Weka Matarajio na Mkataba wa Kukubali

handshakeKama muuzaji, labda unategemea matumizi mengi na rasilimali za mtu mwingine kuleta kampeni zako kwenye maisha.

Nimeandika hapo awali kuhusu jinsi kuweka matarajio na wateja wako husababisha kuridhika kwa wateja… Pia kuna njia ambayo unaweza kusaidia kuendesha kuridhika kwako mwenyewe - jenga makubaliano ya kukubalika ili kuweka sauti na uhusiano wako wa tatu.

Mikataba ya kukubalika huweka sheria kadhaa za mchezo kwa wachuuzi unaofanya nao kazi hata kabla ya kuanza. Mikataba ya kukubali ina vitu kama vile:

  • Nani anamiliki miliki kwenye mradi.
  • Nani anamiliki rasilimali (picha, nambari, n.k.)
  • Ikiwa ucheleweshaji wa malipo au adhabu zitatekelezwa ikiwa kazi haijakamilika kwa muda uliowekwa.
  • Ni lini na vipi rasilimali zitahamishwa ikiwa tukio hilo linaenda kusini.
  • Ikiwa mtu wa tatu anaweza kukabidhi mradi na kufanya kazi kwa kampuni zingine au rasilimali.
  • Ikiwa mtu wa tatu anaweza kukuza kazi wanayofanya au la.

Labda hata una vitu unavyopenda na usivyopenda unapofanya kazi na wachuuzi, kukutana na wakati unaofaa, nambari za mavazi, nyaraka, fomati, nk Kuwa na makubaliano ya kawaida ya kukubali kuanzisha uhusiano na wachuuzi wako kutakuokoa maumivu ya kichwa na hata kuzuia maswala ya kisheria chini barabara. Napenda kuwapendekeza!

Kama makubaliano ya ajira na wafanyikazi wako yataepuka mizozo na wafanyikazi, makubaliano ya kukubalika yanaweza kuzuia maswala na wauzaji na rasilimali za mtu wa tatu.

2 Maoni

  1. 1

    Doug, unasoma kitabu cha usimamizi wa mradi? Sasa, usiblogi kesho juu ya upeo wa mradi au nitajua kuwa wewe ni. Unachosema ni kweli sana na mtu yeyote ambaye ana ujuzi mzuri wa usimamizi wa mradi atatambua hii.

    Inaonekana ni rahisi kufanya, lakini sivyo. Hasa wakati mradi haukufafanuliwa vizuri na matokeo yaliyotarajiwa.

    Nimeona shida kubwa kama unavyozungumza hapa na michoro haswa. Baada ya kujengwa upya na mabadiliko kufanywa, ni nani anamiliki? Kuamua hii ya mbele inaonekana kama kazi ya kuchosha lakini inaweza kweli kutatua hali ya mgogoro baadaye.

    Chapisho zuri, lakini weka kitabu cha PM mbali! :)

    • 2

      Habari Joe!

      Hapana, siko - lakini nimekuwa nikifikiria sana juu ya kile nimekuwa nikiblogu kuhusu miaka michache iliyopita na sidhani kuwa nimetumia wakati mwingi kwenye mkakati na uongozi kama nilivyofanya kwenye maelezo ya mwisho.

      Vile vile, na uzinduzi wa mwanzo mwingine nimekuwa nikifanya kazi na (Mifumo ya Koi), tunataka kuhakikisha kuwa kila dola inayotumiwa ina faida kubwa juu yake. Wakati ninaendelea kufanya kazi kwenye mradi huo, nitaendelea kushiriki ushauri wa aina hii.

      Nitajaribu kuendelea kuichanganya kati ya jumla na ndogo, tho!

      Asante sana kwa maoni!
      Doug

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.