Hoja ya MySQL ya Kuvuta Jamii katika WordPress

Picha za Amana 12429678 s

Hivi karibuni, ilionekana kuwa machapisho ambayo niliandika juu ya maisha yangu ya nyumbani yalionekana kupata maoni zaidi ya ukurasa kuliko mada zingine zingine. Ingeunga mkono kuwa hali ya kibinafsi ya kublogi ndio inavutia wasomaji zaidi kwa hivyo nilitaka kujua. Yoyote ya machapisho yangu ambayo yanagusa maisha yangu ya kibinafsi, ninaongeza swala maalum kwa. Aina zingine zinatumika kulingana na yaliyomo. Nilifanya hivi kwa makusudi ili mwishowe niweze kuripoti juu yake. Wakati huo umefika!

Swala la WordPress

Sio rahisi kama unavyofikiria kujua, ingawa. Mchakato mzima ulinichukua masaa machache kutoka kwa data kuripoti! Changamoto ya kwanza ilikuwa kutoa data kutoka kwa hifadhidata yangu ya blogi. Katika WordPress, inahitaji swala nzuri ya kujiunga kati ya meza tatu, machapisho, machapisho2, na kategoria. Ikiwa ungependa kufanya hivyo, hapa kuna swali:

CHAGUA `post_date`,` cat_name` FROM `wp_post` LEFT JOIN` wp_post2cat` ON `wp_posts`.ID =` wp_post2cat`.post_id LEFT JOIN `wp_categories` ON` wp_categories`.cat_ID = `wp_post2`

Kumbuka kuwa utapata rekodi zaidi ya moja kwa kila chapisho ikiwa umechagua kategoria nyingi kwenye chapisho. Hiyo ni sawa, kwa kweli ninashughulikia hilo katika uchambuzi wangu.

Google Analytics

Google inafanya iwe rahisi sana kuvuta data kwa tarehe unayohitaji na kuiuza kama faili ya CSV. Nilivuta tu kiwango sawa cha tarehe na idadi ya maoni ya ukurasa. Kisha nikaunganisha vyanzo vyote, machapisho ya blogi na kategoria na maoni ya ukurasa yanayohusiana. Mambo ya kufurahisha!

Uchambuzi

Hatua inayofuata ni ile ya kufurahisha! Kuna msururu wa maswali na hatua unazopaswa kupitia (sitaki kwenda kwa maelezo mengi hapa) lakini matokeo ya msingi ni kwamba nataka kuhesabu idadi ya hakiki za kurasa zilizogawanywa na idadi ya machapisho katika kila kitengo. Kisha nikahesabu maoni ya wastani kwa kila chapisho kwenye blogi nzima na kulinganisha matokeo.

Kile unachoona hapa chini ni uchambuzi wa Kielelezo cha Maoni ya Ukurasa na Jamii. Bonyeza kwenye picha ikiwa ungependa kuiona kwa ukubwa kamili. Kielelezo cha 100 ni wastani. Faharisi ya 200 inamaanisha kuwa jamii hiyo ilikuwa na vibao mara mbili vya chapisho la wastani. Kielelezo cha 50 ni nusu ya wastani.

Kielelezo cha Jamii ya Blogi

Hitimisho

Sio kile nilichotarajia, lakini nadhani zingine zina mantiki. Kwenye mwisho wa kiwango cha chini sana (kulia), tunaona mada kadhaa zilizojaa, sivyo? Siasa, Teknolojia, Biashara, Kublogi, nk Pia tunaona mada kadhaa nzuri sana kama Ramani za Google. Kwa kuwa sio mada ya msingi ya blogi yangu, Ina shaka ninavutia umakini mwingi kwa hilo.

Mbele ya nyumbani ilikuwa karibu kufa-katikati! Nilidhani ingekuwa ya juu zaidi lakini ukweli kwamba haufanyi chini ya faharisi unaniambia kuwa haidhuru blogi yangu. Inasaidia? Labda kwa kubakiza, lakini sio maoni ya ukurasa moja kwa moja.

Kile kinachonguruma juu ni maeneo ya utaalam ambayo ninayo. Takwimu… wow! Nadhani hii ni eneo la mada ambalo linapiga kelele kuomba msaada. Hakuna wavuti nyingi sana analytics blogi huko nje! Watu wanataka kujua jinsi ya kutumia analytics, jinsi ya kuitekeleza, na kisha jinsi ya kuripoti na kufanya mabadiliko kulingana na hiyo (kama chapisho hili!).

Bidhaa nyingine ya kupendeza ni yangu "Daily Reads". Nilidhani hakika kwamba hizo zingekuwa katikati ya barabara, lakini kwa kweli zina kiwango cha juu sana. Watu wanavutiwa na kile ninachosoma na ninapendekeza kwao! Hiyo inahisi nzuri sana. Kila siku nilisoma mamia ya milisho na wavuti na ninajaribu kurudisha hadithi za kipekee ambazo watu wangethamini. Mara nyingi, hizi ni viungo kwa blogi zingine ambazo ninaona zinavutia na ninataka kupitisha. Inaonekana urafiki unaohusika katika hii unalipa!

Hapo unayo! Thamani ya miaka ya data ya usomaji! Ningependa kurahisisha sana kufanya uchambuzi huu wakati mwingine. Ninataka sana kufanya kazi kwa kuainisha kategoria kuwa yangu analytics ripoti ili niweze kuwaangalia karibu.

3 Maoni

  1. 1

    Kile ninachokiona cha kufurahisha juu ya nambari ya Kila Siku ya Kusoma ni mara chache, ikiwa ni hapo, soma orodha za viungo. Lakini karibu kila mara ninajikuta nikichunguza yako.

    Nilidhani ni kwa sababu tuna masilahi sawa, na hiyo inaweza kuwa hivyo. Lakini inaonekana kama inapiga na wasomaji wengine wengi pia.

    Nimepata vitu vizuri kutoka kwa Usomaji wako wa Kila siku. Labda una ujuzi tu wa kuchuja takataka kwa ajili yetu 🙂

    • 2

      Hiyo ni kweli ninafuata juu ya hilo, Tony. Ni nadra sana kuchagua kiunga kilicho nje ya eneo la mada ya blogi yangu… na ninasoma nakala hizo na kuzipenda kabla ya kuzichapisha!

      Ninazipata kutoka kwa [idadi ya kejeli] ya maeneo mengi, pamoja na arifu za Injini za Utafutaji, blogi, tovuti za alama za kijamii, n.k.

      Asante, Tony!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.