Wasimamizi wa Amerika wameharibiwa…

Picha za Amana 40596071 s

Mameneja wa Amerika wameharibiwa. Wengine hata ni brats.

Fikiria kusimamia kwenye kisiwa. Kisiwa chako kina rasilimali chache za kibinadamu, kilikuwa masaa mbali na chochote na uliongea lugha tofauti. Kuvutia wafanyikazi kwenye kisiwa chako ni ngumu kwa sababu ya lugha ya asili na kisiwa hicho. Kisiwa hicho hakiko mashariki au Karibiani, ni baridi na unyevu na miezi kadhaa tu hutoa masaa ya mchana. Kukua, wafanyikazi wako wamefundishwa kuzungumza lugha zingine mbadala kwani lugha yako haijulikani nje ya kisiwa chako.

Kama meneja na mshiriki wa kisiwa hicho, ni jukumu lako kuhamisha wafanyikazi wako katika nafasi ambazo wanaweza kufaulu. Lazima ufanye kazi kwa bidii kuweka wafanyikazi; kwa sababu, ingawa ni nyumba yao, wanaweza kuondoka kisiwa wakati wowote wangependa kufuata fursa zingine. Lazima uwekeze pesa nyingi kwa wafanyikazi wako katika mshahara na rasilimali. Kila mfanyakazi huanza na wiki 5 za likizo kwa mwaka. Huenda usiweze kukuza watu haraka kwa sababu mauzo ya wafanyikazi na chuki zinaweza kuzika biashara yako.

Kisiwa hicho ni Iceland. Jiji ni Reykjavik. Ni nchi ya kuvutia. Watu wake ni matajiri katika tamaduni, historia, na wana tamaduni nzuri zaidi na tajiri zaidi ulimwenguni. Uvuvi na utalii ni tasnia kuu nchini Iceland. Wana dagaa bora ulimwenguni. Kisiwa hicho kina utajiri wa sifa za kuvutia za kijiolojia kutoka kwa glaciers, gysers, hadi uwanja wa lava.

Kampuni yangu ilinipeleka Iceland wiki hii kumsaidia mmoja wa wateja wetu. Kuanzia wakati tulipotua, tulikuwa na hofu. Utamaduni wa shirika, taaluma na kujitolea kwa wafanyikazi ilikuwa tofauti sana kuliko kampuni yoyote ya Amerika niliyowahi kufanya kazi nayo. Ukweli ni kwamba, nadhani tumeharibiwa.

Huko Amerika, ikiwa hupendi mfanyakazi wako unaweza kuwafukuza kazi, waulize waondoke, au usiwe na raha ya kutosha waondoke. Ikiwa hazina tija, hauitaji kutumia rasilimali kupata tu mpya. Uzalishaji wetu katika taifa hili unajulikana ulimwenguni kote lakini sio kwa sababu ya mameneja wetu wakuu. Ni kwa sababu ya rasilimali kubwa ya wanadamu tuliyo nayo. Inamaanisha kwamba hatuhitaji kusimamia. Hatuna haja ya kuongoza. Hatuoni maisha marefu ya kampuni kama mali mara nyingi mfanyakazi yuko na kampuni tena. tunawalenga kwa udhaifu wao.

Mteja tuliyemtembelea ni biashara yenye faida katika tasnia ya kimataifa ambayo inapita kila mahali pengine. Wanakabiliwa na changamoto nyingi kuliko sisi. Kwa kweli, washindani wao katika nchi yetu wanaweza kufilisika kama sehemu ya mpango mkakati wa biashara! Wanazingatia ubora, wakati washindani wao wanazingatia bei. Wana mikakati ya muda mrefu, wakati washindani wao wana wasiwasi juu ya bei ya hisa ya leo. Maisha yao yanahitaji, na wanatoa.

Katika maeneo yote, utamaduni wao na shida ya mazingira yao inadai kuwa wauzaji bora, wafanyabiashara bora, na zaidi ya yote, mameneja bora. Tulipokuwa tumeketi kwenye mikutano yetu na wafanyikazi kadhaa, hatukuweza kujua ni yapi yaliyokuwa mstari wa mbele na ni nani wasimamizi wakuu - wote walikuwa na ujuzi, kujituma, sauti na kushiriki.

Katika taaluma yangu, nimekutana na mameneja 1 au 2 ambao wanaweza kushindana katika mazingira haya. Kwa kusikitisha, maelfu ya wengine ambao nimefanya kazi nao hawana taa. Kusema kweli, nadhani mimi ni mmoja wa wa mwisho…. Sina hakika kuwa naweza kufanikiwa huko pia.

Mameneja wetu wameharibiwa. Hawana haja ya kusimamia, hawana haja ya kuzoea mazingira yao hubadilisha tu mazingira kuficha kutokuwa na uwezo wa kuongoza. Katika biashara zingine, mauzo ya wafanyikazi ni faida hata kwa sababu inaweza kuweka malipo chini. Wengine wanaamini ni rahisi kupata mfanyakazi mpya kuliko kuweka aliye na uzoefu.

Nathan Myhrvold, Mwanasayansi Mkuu wa zamani, huko Microsoft alisema, "Watengenezaji wa programu za juu wana tija zaidi kuliko watengenezaji wa programu wastani sio kwa sababu ya 10X au 100X, au hata 1,000X, lakini 10,000X.â ??? Nina hakika kuwa taarifa hii inaweza kurudiwa katika mashirika mengi. Ukweli ni - kuajiriwa mzuri sio thamani zaidi kuliko wafanyikazi wengine, wana thamani zaidi zaidi.

Kadiri ulimwengu wetu unavyoendelea kujumuika, kisiwa chetu kinazidi kupungua. Amerika sasa inakuwa mteja wa soko la ulimwengu na hatutafaulu isipokuwa tuwawajibike mameneja wetu. Kinachohitaji Iceland kutekeleza sio mbali sana katika siku zijazo kwa nchi yetu. Wafanyakazi wetu mzuri na mameneja watachukuliwa na kampuni ambazo zinathamini thamani yao. Mameneja wabaya watapanda kampuni zao mbaya ardhini.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.