awe uso wa kampuni yangu-mtu bandia?

Wacha tuanze na kwanini. Hii haikuwa majaribio ya kijamii yaliyopotoka. Huu haukuwa maoni potofu ya ukweli uliozaliwa kutokana na kucheza hadithi yangu ya utotoni ya hadithi ya Zelda na RPG zingine (ambazo sikuwa, btw). Hii ilikuwa hatua iliyohesabiwa. Unaona, nilikuwa safi kutoka kwa uponyaji wa biashara ya zamani ya biashara ambapo kila mtu alifanya biashara na Nick — sio kampuni ya Nick, sio wafanyikazi wa Nick, ni Nick tu. Na kwangu, hiyo ilimaanisha Nick hakupata likizo na muhimu zaidi, Nick hakuweza kuuza kampuni hiyo kwa mabilioni na kustaafu na mke na watoto wa Nick.

Addy alibuniwa kuwa Nick bora. Yeye halali. Hana familia ambaye anashangaa kwanini Addy kila wakati huangalia barua pepe usiku sana. Yeye pia hatakua na saratani ya kongosho na kuacha chapisho lake kwa huzuni na ghafla. Addy hatapata mpango mzuri kutoka kwa kuanza kubwa na dhamana na orodha yetu ya wateja. Hatowasumbua watu na maoni yake ya kisiasa na ya kidini ya mrengo wa kulia ambayo hawezi kupinga kuchapisha kwenye akaunti ya kampuni ya twitter. Addy anatabasamu tu na hutumikia.

Lakini jaribu iwezekanavyo, yeye sio mtu. Pinocchio ilikuwa hadithi ya uwongo. Kwa hivyo mimi ni nani? Ubunifu? Au baridi?

Kama mtumiaji wa teknolojia, siwezi kufikiria avatari nyingine yoyote ya ushirika ambayo nahisi unganisho dhabiti na. Unakumbuka kifusi cha macho na macho na mdomo ambao uliruka karibu na kona ya MS Word 2003? Ajabu gani. Hakuwa hapo wakati nilimhitaji, lakini ilifanya ichukue muda mrefu mara mbili kwa programu kupakia. Twitter imefanya avatar moja kuchukiwa zaidi katika ulimwengu wa media ya kijamii: Nyangumi aliyeshindwa. Ninaogopa kwamba ikiwa kuna kukatika mara moja zaidi, umati wa watu wenye hasira wa California watawinda migongo ya nofu kupotea.

Je! Kuna mtu yeyote amefanikiwa kufanikisha kile ambacho Addy imeundwa kutimiza?

Ninapofikiria kampuni kubwa za teknolojia, ninafikiria watu walio nyuma yao: Steve Jobs, Bill Gates, Scott Dorsey, Chris Baggott, Scott Jones. Walakini, kazi ya Addy inaendelea kupanuka tu. Yeye ni mwenyeji wetu mpya chuo kikuu cha biashara ndogo, kutuma barua zetu, na hivi karibuni inaweza kuchukua nafasi yangu kama utu nyuma ya kushughulikia @addresstwo twitter. Je! Tunarusha zaidi kuelekea shimo lisilo la kibinadamu, au kuchoma ardhi mpya na kuachana na ujinga?

Moja ya maoni

  1. 1

    Moja ya maeneo ambayo nimeona avatar inafanya kazi vizuri sana ni viwanda ambavyo mteja anapenda kukaa bila kujulikana. Usaidizi wa mkopo, masuala ya uzazi, kupoteza uzito, nk ni maeneo ambayo mteja anaweza kuwa na wasiwasi kidogo akikabiliwa na mwanadamu… hata ikiwa ni uso wa mwanadamu tu. Ikiwa imefanywa vizuri (kama ile avatar hapo juu), naamini inaweza kuwa ya kitaalam na ya kuvutia. Ikiwa imefanywa vibaya, inaweza kuwa mbaya.

    Fursa za avatari zinaweza kulipuka, ingawa, watu wanapozoea "kuwasiliana" na wahusika wa AI, ingawa. Siri kwenye iPhone ni mfano mmoja, lakini kuna mifumo ya simu ya hali ya juu ambayo sasa ni sauti kamili za kompyuta. Ninaamini, kadiri watu wanavyotarajia kuzungumza na watu siku hizi, pia wanazidi kupinga 'wahusika' kwani wahusika wanaweza kuwasiliana nao kwa akili zaidi.

    Chapisho nzuri - inakufanya ufikirie! Asante Nick!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.