Wote walitoa Wengine, Wengine walitoa Wote. Asante.

Tangazo la Rais wa Merika ya Amerika

vetsday08 tazamaSiku ya Maveterani, tunatoa pongezi kwa huduma na kujitolea kwa wanaume na wanawake ambao kwa kutetea uhuru wetu wamevaa sare ya Amerika kwa ujasiri.

Kuanzia shamba na misitu ya Ulaya iliyokumbwa na vita hadi misitu ya Asia ya Kusini mashariki, kutoka jangwa la Iraq hadi milima ya Afghanistan, wazalendo mashujaa wamelinda maadili ya Taifa letu, wameokoa mamilioni kutoka kwa ubabe, na kusaidia kueneza uhuru kote ulimwenguni. Maveterani wa Amerika walijibu wito huo walipoulizwa kulilinda Taifa letu kutoka kwa jeuri, magaidi, na wanamgambo wakatili na wasio na huruma ambao ulimwengu umewahi kujuwa. Walisimama mrefu mbele ya hatari kubwa na kuwezesha Taifa letu kuwa nguvu kubwa ya uhuru katika historia ya mwanadamu. Wanachama wa Jeshi, Jeshi la Wanamaji, Jeshi la Anga, Majini, na Walinzi wa Pwani wamejibu mwito mkubwa wa kutumikia na wamesaidia kupata Amerika kila wakati.

Nchi yetu inadaiwa milele na maveterani wetu kwa ujasiri wao wa utulivu na huduma nzuri. Tunakumbuka pia na kuwaheshimu wale ambao waliweka maisha yao katika ulinzi wa uhuru. Wanaume na wanawake hawa mashujaa walitoa dhabihu kuu kwa faida yetu. Siku ya Maveterani, tunawakumbuka mashujaa hawa kwa uhodari wao, uaminifu wao, na kujitolea kwao. Dhabihu zao za kujitolea zinaendelea kututia moyo leo tunapofanya kazi ya kuendeleza amani na kupanua uhuru ulimwenguni kote.

Kwa kuheshimu na kutambua michango ambayo wanachama wetu wa huduma wametoa kwa sababu ya amani na uhuru ulimwenguni kote, Bunge limetoa (5 USC 6103 (a)) kwamba Novemba 11 ya kila mwaka itatengwa kama sheria likizo ya umma kuwaheshimu maveterani wa Amerika.

SASA, KWA HIYO, mimi, GEORGE W. BUSH, Rais wa Merika ya Amerika, natangaza hii Novemba 11, 2008, kama Siku ya Maveterani na kuwahimiza Wamarekani wote kuadhimisha Novemba 9 hadi Novemba 15, 2008, kama Wiki ya Uhamasishaji ya Maveterani wa Kitaifa. Ninahimiza Wamarekani wote kutambua ushujaa na kujitolea kwa maveterani wetu kupitia sherehe na sala. Natoa wito kwa maafisa wa Shirikisho, Jimbo, na Mitaa kuonyesha bendera ya Merika na kuunga mkono na kushiriki katika shughuli za kizalendo katika jamii zao. Ninaalika mashirika ya kiraia na ya kindugu, maeneo ya ibada, shule, biashara, vyama vya wafanyakazi, na vyombo vya habari kuunga mkono maadhimisho haya ya kitaifa kwa maneno na programu za kumbukumbu.

KWA USHAHIDI AMBAPO, nimeweka mkono wangu siku hii ya thelathini na moja ya Oktoba, katika mwaka wa Bwana wetu elfu mbili na nane, na ya Uhuru wa Merika ya Amerika mia mbili thelathini na tatu.

GEORGE W. BUSH

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.