Je! Wajasiriamali huzaliwa?

mjasiriamali

Jack Dorsey, mwanzilishi wa Twitter, inajadili ujasiriamali. Nilifurahiya majibu yake dhahiri - anafurahiya sana kupata na kutatua shida, lakini alijifunza sifa zingine za mjasiriamali kupitia ukuaji wa biashara zake.

Nina kuchukua tofauti tofauti juu ya ujasiriamali. Kwa kweli nadhani kila mtu amezaliwa na talanta ya ujasiriamali, lakini wazazi wetu wengi, walimu, wakubwa, marafiki na hata serikali yetu huwa wanaponda ujasiriamali. Hofu ni adui pekee wa ujasiriamali… na hofu ni kitu ambacho tumeelimika na kufunuliwa kwa maisha yetu yote.

Hofu ni kwa nini wachapishaji huweka vitabu vya kimfumo (na watu kama Seth Godin wanaasi). Hofu ni kwa nini kila sinema nyingine iliyotolewa ni remake ya filamu ya mapema ambayo ilifanya vizuri. Hofu ni kwa nini maonyesho ya ukweli wa bei ya chini na ya kutisha yameingia kwenye njia zetu za hewa za runinga. Hofu ni kwa nini watu wengi hufanya kazi katika kazi duni ambazo hawafurahii nazo… wanaamini kuwa mafanikio ndio isipokuwa na kutofaulu ndio kawaida. Sio. Waulize watu ambao wanamiliki biashara zao wenyewe na utapata wengi wao wakitamani wangeifanya mapema na wengi wao hawatarudi nyuma.

Hofu inadhoofisha - hata kwa wajasiriamali. Ninajua marafiki wachache ambao wana mawazo mazuri, lakini hofu inawazuia kutambua mafanikio yao. Ni nini kinakuzuia?

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.