Nani Anakushikilia?

kukuzuia

Shida moja tunayo na uchaguzi sasa hivi ni kwamba ni ndefu sana. Kujaribu kutarajia mgombea kuifanya iwe zaidi ya mwaka bila kujifanya aonekane kama kasha ni karibu haiwezekani. Ni ngumu tu kwa Rais… kila mtu anashangaa ni nani anayeendesha eneo hili kwani yuko barabarani kila wakati akijaribu kuchaguliwa. Na kila sekunde ya kila hatua ya kila hotuba inachambuliwa kwa ujinga hadi kifo hadi media yetu iweze kupata aina fulani ya chakavu cha suala la kukosoa. Inachukiza.

Mimi sio mgombea, lakini kujiweka nje kwenye media ya kijamii hukufungulia uchunguzi huo huo. Unapoendelea kuandika, tweet, sasisha na ushiriki, nafasi za wewe kufanya ujinga kutoka kwako zinakaribia asilimia 100. Ikiwa hauwezi kamwe, hauwezi kuweka moyo wako na shauku yako. Ninaweka mguu wangu kinywani mwangu kila wakati. Siku moja nitawaambia watu wako hakuna sheria kwa media ya kijamii, basi nitafanya piga kelele kwa kila mtu kwenye Google+ kwa jinsi wanavyotumia.

Watu wengi (na kampuni) wangepuuza mawazo ya kushikwa na utata kama huu.

Sio mimi.

Kwa nini? Sitaruhusu hata woga wa kuonekana kama mjinga unizuie kujieleza. Ikiwa hupendi, kama Chris Brogan alitoa maoni… Unaweza kuniacha kwenye mduara wako.

aisha tylerNilikutana na watu wawili wa kushangaza kwenye BlogWorld Expo na ninataka kuwataja hapa. Moja ilikuwa Aisha Tyler, mtu aliye na talanta nyingi (pamoja na akili ya haraka zaidi niliyowahi kushuhudia) siwezi hata kuziorodhesha.

miss loriBaada ya neno kuu, nilitokea kukaa na Bibi Lori, mtu mashuhuri anayejulikana kwa kazi yake kwenye PBS na kuendelea kufanya kazi kwenye media ya kijamii, kwenye media, na katika elimu. Tulitumia masaa kuzungumza ... na hata nilibarikiwa kushiriki teksi na Miss Lori asubuhi ya leo! Siwezi hata kuweka kwa maneno jinsi ya kushangaza alikuwa kuzungumza naye.

Kuvutia… Watu wawili hiyo ilinifanya niwe na hisia zisizofutika ni za kipaji, zenye nguvu, nyeusi, kike na nzuri. Sasa - kabla ya kuanza kutupa mizaha yako mzee mchafu, nitakukata hapo hapo. Haikuwa uzuri ambao ulinipata… ilikuwa ujasiri wa kushangaza wa wanawake hawa wawili. Nilifikiri ilikuwa ngumu kwangu kutoka nje lakini siwezi hata kufikiria vitu vyote ambavyo vingeweza kuwarudisha nyuma Aisha na Miss Lori. Haijawapunguza. Wamekuwa wakiwaka moto kila mahali wamekwenda. Na media ya kijamii ni jambo linalofuata kwao kushinda (tayari wako njiani!).

Sijaacha kufikiria juu yake.

Moja ya vitu ambavyo vimesababisha ukuaji wangu katika tasnia hii miaka michache iliyopita imekuwa uwezo wangu wa kufanya kazi kupita hofu ya kutofaulu. Niliacha tu kusikiliza watu ambao waliniambia siwezi, nisingeweza au nisipaswi. Niliacha kusikiliza wenzangu, marafiki na hata familia. Nilisonga mbele wakati wowote. Jamaa… nina miaka 43! Hiyo ndio ilinichukua muda mrefu kushinda na kusonga mbele. Hata leo, mtu anaposema kwamba watu wanazungumza nyuma yangu au wanashiriki uvumi, mimi huwa sijiachii - mimi hushambulia. Hofu ilinipooza kwa miaka 20. Iliiba angalau nusu ya maisha yangu, ya kibinafsi na ya kitaalam. Sina hofu, lakini sitaacha woga unizuie tena.

Hiyo ilisema… mimi ni mtu mzima kabisa ikilinganishwa na Aisha na Miss Lori. Wote wawili hua kwenye media ya kijamii bila kikundi cha msaada (nilikuwa nimezungukwa na mafundi geeks). Wote wawili walitoka kwa media ya jadi ambapo media ya kijamii ilikuwa (na bado) inaangaliwa kwa wasiwasi. Wote ni wanawake, kitamaduni kuna pengo huko na wanawake na teknolojia. Wote walikuwa na wasifu wa kuvutia na ukuaji ulioendelea katika kazi ya jadi. Bila kusahau kuwa tasnia hii sio sumaku ya utofauti.

Lakini walifanya hivyo kwa vyovyote vile.

Kwa nini? Katika kuwasikiliza, ni kwa sababu shauku na maono yao kuona kulikuwa na fursa katika tasnia hii ilikuwa kubwa zaidi kuliko woga wowote ambao wangekuwa nao (sijui hata walikuwa waoga!). Aisha aliiweka kikamilifu katika uharibifu wa mwisho wa kiini ... f *** yao alisema. Nilikuwa nikisukumwa nikisikiliza hiyo kwa sababu ilikuwa kile nimekuwa nikisema ndani kila wakati mtu alizungumza nyuma yangu juu ya adhabu yangu inayokuja.

Lazima uelewe kuwa wa pili unajitenga na kundi, wewe ni tofauti. Kundi linataka kukuvuta urudi ndani. Hawataki ukimbilie mbele. Wanataka kukuzuia. Huwezi kuwaruhusu. Kwa bahati kwako, kuna zingine kama wewe ambazo zitakusaidia. Kama nilivyotumia wakati na marafiki wangu kwenye Maonyesho ya BlogWorld, Niligundua kuwa nilikuwa nyumbani na watu ambao walitaka nifanikiwe. Na ninataka wafanikiwe pia.

Ni nani anayekuzuia? Najua unachoweza kuwaambia… muulize tu Aisha.

2 Maoni

  1. 1

    Doug, hajawahi kwenda kwenye blogi yako hapo awali, Miss Lori aliichapisha kwenye Twitter kwa hivyo isome… na kumbuka kukuona kwenye #Bwela lakini hakuwa na uhakika wewe ni nani. Kwa hivyo, kwa uhakika, hii ni chapisho la kushangaza na la uaminifu. Mimi ni mpenzi, lakini niruhusu hofu inirudishe nyuma sana maishani mwangu. Nitakuwa 35 katika siku kadhaa, lakini nimekuwa nikifanya kazi kwa bidii kuacha hofu hiyo nyuma. Ninathamini sana chapisho lako na kila wakati ni nzuri kusikia wengine wanapopita kwenye maze hiyo. Asante mtu, uwe na mzuri !!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.